Cần giúp: chán quá, mình ốm mãi mà không khỏi

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi chich 1b, 5/8/2010.

1. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ.
    cách đây 2 tháng mình thấy có 2 cái hạch nhỏ dưới hàm, cả 2 bên. Cứ tưởng hạch nổi là do mình viêm họng hay lở mồm thì nó lên nhưng khi hết các bệnh kia thì hạch vẫn không hết, sờ vào thấy đau đau. mấy hôm trước bị cảm cúm ậi công với con ốm ko ngủ được thế là mình cư như bị suy nhược, thậm chí có những lúc đi còn không vững. người cứ thấy đau đầu và sốt nhẹ Lo lắng cho sức khỏe mình đã đến bệnh viện kiểm tra. họ cho mình khám răng hàm mặt, sau khi xét nghiệm máu và siêu âm 3D thì kết quả như sau:
    máu: các thành phần khác BT duy chỉ có lượng hồng cầu là 12,4 (trong khi chuẩn là 4-10).
    Siêu âm: BS nói hạch này không vấn đề gì (chỉ SA mối chỗ có hạch), trong người ai mà chả có hạch.
    Trở lại ông BS răng ông ấy kết luận:
    _ Viêm hạch hàm bên phải, cho 5 ngày thuốc toàn kháng sinh về uống nếu ko đỡ thì vào nhập viện.
    Mình về uống thuốc thấy buổi sáng người khá khỏe nhưng buổi chiều vẫn thấy sốt âm âm, việc cảm cúm vẫn chưa dứt hẳn, đầu thì có đỡ đau hơn chút. từ hôm ốm đến nay đã gần tuần rồi mà người vẫn yếu, lúc nào cũng như thiếu máu, đi lại rất chóng mặt chỉ muốn nằm.
    Mình cũng nghĩ nhiều do mình ăn uống kém trong thời gian dài lại cộng thêm con nhỏ vất vả nhiều việc nên suy ra suy nhược thế này.
    Mình rất buồn về SK của mình, chả thiết gì chăm con giao phó hết cho bà và bố. Chỉ mong khỏe lên thôi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chich 1b
    Đang tải...