Chán người yêu, muốn bỏ thì phải làm như thế nào ạ?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi huongminhdoan_559taxi, 23/6/2010.

1. bé Đô

bé Đô Biển sóng... đừng xô tôi

:goodman::goodman::goodman:

Nghe câu này của anh, em lại nhớ tới câu chuyện vui "Cứ để yên xem sao" :p

Đang tải...

2. huongminhdoan_559taxi

huongminhdoan_559taxi 2 sao

Em cầm cốc nước trên tay, 1 tay mở topic, đọc xong đoạn này của anh nguoitriam_13 em suýt sặc nước.

3. Gấu Nhím

Gấu Nhím Thành viên nổi tiếng

Đúng là trên đời này có vô vàn con người, với những suy nghĩ, lối sống khác nhau. Với mình chưa cần phải nghe những câu thề, chỉ cần nghe 1 câu thôi "con điên", không cần tới câu thứ 2, mình đã đi thẳng k ngoái lại nhìn. 1sự xúc phạm ghê ghớm, ăn nói hồ đồ, vô học.

4. zuzumisa

zuzumisa Thành viên chính thức

ko bàn đến vấn đề của " thằng điên" kia ngay chính chủ topic em thấy cũng có vấn đề thật .không hiểu mẫu người bạn chọn là như thế nào mà sao cả hai lần bạn tuyển mộ toàn ANH TÀI đến thế.Ko thay đổi thì có khi thoát đc người này bạn lại gặp kẻ khác thui.
    Bản chất một con người nếu tinh ý ko đến mức mình ko nhận ra chỉ trừ khi bạn tìm hiểu và iu họ trong tg ngắn thui .
    Chúc bạn may mắn thoát đc cái nợ này và ko quá tang ba bận nha!

bé Đô thích bài này.
  5. lion queen

lion queen I'm fine without you

Các mẹ còn tư vấn gì nữa, em ấy chém gió hăng quá thòi đuôi rồi kìa!

bé Đô thích bài này.
  6. zuzumisa

zuzumisa Thành viên chính thức

Bó tay tốn thời gian wa đi !Iem ơi còn chủ đề nào nổi gai ốc hơn ko iem !

7. huongminhdoan_559taxi

bài này là có thật, không phải chém gió. Nhưng em chưa nói với các chị điều mà em có quyết tâm bỏ anh ấy là:
    Cô bạn em kể cho em biết thông tin mà cô ấy từng được nghe về chuyên tình của anh từ cô ngừoi yêu cũ của anh, cô ấy kể:" học cùng trong trường với anh và yêu nhau, anh không muốn có con kể cả khi đã tốt nghiệp và đi làm, bố làm giám đốc cty xây dựng, kinh tế không khó khăn nhưng anh không ngần ngại rũ bỏ trách nhiệm của 1 người bố khi biết cô có thai. Anh bảo bỏ nhưng không đưa tiền hay có ý ở đây chăm sóc cô, cô tự đi phá, không có người chăm sóc và cuộc sống cứ trôi đi cho đến 1 ngày cô dính lần 2 và quyết định để, còn anh vẫn bỏ vì anh chưa muốn có con và chúng mình chơi với nhau thoải mái anh còn sự nghiệp, chưa có gì trong tay anh chưa lấy vợ, bỏ mặc cô ấy, mặc dù cô vẫn sử dụng số này và không có ý thay số nhưng từ ngày đó đến giờ anh chưa 1 lần đến thăm và chỉ có 1 lần gọi hỏi cô:" em đã bỏ chưa, có khỏe không...."
    Em không ngờ và nếu không tỉnh thì mình sẽ là nạn nhận t3(theo lời anh là ngừoi yêu t3). Rồi sẽ đi về đâu, cái gương nó lù lù rùi.

