Chào Mừng Bạn Đến Với Myphamthiennhien.vn

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi bongbangBaoNgoc, 5/2/2010.

1. bongbangBaoNgoc

bongbangBaoNgoc Đủ quyền lập Họ

Theo yêu cầu của nhiều bạn mình nhập thêm 1 số sản phẩm chăm sóc da nhạy cảm có vấn đề về mụn của hãng dược mỹ phẩm Pháp Avene. Sau đây là các sp có sẵn tại nhà mình.
    AVENE - Chăm sóc da nhạy cảm

Các dòng Sp Chăm sóc da nhờn, mụn
    1. Nhũ tương chống bóng nhờn Cleance Emulsion seboregulatrice matifiante/Non gras/Oil Free - 40ml - 410,000 VND
    Tác dụng: Dùng như kem dưỡng da ban ngày, dưỡng da, chống lão hóa, ngăn tiết bã nhờn. Thích hợp cho da dầu.

2. Kem đặc trị mụn Diacneal ( đặc biệt Ngăn ngừa sẹo sau điều trị mụn)- 30ml- 400,000 VND
    Giàu BHA và AHA, tác dụng bong cồi mụn, nhanh khô, ít để lại sẹo thâm. Dùng bôi lên vùng da bị mụn, trị mụn bọc , mụn trứng cá, mụn đầu đen. Thích hợp cho làn da nhạy cảm nhất.

3. Kem trị mụn-Cleanance K EXFLOXITANT Kem trị mụn thế hệ mới thay thế dòng Cleanance - 475 000vnđ
    - 40ml - (trị mụn bọc,mụn cám,mụn đầu đen)
    Dòng thế thế hệ mới này ưu việt vượt trội hơn. Ai đã dùng qua dòng cũ chuyển qua dòng mới này đều thấy rõ sự khác biệt.Dùng ban đêm, bôi vào vùng da bị mụn. Không bôi trên diện rộng.

4. Kem dưỡng giữ ẩm và làm dịu da bị kích ứng khi điều trị mụn _Clean-AC- 40ml -395,000 VND

6. Gel rửa mặt cho da nhờn mụn nhạy cảm 350,000 VND

7.Avène Cleanance Anti-shine Purifying Lotion-200ml-380 000 vnd

Hấp thu bã nhờn,se lỗ chân lông, ngăn ngừa mụn
    Dùng bông thấm đều nhẹ nhàng xoa lên mặt sau khi đã rửa sạch bằng Gel cho da mụn nhạy cảm
    Lắc đều trước khi sd

8. Kem dưỡng chống nắng SPF 20 cho thường, hỗn hợp, nhờn - 40ml 725,000 VND - Avene hydratant optimale UV Legere SPF 20
    Thích hợp dưỡng da ban ngày cho mọi loại da. Chống lão hóa do tác dụng của ánh nắng mặt trời. Nuôi dưỡng da khỏe mạnh.

Dưỡng da ban ngày, bảo vệ da khỏi tác động bởi các yếu tố môi trường. Đặc biệt khi thời tiết hanh khô, nắng gió...
    Người ngồi lâu, làm việc trong môi trường điều hòa, da khô cũng thích hợp sd sp này.

9.Lotion cho da khô và nhạy cảm - Lotion peaux seches et sensible - 200ml - 400 000vnđ

10. Gôm tẩy da chết dịu nhẹ cho da nhạy cảm 50ml- 395,000 VND

Làm sạch và loại bỏ nhẹ nhàng các tế bào chết, chất bẩn ứ tắt ở lỗ chân lông, làm da tươi sáng, mịn màng

10. Dưỡng môi cao cấp Avene, dưỡng ẩm cao, thích hợp cả cho những đôi môi khô nẻ, bị tổn thương - 220 000vnđ

Xịt khoáng Avene

Sp Này thì các bạn ko còn xa lạ gì rồi
    150ml 285 000VND
    300ml 350 000VND

Sửa lần cuối: 2/4/2011
  2. bovit

bovit Thành viên tích cực

Sữa tắm hương dừa COCONUT SHOWER CREAM- 400 ML-185.000 VND

Chị có order đc chai này ko cho em order với

3. bongbangBaoNgoc

ấy ơi, tớ pm hôm trước o bít ấy nhận đươc o? nhắn tớ đế tớ yên tâm nhé/
    Thanks ấy

4. bongbangBaoNgoc

Có em à, Có mấy người hỏi, nếu em chắc chắn order, đặt trước cho chị môt ít nhé .18/2 này hàng về, em qua lấy nhé.
    Thanks em đã ủng hộ

5. bovit

Giá này là về đến HN rồi hả chị?
    Cho em order 2 chai nhé! CK trc bao nhiêu để em CK chị luôn ạ :partyman:

6. bongbangBaoNgoc

ok. Bạn chuyển khoản vào tài khoản của mình nhé. 18/2 hàng về mình sẽ shift hàng cho bạn, pm cho mình địa chỉ và số điện thoại của bạn nhé.

7. bovit

Em lấy 2 chai là 370k. CK trước bao nhiêu hả chị?

