Chán quá!các mẹ giúp mình với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi moncoeur, 29/9/2012.

1. moncoeur

moncoeur Thành viên đạt chuẩn

Mình đang chán quá các mẹ ạ. VC mình cưới nhau đã gần 6 năm rồi mà vẫn chưa có con. Chúng mình đã đi khám rất nhiều và đã làm thụ tinh trong ống nghiệm một lần rồi nhưng vẫn không được. Mình thì không sao nhưng ông xã mình tinh trùng yếu. Vấn đề là ông xã mình lại không quyết tâm mà coi như k phải việc của mình, lúc nào cũng nhậu nhẹt, bia rượu, thuốc lá..., không chịu kiên trì kiêng khem. Giờ ông ấy đang uống thuốc bắc nhứng cứ thế này chắc cũng k ăn thua. Mặc dù mình đã khuyên nhủ rất nhiều nhưng vẫn chứng nào tật ấy. Mình buồn quá. Tuổi thì đã nhiều rồi mà chưa có con nên mình càng lo lắng và suy nghĩ nhiều. Chỉ biết khóc một mình.Bố mẹ 2 bên đều biết và khuyên bảo nhưng cũng không được. Phải tự bản thân ông ấy cơ. Mình phải làm gì đây?::):):)(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi moncoeur
    Đang tải...

2. thuthao_pt87

thuthao_pt87 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Chán quá!các mẹ giúp mình với

Em chào chị. Thế chị gái năm nay bao nhiu tuổi rồi ah? Vấn đề 6 năm ở đây cũng chưa muộn lắm nhưng như thế cũng là đáng lo ngại rồi. Chị phải nói thẳng thắn nghiêm túc và mạnh mẽ anh ấy vào, sao có mỗi việc kiênh hem để có con thui mà anh ấy lại khó khăn tới thế! Bố mẹ, bạn bè chị nhờ tác động hết! Nếu ko đc chị làm gay gắt vào ạ.

3. rosee_fashion7

rosee_fashion7 Thành viên kỳ cựu

chị thân mên! quê e cũng có người cưới nhau lâu rồi mà cũng chưa có con. 2 vợ chồng cô ấy cũng lo lắng k kém chị. cũng muốn có một mụn con cho đỡ tủi thân những lúc ở nhà 1 mình. Em nghĩ chị nên nc thẳng thắn với chồng chị dù gì việc có con hay k là việc của 2 VC k phải của mình chị, đã quyết định đi cùng nhau trên 1 con đường rồi mà lại nghĩ chuyện này là của mình chị thì thật là quá đáng. Chị nên có những biện pháp tác động mạnh mẽ và dứt khoát của gia đình bạn bè tới a nhà chị, để a ấy thay đổi suy nghĩ và có cách nhìn nhận khác về vấn đề này. Em nghĩ rằng chị trong trường hợp này chị phải thể hiện lời nói có trọng lượng của mình chị ah. Em chúc chị thành công ! hihi

4. newstar_85

newstar_85 Thành viên rất tích cực

Hic, a ấy mà vẫn cứ có sở thích bia rượu nhậu nhẹt thì khó rùi! Mà vk ck mẹ nó bao nhiêu tuổi rùi ạ!

5. ntthanhnga

ntthanhnga hatviet.vn

thiệt tình các ông sao mà vô cảm thế :( , bạn cố gắng khuyên nhủ chồng thêm + lôi kéo thêm những người thân bạn bè của chồng cùng tham gia thì có lẽ sẽ hiệu quả hơn đó