8. KhoaTCV

KhoaTCV Booking Airlines

Không đọc hết topic nhưng qua bài đầu và bài cuối của chính chủ topic thì ngắn gọn thôi :
    Bỏ đi cho nó đỡ nhọc lòng !
    Bạn hãy dùng câu nói bạn đã nói với him : Thằng chó ! Dở hơi biết bơi, bơi đi chỗ khác !
    Chắc cũng không nặng nề đâu vì bạn từng nói thế và him từng im lặng chấp nhận :)
    Một thằng đàn ông như thế về sống chung thì như là địa ngục thôi.
    Nhưng mà bạn tiếc rẻ điều gì khi cứ không dứt khoát thế nhỉ ?!

9. nguoitriam_13

nguoitriam_13 Thần Phong Trảm

Dạo này em gái chuyện tình củm thế nào rồi, còn khẩu chiến nữa ko hay vẫn " tình yêu lung linh "?

10. Chuột đeo kính

Chuột đeo kính Thành viên tích cực

Haizzzzzzzzzzzz! Em mà bị thằng nào nói như thế chắc em chém rồi! Nhất là đụng đến bố mẹ nhà iem!
    Mà em kể thêm chuyện này, đúng là trên đời lắm thằng bệnh hoạn lắm, vì con bạn thân của em hồi trước cũng bị một thằng như thế quấy rầy.
    Khổ thân con bạn em, mới học xong cấp 3 bố mẹ đã ráo rác tìm rể vì sợ con gái ế ( mà bạn em thì xinh lắm, bao nhiêu thằng bám đuổi đi không hết). Anh trai của một bạn trong nhóm bọn em nhiều bạn nên dẫn đến 1 anh để giới thiệu cho bạn em, hic, cái ông được giới thiệu thì hiền lành tử tế nhưng có một thằng dở hơi đi cùng đến thấy con gái người ta xinh quá thế là hôm nào cũng đến tán tranh của bạn :D. Khổ thế, nó đến chả ai buồn tiếp vì củ chuối kinh khủng, đến từ lúc 6h tối đến tận 11h khuya đuổi mãi nó mới về, bố mẹ con bạn em nói khéo đủ đường để từ chối thằng rể này thế nào nó cũng không chịu, hôm tết còn đến từ mùng 1 ám quẻ, rồi mang tờ 500k ra mừng tuổi bố mẹ bạn em. hic, họ không nhận thế là thằng hâm đó nổi khùng lên, bố mẹ bạn em phải gọi mấy ông con giai và nhờ hàng xóm sang đuổi nó về. Từ đấy con bạn em đi đâu bố mẹ nó cũng lo, đòi đưa đi vì sợ con bị tạt axit hay gì đó. Đến giờ thỉnh thoảng nhắc lại vẫn thấy sợ, toàn gọi là Thằng 500.

Sửa lần cuối: 3/7/2010
  11. huongminhdoan_559taxi

Em vẫn bình thường, chưa thay số nhưng cậu ta thỉnh thoảng gọi dủ đi chơi nhưng kệ. em ko thèm.
    Dủ đi em không đi, bảo em:" không đi với tôi thì cô đi với thằng nào, cô thích nó thế ah....".
    em bảo:"uhm" (cái gì em cũng "uh")
    anh ta bảo:" uhm mấy hôm nữa tôi đi công tác 2 tuần cô ở nhà cứ đi đi, tha hồ mà đi với trai, tôi không làm phiền cô".
    ac, kệ nó. ko thèm chấp. Khổ em mới làm được cái sim số đẹp bỏ đi thì tiếc nên cố dùng.

Sửa lần cuối: 3/7/2010
  12. huongminhdoan_559taxi

ÔI cái cuộc đời này! Tại sao lại sinh ra 1 thằng như anh.

13. nguoitriam_13

Nếu ko muốn vứt đi vì tiếc thì cho anh. Coi như quà lần đầu gặp mặt.