8. bongbangBaoNgoc

hic Không thấy bạn nào quan tâm sp CATTIER nhỉ? Cattier dùng rất thích các mẹ ơi

Sửa lần cuối: 7/2/2010
  9. bovit

Em lấy 2 chai 400ml là 370k. Em đã CK đặt trc 50% là 185k vào TK rồi, chị check nhé!
    Cám ơn chị!

10. bongbangBaoNgoc

Mình thấy mọi người cũng rất quan tâm cac sp cua AVENE. Mình nhận order cac sp của hãng này nữa để phục vụ được nhiều mẹ nhé.

11. bongbangBaoNgoc

L'OCCITANE en Provence

Phong cách biển khơi, bộ sưu tập mới nhất của Occitane, hương thơm mát nhẹ
    Nước hoa EDT Calanques 50ml- 1200 000VND

Sét Gel tắm + dưỡng thể Calanques 75ml- 350 000vnd/ set

Dưỡng thể hương nhẹ Calanques 250ml- 510 000vnd

Savon CaLanques - 100g - Hình chiếc phao có dây buộc ấn tượng- 200 000vnd
    Dưỡng thể mùi cam ngọt 250ml- 510 000VND
    [​IMG][​IMG]

Nước hoa EDT Verveine 75ml - 1.350 000VND

OCCITANE PULPE GOMMANTE RAISIN-200ML-Giá KM 310.000 VND
    Dưỡng thể RAISIN-200ML-Giá KM 310.000 VND
    Nhẹ nhàng giúp loại bỏ các tế bào da chết, kích thích microcirculation và giúp loại bỏ chất thải từ sự chuyển hoá tế bào, giúp da mềm mại và sáng hơn Hương thơm ngọt ngào từ quả nho . Lý tưởng cho phụ nữ và nam giới và tất cả các da có sự tiếp xúc với ánh mặt trời. Cách dùng: mát xa đều lên da ẩm( dùng cho cả body) đặc biệt là các vùng da gót chân, đầu gối, khuỷu tay...). Sau đó rửa sạch nhẹ nhàng bằng nước.
    [​IMG] [​IMG][​IMG]

Tẩy da chết toàn thân chiết xuất mật ong và chanh tây -250ml- 650 000vnđ

Lait Corps Rameau Olivier Bio- Dưỡng thể chiết xuất olive - Sp đạt chứng chỉ Ecocert và BIO - 200ml- 650 000vnđ

Lait Maman & Bébé - Dưỡng thể cho mẹ và bé - 300ml - 840 000vnđ

Đối với các thế hệ, phụ nữ ở Trung Phi và Phương Tây sử dụng Shea butter để nuôi dưỡng bảo vệ làn da mỏng manh của trẻ sơ sinh chống lại các tác động từ môi trường bên ngoài.Giàu Shea Butter (5%), và cam thảo trích, giúp nuôi dưỡng và làm mềm da, được phê duyệt bởi bác sĩ nhi khoa cho sử dụng hàng ngày trên da của trẻ em.
    Thiết kế vòi bơm tiện lợi vệ sinh.

Dầu gội livier của Occitane- 250ml - 300. 0000VND

Dầu xả livier của Occitane- 250ml - 300. 0000VND
    [​IMG] View attachment 63530
    .
    Nước hoa khô OCCITANE - 250 000VNĐ - còn các mùi : Bergamot và Roses

Nước hoa không chỉ là những chai nước có vòi xịt. Nó còn có dạng rắn nhỏ gọn để bạn dễ dàng “tỏa hương” mọi lúc mọi nơi
    Nước hoa khô hay solid perfume, là dạng như sáp có mùi thơm của tinh dầu, thường đựng trong hộp nhỏ. Thoạt nhìn, chúng chẳng khác gì hộp dầu cù là hay những lọ son sáp bởi kiểu dáng tròn thanh mảnh và chất sáp na ná.

[​IMG] [​IMG]

Chúng được nhận dạng ở hương thơm nồng nàn và kiểu dáng nữ tính, hấp dẫn cùng nhiều dạng bao bì rất đáng yêu.

Nước hoa khô tiện dụng ở chỗ chúng rất dễ mang theo trong bóp, túi nhỏ, còn loại nước hoa truyền thống khi mang đi thường sợ sự va chạm làm bể chai. Khi cần dùng, bạn chỉ việc mở nắp và dùng tay thoa lên tay, cổ ... hay bất cứ chỗ nào tùy ý.

Mùi hương của nước hoa khô chỉ nhẹ nhàng, vừa đủ cho bạn cảm thấy sảng khoái, nhẹ nhàng, cũng như ai đó cảm nhận sự quyến rũ khi “kề vai sát cánh” bên bạn. Sản phẩm thích hợp cho các đôi tình nhân hoặc các bạn trẻ yêu thích hương thơm tự nhiên nhẹ nhàng, không khoe mẽ.

