Cần giúp: Chậm Kinh 6 Ngày Thử 1 Vạch Có Thai Không?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Anh Khoa 8891, 11/2/2017.

1. Anh Khoa 8891

Anh Khoa 8891 Thành viên mới

Help me!!@
    Các mẹ ơi! Tư vấn giúp em với! Năm nay e 27 tuổi, mới lập gia đình 6thang. Từ ấy chúng e ko dùng biệp pháp tránh thai nào vì rất mong con về. Tháng vừa rồi em uống sắt và axit folic và cả vitamin e nữa, hàng của Mỹ các mẹ ạ. E uống rất đều đặn vào 1 giờ cố định trong ngày.
    Nhưng tớ hôm nay e đã chậm kinh 6 ngày, e dùng que thử chỉ lên 1 vạch ( e bắt đầu chu kì hôm 1/1, vòng kinh đều đặn của em là 35 ngày, các tháng trước như vắt chanh luôn ạ!) Em đang buồn và hoang mang lắm các mẹ ạ! Không biết có pải do uống thuốc mà rối loạn kinh nguyệt ko nữa.
    Có mẹ nào chậm 6 ngày mà con vẫn về ko ạ? Thật lòng em mong con lắm rồi ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Anh Khoa 8891
    Đang tải...

2. mẹ thảo dược

mẹ thảo dược Thành viên mới

Cái này em bị trường hợp giống mẹ nè. Chậm kinh 7 ngày. Sau đó lại có kinh. Do mình mong con dữ quá kèm theo công việc stress nhiều nên bị chậm. Có tháng mình thấy 2 vạch mờ mờ mà cũng không phải, do tưởng tượng không ah
    Bạn thử xem lại cách dùng que thử thai đã đúng theo nhà sản xuất chưa nhé hoặc que của bạn mua nhà thuốc hay nơi đáng tin cậy không.
    Nếu hơn 2 tuần mà chưa thấy gì thì bạn đi khám bs cho yên tâm

Anh Khoa 8891 thích bài này.
  3. haulis1995

haulis1995 Thành viên tích cực

em nghĩ là như vậy thì chưa có thai đâu chị ạ. c đợi thử vài ngày nữa xem có thấy kinh không

Anh Khoa 8891 thích bài này.
  4. Anh Khoa 8891

Anh Khoa 8891 Thành viên mới

Hnay em qkd rồi các mẹ ạ! Buồn quá! Lại lên chiến dịch tháng sau thôi các mẹ!
    Mẹ nào có kinh nghiệm cho con nhanh về truyền cho em với ạ!

5. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Kinh đều thì chắc chắn k có thai, còn kinh rối loạn thì cũng chưa biết được. Nhưng bạn nói là kinh đều thì mình nghĩ ko có thai đâu. Que thử giờ chính xác lắm, trừ khi thử sớm quá thôi, chứ gần tới ngày dự kiến hoặc chậm rồi thì nhất định sẽ lên 2v nếu có.

6. Ngocmai_hanam

Ngocmai_hanam Thành viên rất tích cực

mn đợi thêm vài ngày chưa có kinh thì thử thêm ạ. Theo mình chậm 6 ngáy chưa lên 2v có thể do bạn bs thuốc vitamin nên thay đổi nội tiết bạn ạ

7. catcolo88

catcolo88 0977242729

đợi thêm 1-2 hôm nữa thử lại bạn ạ, thử vào sáng khi ngủ dậy là chuẩn bạn ạ

8. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

có đợt mình mong quá, n chậm hẳn 2 tuần, cứ tưởng có nhưng hóa chẳng có. Mẹ nó đợi thêm vài ngày nữa xem

9. minhthubeo2711

minhthubeo2711 Thành viên sắp chính thức

hình nhưu hơi sớm để thử vạch đấy, chúc mẹ nó sớm có bé đầu lòng

10. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

nhà mình lần trước cũng chậm 2 tuần thử vẫn 1 vạch, sau đó vài ngày nữa thì đến ckk đấy, còn lần sau có bầu chậm 6 ngày thử đã 2 vạch đỏ chói rồi mn ạ! que thử thường là ko sai đâu!

