Cần giúp: Chăm Sóc Da Sau Khi Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi nguyentuan024, 7/7/2009.

1. nguyentuan024

nguyentuan024 Thành viên chính thức

;) Em chào các chị. Em mới chuẩn bị cưới thôi nhưng nghe bọn bạn nó nói sau khi sinh đẻ da sẽ rất xấu. Chị nào có bí quyết dưỡng da sau khi sinh mách giùm em với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyentuan024
    Đang tải...

2. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Tùy từng cơ địa mỗi người em à,nói chung đã có bầu ai cũng xấu,sinh song một thời gian lại đẹp và mỡ màng ngay thôi.

3. GirlThich

GirlThich lilosa.com

nói vậy chứ nếu mình ko dưỡng thì làm sao nó đẹp toàn diện đc, bạn nghĩ xem sinh xong da thì nhão , rồi bụng thì rạn, có mỡ màng mấy thì cũng ko che đc khuyết điểm đó,vì thế trong thời gian mang bầu phải chịu khó toa kem chống rạn, uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quá. Sinh xong bạn có thể xoa hỗn hợp nghệ ngâm với rượu, thoa khắp topanf thân nhé, cực kỳ tốt cho da đây

4. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Vậy mà ở cty cũ của mình có mấy chị có bầu xinh hơn lúc chưa có bầu đấy, phần lớn là do các chị ây gầy quá, đến lúc có bầu béo hơn nên trông da dẻ căng đầy sức sống hơn, chưa kể niềm vui làm mẹ làm gương mặt lúc nào cũng rạng ngời ;).

5. nguyenquynh_ntq

Có xoa kem cũng không ăn thu,mình trực tiếp thăm và khám hàng ngày cô nào cũng bảo em bôi kem rồi,toàn kem sịn,mà bạn đẻ song vẫn sệ,bụng vẫn thâm,ngực thì vẫn bị rạn,Thế nên mới gọi tùy cơ địa của từng người )trong time mang thai tức nhiên là phải uống nhiều nước và ăn hoa quả tươi là điều cần thiết cho cả mẹ và con. Tất cả các phần bụng đen,rạn,phải từ một năm trở ra mới hết.
    .Sinh xong bạn có thể xoa hỗn hợp nghệ ngâm với rượu, thoa khắp toàn thân cái này thì là đúng với một số người thôi.Mình sinh song bôi gần nửa năm mà vẫn không ăn thua(vì mình là da ngăm)Da vẫn mẩn ngứa và nóng.

6. nguyenquynh_ntq

Thế mình mới nói do tùy cơ địa của mỗi người mà bạn

7. *MEBIMBIM*

*MEBIMBIM* CẢNHÀTACÙNGYÊUTHƯƠ NGNHAU

dung day!bang chung la minh luon day nay.truoc khi co bau minh co 45kg cao 1m62,luc co bau va cho toi luc len ban sinh minh nang 65kgva bay gio be nha minh duoc 8 thang minh con 56kg,nguoi rat vua luon,vng 2 cung k to ti nao.co bau da cung rat dep,cang min va hong hao+ mac toan ao vay va quan ngo nen van rat dep.co con la niem hanh phuc vo bo cua me va me cung la nguoi ma khong ai co the thay the duoc trong long con.

8. tanh_quanh

tanh_quanh Thành viên mới

em còn nghe nói ngâm vỏ quả măng cụt với rượu để xoa lên vùng bị rạn. nhưng đúng là tùy cơ địa từng người. có người sau sinh da dẻ lại ngon lành, có người vẫn để lạ hậu quả như thường. Giờ em cứ lo sinh con đã. còn 2 tuần nữa thôi. hix, lo quá

9. nguyentuan024

nguyentuan024 Thành viên chính thức

Nghe các chị nói em cũng thấy lo lo. Chị nào nhiều kinh nghiệm thì chia xẻ nhé! ;)

10. nghe_1_rang

nghe_1_rang Thành viên đạt chuẩn

Em sinh đôi nhưng có lẽ do cơ địa và cũng do em chịu khó bôi kem dưỡng từ hồi mới mang bầu nên da bụng cũng không bị rạn nhiều lắm. Cô bạn em cũng sinh đôi giờ nhìn da bụng sợ lắm. Còn da dẻ thì ai cũng khen gái 2 con (hì hì sinh đôi lần đầu mà) nhìn ngon lành hơn hồi con gái. Em cũng bôi nghệ và được anh xã tẩm bổ cho món yến sào nên da dẻ cũng khác xưa.