14. nguoitriam_13

Trước anh cũng tán 1 cô, tết đến nhà mừng tuổi 500k bố mẹ cô ý ko nhận. Sao lại trùng hợp thế nhỉ??? Ko lẽ em đang kể chuyện anh:confused:

15. huongminhdoan_559taxi

ac, là anh ah. ngưoitriam_13. vậy anh không phải là miếng mồi ngon của các cô gái mà các cô ý gặp ác mộng rùi.

Sửa lần cuối: 4/7/2010
  16. nguoitriam_13

Ác mộng thì cũng như xem phim ma, vừa thích lại vừa sợ chả phải hay ho hơn các ông sống như quyển sách hay sao.

17. huongminhdoan_559taxi

Gửi các anh các chị.
    Gần 1 tuần vừa rồi, em đã lập 1 nick trên diễn đàn mà anh ấy hay vào đó chơi, em đã show ảnh của con bạn em(nó là người mẫu, xinh lắm) có rất nhiều ngừoi vào làm quen, trong đó có anh ấy, anh ấy làm quen cho em nick và số điện thoại(những cái mà em đã quá quen thuộc), cá đã cắn câu, em cho anh ta nick em mới lập. 1 hôm em vô tình online anh ta nhảy vào nói chuyện, với khả năng chém của mình em đã tìm hiểu được tại sao anh ta lại bệnh hoạn như vậy.
    Tình yêu đầu tiên của anh ấy rất đẹp, 2 người rất yêu nhau nhưng cô ấy theo gia đình sang mỹ định cư. anh ấy yêu cô t2(câu chuyện trên) anh thấy cô hồn nhiên nhưng cô khá bạo dạn khi bày tỏ tình yêu với anh và khi về sống thử cô bé vẫn qua lại với ngừoi yêu cũ, anh phát hiện cô ấy không còn trinh khi đến với anh. Với anh ấy, vợ là 1 người có thu nhập khá, ngoại hình được, hồn nhiên và chưa từng trao cho ai đời con gái (chỉ dành cho chồng), người con gái đã ngủ với người yêu mình mà không lấy người đó là người đàn bà lăng loàn, lừa dối chồng con, vợ anh chỉ yeu mình anh và sẵn sàng đi cùng anh mỗi chuyến công tác.... Cổ hủ.
    Nó như con bệnh trong người anh. Bệnh khó chữa của đàn ông.

18. KhoaTCV

KhoaTCV Booking Airlines

Bệnh thật !!!
    ( Này thì quá ngắn hmmm hmmm )

19. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Ðề: Chán người yêu, muốn bỏ thì phải làm như thế nào ạ?

Bệnh này khó chữa thật.
    Mà hỏi thật thằng cha này nó đẹp trai, tài giỏi, giàu có lắm hả bạn? Sao nó đòi hỏi nhiều thứ thế.
    Đọc tâm sự trang đâu của bạn? Mình thắc mắc chỉ câu hỏi đầu tiên sau khi hôn mà bạn còn chịu đựng được tiếp, thì cũng nể bạn đó. Vì chỉ nguyên câu đó với mình đã đủ ăn 1 cái tát và chào luôn chứ đừng nói tiếp theo.
    Hi vọng bạn làm được điều mà các mẹ ở đây khuyên.
    Chúc bạn sớm tìm được hành phúc.

20. trieu.thiennhi

trieu.thiennhi Bắt đầu tích cực

Ðề: Chán người yêu, muốn bỏ thì phải làm như thế nào ạ?

Có vẻ như trước khi nhận lời yêu bạn cũng không tìm hiểu kỹ về người ta hay sao ấy nhỉ?
    Khả năng chém như thế này thì muốn tìm hiểu cũng là chuyện đơn giản mà, phải xem xét cho kỹ rồi hãy nhận lời chứ. Ai lại để cho cả 2 lần đều dính vào những chuyện như nhau thế.
    Hazz. Con gái mù quáng thật, rồi suốt ngày kêu mình khổ!