Chán kiểu Khuyến mại đổi vỏ lấy quà của HiIPP

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi tintin08, 31/10/2009.

1. tintin08

tintin08 Thành viên chính thức

Chiều nay mình thấy đầu phố Lê Trọng Tấn có chương trình đổi vỏ, đổi nhãn các sản phẩm Hipp nhập khẩu bởi công ty Vạn An lấy quà tặng. Vội vàng phi về bóc sạch bao bì, nhãn mác các loại Hipp mang ra đổi. Hai em xinh đẹp tính ra tổng giá trị mình đã mua sp Hipp hơn 1,4 triệu tương ứng 1400 điểm và cho mình lấy 1 yếm: 200 điểm, 2 lọ hoa quả: 400 điểm và 2 bộ bát thìa phip. Các em chẳng nói chẳng rằng làm mình tưởng 1 bộ bát phíp là 400 điểm.
    Lúc sau, cô em gái kêu ko nên dùng đồ nhựa phíp cho trẻ em và mang ra đổi lấy quà khác. Ra đến nơi 2 em nhân viên Hipp nói rằng chị đã ko mua sản phẩm tại cửa hàng tại thời điểm này mà được bọn em đổi quà cho như thế là tốt lắm rồi và 1 bộ bát thìa phíp chỉ có 200 điểm thôi. Em mình tức quá hỏi lại thế còn 400 điểm nữa đi đâu? giấy tờ các em ghi rõ 1400 điểm mà lại chỉ đổi cho người ta 1000 điểm thôi ah? Các em ấy giải thích quà tối đa có 800 điểm thôi chị ạ, chiếu cố cho các chị thế rồi còn gì. Em gái mình đành bó tay và cầm tạm 2 lọ hoa quả thay cho 2 bộ bát thìa phíp vậy.
    Mình rất là bức xúc và không hiểu nổi cách KM của công ty Vạn An kiểu gì nữa? Như này làm sao khuyến khích được người mua hàng. Mua dù có nhiều đến mấy cũng chỉ được đổi quà có giới hạn? Sao công ty không phổ biến rõ quy chế để mọi người biết còn san sẻ nhãn, vỏ cho nhau? Trong khi đấy mình mua sữa Abbot hay Milex,... có thể mang nắp đổi bất kỳ cửa hàng nào cũng được và số lượng cũng không hạn chế.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tintin08
    Đang tải...

2. Xiuhan

Xiuhan Thành viên rất tích cực

Em đổi balo của Hipp dễ dàng lắm mà có bị như thế này đâu.

3. bibi07

bibi07 Bắt đầu tích cực

Mình cũng chán kiểu đổi quà của Hipp.
    Đợt đổi balo, vẫn trong tháng khuyến mại mà cửa hàng bảo hết loại hộp có tem khuyến mại, chỉ còn loại hộp k có tem, thế là chịu, k đổi được. Mà nói thực là balo cũng k được hoành tráng như Abbott.
    Đổi quà đợt vừa rồi mình cũng bị bắt phải mua 1 thứ gì cho cửa hàng mà mấy em Hipp đứng ở đó dù mình đã mua cả đống sản phẩm của Hipp, nào sữa, nào bột, nào hoa quả, nào bánh qui. Có hãng nào bắt bí khách hàng thế không nhỉ? Mình mua ở đâu thì cũng là đồ của Hipp chứ :mad:?
    Quà thì được cái bát phíp mỏng dính, con mình đánh rơi xuống đất là vỡ liền, bình sữa thì nhựa PC, yếm thì trông đẹp mà bỏ vào chậu ngâm đã nhem màu, :confused:
    Chắc đổi Hipp xách tay thôi, pha vừa nhanh, vừa đỡ hao hơn Hipp VA :-k
    Chưa kể KM thì ít, đổi quà bị bắt bí bực cả mình, làm mình toàn phải đi mua đồ KM của Abbott với Friso, Enfa,...

tintin08dieple thích.
  4. dieple

dieple Thành viên nổi tiếng

Hi hi, gặp toàn người quen ở đây. Hôm trước mình ra đổi vỏ được 390 điểm thế mà các em Hipp bảo mình có 300 điểm thôi và cứ nài mình mua những đồ đắt tiền của Hipp được nhập khẩu bởi Vạn An để được điểm cao hơn. Mình định ko mua thì các e ấy kêu chị phải mua 1 thứ gì đó ngay tại cửa hàng này bọn e mới đổi quà cho. Mình đành mua thêm 1 lọ hoa quả 24k, ra cộng thêm đã được hơn 400 điểm rồi. Chắc điểm thừa ra các em đấy hưởng hết nhỉ hay đấy là chính sách KM của cty Vạn An đối với khách hàng khu phố Lê Trọng Tấn?

tintin08 thích bài này.
  5. tintin08

tintin08 Thành viên chính thức

Em thừa hơn 400 điểm mà nhất định các em xinh đẹp ấy ko trả lại vỏ để mình đổi đợt khác. Mặc dù e nhớ hết vỏ của mình nhưng các e ấy kêu nào là để lẫn rồi, nào là ngại tẩy xóa.