11. cuncon88

cuncon88 Bắt đầu tích cực

Chị ơi.Xoa rượu gừng ngâm với nghệ sau khi sinh sẽ vừa đẹp da lai giữ được eo nữa đấy.Còn chống cảm rất tốt nữa chị ah.Chị ghé qua topic của em xem nhé.keke

Jemice85 thích bài này.
  12. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Sau khi sinh em bé bạn uống tinh nghệ nhé.
    Vừa tránh hậu sản vừa đẹp da sau sinh nữa.
    Tham khảo nha bạn!

13. bibobibo3108

bibobibo3108 Thành viên tích cực

Ðề: chăm sóc da sau khi sinh

em gan sap sanh lo qua may chi oi .chi em cach nao don gian hon di

14. Jemice85

Jemice85 Thành viên chính thức

Hị hị, em cũng chuẩn bị sinh con vào đầu tháng 1 năm 2011 đây. Hiện giờ da dẻ em xấu kinh khủng, em cũng mong các chị chỉ bảo cho em cách nào đơn giản dễ làm để cải thiện "làn da cá sấu". Cơ địa của em là bị nóng. trong thời gian này, em cứ bị ngứa, động vào đâu là ngứa đó và gãi cho xước da thì thôi ý ạ. Khổ cái thân em lắm!

15. AnChi

AnChi Bắt đầu tích cực

Bạn ngâm rượu gừng hoặc rượu giềng, nghệ để xoa bụng, ngâm trước khoảng 2 tháng, sau sinh thì xoa. Bạn có thể dùng muối rang nóng cho vào túi để chườm bụng.
    Còn về phần uống thì mình uống nghệ tươi dã lọc nước trộn mật ong. Mình uống mười mấy cân nghệ, sau khi sinh da đẹp hẳn, trước đó thì hay dị ứng và nổi đủ thứ ghê lắm.

hanghieu thích bài này.
  16. hanghieu

hanghieu Thành viên chính thức

Các mẹ ạh trong khi có bầu tầm sau 3 tháng thì da dẻ mình bắt đầu căng và thay đổi nhiều... Các mẹ ko nên dùng các loại mỹ phẩm cho da ( body & face ). Vì như thế khi dùng còn làm da mịnh lão hoá và sạm đen thêm.. Mình chỉ nên che chắn mặt cẩn thận ( 2 lớp khẩu trang nha ). Ăn uống nhiều nnuoc và trái cây là đương nhiên rồi ạh. Thêm vào đó khi chưa sanh bé thì các mẹ có thể chăm sóc da bằng thiên nhiên nưa cũng giúp da sáng đẹp giảm thâm quầng mắt, da cung mịn màng hơn. Hôm nay khuya rồi em nói tới đây thôi mai em rãnh chạy vào post các công thức chăm da nhe.

17. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Các mẹ có dấu hiệu rạn da khi mang bầu nên dùng các sản phẩm từ thiên nhiên để tránh kích ứng hoặc có hại cho bé, mình vote cho dầu dừa nguyên chất vừa lành tính, kháng khuẩn lại chống rạn khá tốt lại sáng da nữa! bạn nào quan tâm thì vào link dưới chữ ký của mình nhé

18. minhthu_venus

minhthu_venus Thành viên mới

Đúng là phần lớn vẫn phụ thuộc vào cơ địa mỗi người, nhưng mà cũng không thể phủ nhận phần nào khi thoa kem chống rạn, nó sẽ làm giảm đi phần nào các vết rạn. Mình chuẩn bị sinh đứa thứ 2 rồi và mình cũng rất chăm bôi kem chống rạn từ lúc 3 tháng. Để xem sau khi sinh lần này sẽ có kết quả thế nào. Lần trước khi sinh đứa đầu mình không có kinh nghiệm chăm sóc gì cho cơ thể nhưng mà cũng may là sinh xong mà vẫn như chưa sinh...hehehe thế cho nên mới nói là chủ yếu là do cơ địa mỗi người.

19. nhuy19884

nhuy19884 Sâm-Nấm linh chi Hàn Quốc

sinh xong mỗi người một kiểu, có người thì xinh hơn, mặn mà hơn, có người thì xấu hơn chút, vì chưa lấy lại được vóc dáng và do phải chăm con nữa. Mẹ nó cứ vui vẻ, yêu đời, là sẽ xinh ngay

20. thuyduongmc87

thuyduongmc87 Thành viên chính thức

Mẹ dùng gừng pha ngâm với rượu rồi bôi hàng ngày da nhanh hồi lắm, trắng hồng mịn màng nữa