Thông tin: Chán que cấy tránh thai quá các mẹ ơi

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi may.may, 20/1/2014.

1. may.may

may.may Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ,

Mình cấy que tránh thai Implanon được tròn 1 năm rồi. Ban đầu thấy họ nói trong quá trình cấy có thể sẽ vô kinh, hoặc rất ít nhưng ko làm ảnh hưởng tới quá trình mang thai sau này. Thế là mình cg yên tâm, vô kinh hoặc ít thì càng đỡ mệt. Ai dè... mình cấy thì ko những ít hay vô kinh gì cả, mà cứ 2 tuần thì bị 1 lần, mỗi lần kéo dài tối thiểu 1 tuần - 3 tuần, có điều là ra ít như ngày gần cuối cùng nên mình toàn dùng bvs hàng ngày. Cứ chờ đợi cho nó ổn định, tròn 1 năm rồi vẫn ko ổn định. Mình đang lo dùng nhiều bvs quá có khi bị hăm như em bé mất vì hầu như 1 tháng thì chẳng có mấy ngày là ko dùng bvs.

Ngoài việc rắc rối nhất ra, mình để ý thời gian gần đây da mặt xuất hiện nhiều tàn nhang. Ko hiểu là do cái que làm xáo trộn nội tiết mà ra hay là tự nhiên nữa?

Túm lại là thấy rất mệt, nên mình định rút que ra. Vừa gọi điện thì họ nói chi phí rút que là 400k, chẹp ko ngờ đắt thế. Vậy là mới có hơn 11 tháng mà mất 900k tiền cấy que (mới là công cấy) + 400k rút = 1300k, tính ra là hơn 100k 1 tháng tiền kế hoạch. Cũng k rẻ nhỉ. huhu

Các mẹ khác cấy que thì thấy thế nào ạ? Ko biết sau pp này thì mình nên kế hoạch bằng cái nào đây? Thuốc tráh thai hàng ngày có làm thay đổi nội tiết ko các mẹ ơi?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi may.may
    Đang tải...

2. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

Ðề: Chán que cấy tránh thai quá các mẹ ơi

mình không chuộng que cấy, chủ yếu dùng thuốc thôi. mình sợ đưa cái gì vào người lắm, vì mình có cô bạn đặt vòng, sau đấy bị chảy máu gì đấy, dẫn đến viêm, phải đi lấy vòng ra và nằm điều trị mệt người luôn :(

3. may.may

Thế à? Ừ sao vụ này mình cũng định dùng thuốc. Mà mình chưa hiểu tác dụng của thuốc hàng ngày lắm, 1 mặt là giúp điều hòa kinh vậy có nghĩa là nó làm ổn định nội tiết chứ nhỉ, có khi nào nó gây tàn nhang và nám ko ta? Vì mình đọc nhiều chỗ nói là tàn nhang do dùng thuốc tránh thai mà. Mình cấy que cũng thấy xuất hiện tàn nhang đấy.

4. cachuanho2805

cachuanho2805 Thành viên sắp chính thức

Phương pháp này không phổ biến đâu

5. Beocyeu

Beocyeu Thành viên rất tích cực

Cái này không do que mà do cơ địa của bạn , bạn đặt vòng hay dùng thuốc tránh thai thì đều có tác dụng phụ. Có người bị lên cân nhiều, người rong kinh, người thì nổi mụn, hoặc có người bị nám, tàn nhan... Tất cả các phương pháp tránh thai làm thay đổi nội tiết đều có thể gây phản ứng phụ như thế. Mình đang cấy que và thấy rất hài lòng dù mặt xuất ịiện mụn li ti. Cấy que làm mình bị rối loạn kinh nguyệt, bị một tháng 2 lần và lần thứ 2 (sau khi xấy que 2 tuần) thì bị lâu hơn, nhưng sau đó mình hoàn toàn không có kinh vào các tháng sau nữa. Mình thì ưng phương pháp này lắm , dù chi phí là đắt đỏ.

Theo mình chủ top nên uống thuốc cân bằng nội tiết, ra chỗ cáy que người ta tư vấn cho. Nếu một thời gian không hết thì có lẽ bạn không hợp với phương pháp này, và lúc đó tuỳ xử lý , chọn lựa cách khác.

