Khác: Chăm Sóc Sức Khỏe Bà Bầu – Trang Phục Cho Bà Bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Bích Thuậnn, 26/10/2016.

1. Bích Thuậnn

Bích Thuậnn Thành viên tập sự

Một điều cực kỳ quan trọng trong việc chăm sóc sức khỏe bà bầu đó chính là làm sao để các bà mẹ tương lai có những trang phục thoải mái, an toàn nhưng lại vẫn giữ được vẻ đẹp của chính mình. Hôm nay, mình sẽ cùng giúp các bà bầu cách lựa chọn trang phục trong suốt 9 tháng 10 ngày nhé…
    Vào khoảng từ tháng thứ 3 trở đi, khi cơ thể bạn thay đổi đáng kể về vóc dáng khi đó cũng chính là lúc bạn nên chọn cho mình những món đồ phù hợp theo mỗi mùa khác nhau mà vẫn không bị mất đi vẻ đẹp của mình ngay cả khi ở nhà hay đi làm…

* Trang phục công sở khi đi làm, dự tiệc…

Trong suốt thai kỳ, các bà bầu sẽ đau đầu khi chọn những trang phục cho mình khi đi làm, đi tiệc, đi chơi vì cơ thể tăng size. Nhưng các bà bầu vẫn nên chọn cho mình những trang phục rộng rãi, thoải mái mang lại sự dễ chịu cho cả 2 mẹ con nhé. Thoải mái về trang phục là cách tốt để chăm sóc sức khỏe bà bầu cũng như sức khỏe thai nhi.

Khi bụng còn chưa quá to, các mẹ có thể chọn những bộ quần áo công sở như bình thường nhưng đảm bảo được nó phải thoải mái, sau đó có thể chọn những chiếc váy bầu, vừa không ôm sát bụng sẽ ảnh hưởng đến thai nhi, vừa mang tính nghiêm túc, lịch sự…

Vào mùa đông trời lạnh hơn, các mẹ có thể sắm cho mình những chiếc áo khoác, khăn choàng rộng rãi để đảm bảo đủ ấm cho cả hai mẹ con, hãy nhớ là chất liệu trong suốt thai kỳ chúng ta nên chọn cotton cho thoải mái các mẹ bầu nhé…

* Trang phục khi gặp gỡ bạn bè và ở nhà…

Các mẹ bầu nhớ nhé, dù có đi làm, đi gặp gỡ đối tác, bạn bè hoặc chính những lúc ở nhà các bà bầu nên chọn cho mình trang phục vừa thoải mái lại vẫn xinh tươi, yêu đời để tâm trạng tốt xuyên suốt thời gian này nhé…

Trang phục khi các bạn đi ăn uống, vui chơi cùng gia đình hay bạn bè không cần quá nghiêm túc, lịch sự chính vì vậy mà các bạn có thể chọn cho mình những chiếc quần legging size to kết hợp với những chiếc áo phông chất liệu thun để có thể đem lại cảm giác dễ chịu nhất

Việc chọn trang phục khi ở nhà cũng chính là một trong những công việc chăm sóc sức khỏe bà bầu đáng được quan tâm, dù ở nhà nhưng các bà bầu vẫn nên chọn cho mình những bộ đồ chất liệu cotton thoải mái, kiểu dáng đa dạng để các ông chồng luôn thấy mình là số 1 trong mắt họ nhé…

* Trang phục nội y

Theo từng thời điểm của thai kỳ mà các bà bầu nên chọn áo ngực phù hợp cho mình.Bởi kích thước ngực sẽ thay đổi nhanh chóng, vì thế cần chăm sóc sức khỏe bà bầu bằng cách thay đổi các size áo ngực khác nhau trong thời gian mang bầu. Theo ý kiến của các chuyên gia thì các bà bầu nên thay áo ngực 3 lần trong suốt hơn 40 tuần thai kỳ, nên chọn chất liệu dễ thấm hút mồ hôi, thông thoáng nhất nhé…

Để đem lại cảm giác khô thoáng dễ chịu các bà bầu nên chọn cho mình những chiếc quần chip cotton thấm hút, dễ chịu và đặc biệt là rộng rãi để tránh nhiễm các bệnh phụ khoa, đảm bảo sức khỏe cho cả 2 mẹ con nha… Nếu rảnh rỗi các mẹ có thể tìm hiểu thêm về thai giáo cũng rất tốt cho cả mẹ và bé đó

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bích Thuậnn
    Đang tải...

2. -HongTien-

-HongTien- ❤️VÁY BẦU ❤️LEGGING BẦU ❤️ĐỒ LÓT BẦU

một chia sẻ rất hay ạ. Cám ơn mn :*

3. Jung Hades

Jung Hades Thành viên nổi tiếng

hữu dụng quá

4. thuytrang7733

thuytrang7733 Thành viên mới

Bài viết rất hữu ích :)

5. tranmaster

tranmaster Thành viên sắp chính thức

Thay áo ngực tới 3 lần cơ ah? Nhiều nhỉ! Mình thì đã 1 lần mà trong 2 tháng thui