Kinh nghiệm: Chanh- Lựa Chọn Tốt Cho Chị Em Trị Mụn Lưng Hiệu Quả

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Nghiêm Phạm, 22/6/2021.

1. Nghiêm Phạm

Nghiêm Phạm Thành viên mới

Mụn lưng gây ám ảnh cho phái nữ không chỉ gây mất thẩm mỹ còn gây ra tình trạng ngứa và đau rát nếu như gặp những trường hợp như mụn bọc, vừa xấu vừa đau khiến chị em muốn diện những bọ cánh hở lưng cũng cảm thấy rất mất tự ti.

Có những nguyên nhân chính khiến chị em bị mụn lưng như: Do vệ sinh lưng chưa đúng cách và cẩn thận, do nội tiết tố, stress,.. tuy nhiên theo mình thấy thì vẫn là đến từ cách vệ sinh vùng lưng của mỗi người. Vì vậy hôm nay trong bài viết này mình sẽ review hướng dẫn cách trị mụn lưng bằng một số cách đơn giản mà ai cũng có thể làm được luôn.

Chanh – Lựa chọn hoàn hảo cho chị em đẩy lùi các đốm mụn lưng

Mụn ở lưng đa số sẽ là mụn trứng cá, mụn bọc. Trên thực tế, chanh là thực phẩm dinh dưỡng chứa nhiều axit và những lợi ích trong việc điều trị cách loại mụn nên được chị em ưu ái chọn làm chiến sĩ diệt mụn, cùng S2B tìm hiểu cách trị mụn bằng chanh nha. Tuy nhiên trước hết bạn nên hiểu rằng, canh có tính acid khá mạnh nên nếu bạn sử dụng quá mức sẽ gây ra trường hợp da bị bào mòn. S2B khuyên bạn chỉ nên sử dụng chanh trị mụn 2 lần trọng tuần thôi nhé.

Cách thực hiện trị mụn lưng bằng chanh vô cùng đơn giản, chỉ cần dùng nửa quả chanh, masage nhẹ lên vùng lưng có mụn trong vòng 10 phút. Sau khoảng 2 tuần bạn sẽ cảm nhận được hiệu quả trông thấy đến từ phương pháp điều trị mụn lưng siêu dễ này tại nhà nhé.

Ngoài cách trên bạn cũng có thể kết hợp chanh với những thành phần các trể trị mụn lưng tại đây nữa nhé! Chúc bạn thành công

Xem thêm các bài viết trị mụn bọc tại nhà hiệu quả với các bước đơn giản tại đây
    Hướng dẫn chọn kem dưỡng trắng phù hợp với từng loại da tại đây

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nghiêm Phạm
    Đang tải...