11. hongthem_92

hongthem_92 Tám thơm Hải Hậu

Vòng kinh của bạn đều thế thì sao không sử dụng biện pháp tính ngày rụng trứng kết hợp với các biện pháp dựa vào chu kỳ kinh nguyệt, dựa vào que thử rụng trứng, nhiệt độ cở thể...để xxx chứ. Nếu như quá 6 tháng mà vẫn chưa có gì thì nên đi khám thử một lần xem bạn vs ck có vấn đề gì không bạn ak.

12. rabbit.bear

T có thai sau khi viết bài này 1 tháng. Nhưng t lại bị lưu thai rồi. Giờ đang bồi bổ để cho lần sau. T canh 5-6thang k đậu, t thả tự nhiên 2th thì đậu. Lần sau nếu có thơi gian t sẽ tính ngày RT vì dấu hiệu của rất rõ ràng, và soi trứng cũng khớp. Vấn đề là quan hệ đúng ngày RT rồi mà vde có đậu hay ko ấy chứ.

13. hongthem_92

Trường hợp của bạn mang thai lần đầu đúng k bạn. Mình nghĩ trong thời gian này nên đi cắt thuốc bổ với mua con gà ác hay gà gì ý ( hỏi các cụ sẽ rõ) để tẩm bổ tránh tình trạng lưu thai.
    Con cái là trời cho, nhưng mình biết bệnh mình thế rồi thì nên cố gắng giữ gìn. Nhớ vệ sinh sạch sẽ trong thời gian này để không mắc các bệnh viêm nhiễm phụ khoa ảnh hưởng tới sinh nở.
    Chúc bạn chóng khỏe và sớm có tin vui!

14. tuantaiquyen

tuantaiquyen Thành viên rất ngoan

em chậm 7 ngày và cũng thử thì cũng 1 vạch ạ :( ngày thứ 8 lại có kinh nguyệt hic. đứa bạn e chậm 9 ngày xong cũng có kinh thôi ạ. Em đi khám bác sĩ nói do sinh hoạt vợ chồng nên kinh nguyệt k đều thôi huhu nhà em cũng đang mong có e bé ạ

15. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

1 vạch thì chưa có đâu mn ạ

16. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

mới 1 vạch thì chưa có thai đâu e ạ, nếu muốn chắc chắn thì e thử máu nhé, chỉ số Bê ta HCG ý

17. rabbit.bear

Mình k fai mang thai lần đầu. Mình có 1 bé hơn 5 tuổi rồi. lần đầu xểnh có mỗi lần là bầu ngay (lúc đó chưa có ý định đẻ sớm thế), trong suốt quá trình mang bầu suôn sẻ lắm. Thế mà lần này mãi mới có, có rồi thì khám xét suốt, thuốc bổ sung nội tiết, dọa sảy các kiểu, rồi vẫn k giữ dc.

18. hongthem_92

Sau lần có thai kia bạn có sử dụng biện pháp tránh thai gì không? Có thể do cơ địa yếu đi, các yếu tố môi trường sống ( có độc hại hay không) cũng ảnh hưởng và còn các yếu tố khác như khâu vệ sinh của chị em có sạch sẽ, đảm bải k bị viêm nhiễm gì. Cố gắng tất cả vì một mái nhà bạn ạ. Nhiều người mang thai lần đầu mà còn kiêng k hoạt động gì, ăn rồi nằm im trên giường ấy. Lấy đó làm động lực bạn ạ!

19. rabbit.bear

Có bạn ạ. Sau lần đó t sợ, hút xong là đặt que tránh thai ở tay. Rồi k hợp tháo ra, t lại chuyển sang thuốc TT hàng ngày. Toàn những biện pháp lâu dài vì k muốn có sơ xuất. Đó t dừng thuốc cả năm trời mà 7th mới có bầu lại. Cảm ơn bạn nhiều.

20. banglangtim312

banglangtim312 Bắt đầu nổi tiếng

bạn nên kiêng việc qhe và tốt hơn là kiêng mà k dùng thuốc thì càng tốt, vì ít nhiều dùng thuốc cũng có ảnh hưởng, ngoài những thứ mà các mẹ chỉ cho bạn thì bạn có thể dùng mía hấp để tránh lưu thai sau này và sẵn sàng cho việc có e bé nhé, chúc bạn sớm có tin vui, nhà mình cũng mới thả đc 2 tháng đang mong chết đi đc