6. dindin

dindin Thành viên tích cực

tớ hoàn toàn đồng ý với mẹ Beocyeu, tớ cấy que được gần 1 năm rồi, chắc cũng cùng đợt với bạn chủ top, tớ nghĩ đấy là do cơ thể của bạn không hợp thôi, khi tớ đi cấy que, chị tư vấn cũng có nói rằng cái này còn tùy thuộc vào cơ thể của mỗi người, nếu không hợp (TH bị rong kinh , ảnh hưởng đến cuộc sống như của bạn chủ top thì nên tháo que ra), còn bình thường như mình thì mình rất ưng phương pháp này, mình hoàn toàn không có kinh, cũng có thấy thay đổi nội tiết chút chút như cánh tay có 1 đợt mọc mụn li ti, 2 tháng thì hết, mặt cũng thỉng thoảng có mụn, nhưng rất an toàn tránh thai, VC sinh hoạt k lo lắng gì, nên mình yên tâm lắm. Đối với cơ thể mình , mình cảm thấy lợi nhiều hơn hại nên ủng hộ biện pháp này, còn về việc về sau có thai đứa thứ 2 thế nào, thì chắc phải chờ khi nào tháo ra thả ga đẻ đứa 2 suôn sẻ, mới comment chắc chắn cho các mẹ được ạ. Chúc các mẹ có quyết định sáng suốt!

may.may thích bài này.
  7. may.may

Ừa, giá kể ko có kinh như bạn thì tốt biết mấy, đăng này cả năm vẫn cứ 1 tháng bị 2 lần dài ngoằng.

8. may.may

K biết thuốc tránh thai thì có hợp ko nữa đây. Mình đang cấy que rất an toàn nên cả năm trời ko lo nghĩ tới việc kế hoạch, bây giờ tháo rồi nhiều lúc chỉ sợ mình quên mất mà cứ tự nhiên như hồi xưa.:rolleyes:

9. saplamme2012

saplamme2012 Bắt đầu nổi tiếng

Có chuyện đó ạ. Mình hồi mới cưới do đi tiêm phòng nên phải kế hoạch mấy tháng. Cũng dùng thuốc uống hàng ngày, thấy không vấn đề gì, chắc giờ lại quay lại thuốc đó.

10. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

thế mà em định theo phương pháp này đấy! cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ

11. Xuka Nguyen

Xuka Nguyen http://www.saonhi.vn/71256/tran-minh-khang

cũng vào hóng hớt kinh nghiệm của các mẹ

12. bé yến nhi

bé yến nhi Bắt đầu nổi tiếng

cũng vào chia sẻ kinh nghiệm cùng các mẹ ạ!mình sinh cu lớn năm nay 7 tuổi xã toàn tự kế hoạch lấy chứ mình ko phai lo gi cả,mình sợ uống thuốc hay cách khác cũng vậy hic!

13. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

thôi kiếm cái vòng đi mn ơi .

14. buiphuonganh

buiphuonganh Thành viên rất tích cực

mình cugnx sợ đi đặt vòng sẽ bị đau sợ lắm lên dùng thuốc hàng ngày nhưng tờ khi dùng thuốc thì vòng kinh của mình ko đều cứ lộn xộn 2 tháng có 3 lần và kéo dài, ko biết mình có sao không

15. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

mình xong t2 chắc đặt vòng nhưng cũng sợ sợ :)

16. mebe.ohui

mebe.ohui Thành viên chính thức

em thì đang có em bé rồi, nhưng từ lúc cưới en cũng kiêng mấy tháng tiêm phòng bằng pp chu kì kinh,.... em chưa dùng viên thuốc tránh thai nào cả.Với lại chồng em bảo dùng thuốc k tốt nên cũng hạn chế luôn, chỉ bcs và pp trên thui,.Giờ em mới nghe pp của chủ top đấy.Cũng sợ thật đấy.

17. Mẹ.bimbim

Mẹ.bimbim Zalo/Viber:0046765672828(Sữa Semper)

e mới cấy que đc 1 tháng cũng mới bị một lần nhưng bị hẳn 2w mới hết:(( cầu mong là tháng sau nó sẽ ko bị thế.
    chứ bị cả năm như mẹ chủ top chắc e cũng đến đi rút ra thật.

18. tuyetyeuthuonglx

tuyetyeuthuonglx Bác sĩ phụ khoa

Đây là phương pháp có tỉ lệ tránh thai cao nhất. Bác sĩ sẽ cấy một que nhựa dẻo dưới da cánh tay bạn. Que này sẽ phóng thích progestin vào cơ thể, ngăn không cho tinh trùng gặp trứng. Thủ thuật này chỉ mất vài phút và có hiệu quả kéo dài 3 năm.

Phương pháp này thường không gây các phản ứng phụ như rong kinh, viêm nhiễm nhưng giá thành thường cao hơn các biện pháp khác. Nó có nhược điểm là có thể gây rối loạn chu kỳ kinh nguyệt và chống chỉ định với các trường hợp bị viêm gan, viêm thận.

19. maihoang1902

maihoang1902 Thành viên tích cực

có mẹ nào đi lấy ra và hết tác dụng phụ không, cho em xin ý kiến với . Em cấy được 4 tháng, mất kinh 3 tháng, và bắt đầu Bị nám :(, hay đau đầu nữa...
    Cám ơn các mẹ !

20. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

hic c hị cty em cũng thế, toàn rong kinh thui chứ chẳng thấy vô kinh đâu a, bị triền miên cả tháng luôn, mệt mỏi, mẹ nó nên uống thuốc tránh thai còn hơn, chu kỳ lại đều