Nước hoa dạng nước Occitane Roses 4 reine - 20ml dạng que rất xinh xắn sang trọng - 620 000vnĐ

Nước hoa EDP Tea bergamot - 20ml - 560 000vnd
    Dưỡng da tay Shea butter pur -30ml - 170 000vnd
    [​IMG][​IMG]
    Son nước hương anh đào, màu cam
    Pivoine gloss: hồng đậm nhũ nhẹ rất gợi cảm nhé! Cảm hứng từ các sắc hồng khác nhau của loài hoa mẫu đơn Châu Á 340 000vndd
    [​IMG] [​IMG]
    Savon Occitane - 100g - 130 000vnd Các mùi: lavender, orange, hạnh nhân sữa,
    Savon Occitane - 50g - 80 000vnd - Các mùi:Hoa anh đào, roses
    [​IMG] [​IMG]
    Set quà Occitane gói rất sang trọng : gồm 1 sữa tắm " Bí mật mùa hè " hương cỏ Verveine 500ml + 1 hộp trà đen mùi cam ngọt Bergamot- 700 000vnd

Các hãng khác

Tade - pays du levant

Muối tắm biển chết mùi gỗ đàn hương - 300gram - 450 000VNĐ, 200 g- 350 000VNĐ
    Giầu khoáng chất, hòa vào nước ấm, ngâm mình thư giãn, ttrong khi các hạt muối tan dần, nhẹ nhàng massage, kích thích tuần hoàn và tẩy tế bào chết.
    Muối tắm spa Địa Trung Hải - 300 g- 300 000VNĐ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Savon de Marseille ( tạm hết hàng)
    đã quá quen thuộc tại pháp rồi, để tiện dụng hơn, savon giờ đã có thêm dạng lỏng, có thể dùng tắm bồn. Hương thơm vẫn giữ đúng chất của savon bánh.
    Dầu tắm Savon de Marseille hương chanh, bạc hà tươi mát, thánh phần thiên nhiên sản xuất theo phương thức truyền thống chai 500ml dùng cho cả gia đình - 340K
    Dầu tắm Savon de Marseille chiết xuất mật ong và vanille, thành phần thiên nhiên, không gây hại cho da,- 1Ll - 510K dùng cho cả gia đình, vòi bơm rất tiện dụng.

Các loại xà bông truyền thống của Pháp - Savon de Marseille
    Sử dụng 100% thành phần tự nhiên
    Chứa 72% dầu thiên nhiên.
    Sử dụng để rửa mặt hay tắm, cho làn da mềm mượt, không gây nhờn, mùi hương truyền thống độc đáo
    Các loại xa bông sản xuất theo phương pháp truyền thống là niềm tự hào của dân Pháp, không thể thiếu trong nhà tắm dân địa phương, quần áo trang sức, túi sách...có thể gia công tại nước ngoài nhưng nước hoa, rượu vang và savon de Marseille luôn sx tại Pháp để lưu giữ bí quyết, tinh hoa của nhà sản xuất. Bên trong dáng vẻ xù xì thô ráp là mùi thơm từ tinh dầu chiết xuất từ thiên nhiên tươi đẹp vùng PRovence.
    Đặt một bánh savon trong nhà tắm thấy nó tỏa hương rất thơm...

Savon de Marseille - 100gr -
    Savennerie de Bornes, Savon tinh dầu oải hương ( lãng mạn, anti- stress), - 80 000VND
    Savon de Marseille- Le petit Olivier 250g - Tinh dầu olive - 185 000 VND

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

Sửa lần cuối: 18/2/2011
  12. maihang2001us

maihang2001us Thành viên đạt chuẩn

CHị ơi có nhà lúc nào để em qua lấy lọ remover với, có thể qua vào buổi sáng k ạ?

13. bongbangBaoNgoc

Mồng 6 Tết em gái mình và hàng mới có mặt tại HN bạn nhé. Có 2 lọ Remover bạn lấy loại nào vậy? Nếu ưng bạn chuyển khoản một phần trước để mình giữ oder nhé.thanks bạn nhiều.

14. bongbangBaoNgoc

Mình vừa úp thêm nước hoa. Các mẹ quan tâm, ủng hộ mình nhé.

15. bongbangBaoNgoc

Chúc các mẹ buổi sáng tốt lành!!!
    Tối qua vừa ở nhà ngoại lên, cây bưởi duyên dáng trước hiên như níu giữ. tới giờ hương bưởi mùa xuân còn vấn vương, màu sắc tinh khôi và hương thơm riêng có, lãng mạn trong tiết xuân. Cái đẹp luôn làm chúng tao xao xuyến và rung động phải không các bạn.
    Chúc sức khỏe và sắc đẹp và ...cái duyên đằm thắm luôn hiện hữu trong chúng ta!!!

16. bongbangBaoNgoc

Có một số bạn hỏi tớ về một số loại nước hoa hiện nay hơi hiếm. tớ sẽ có gắng sắp xếp thời gian để tìm mua về phục vụ các mẹ nhé. thanks đã quan tâm.

17. bongbangBaoNgoc

Có mẹ nào quan tâm tới chổi trang điểm không? Mình muốn giới thiệu chổi của sephora, dùng mê li nhé.

18. bongbangBaoNgoc

MÌnh vừa up thêm sp cho các ông xã, mời các mẹ ghé xem. Vẫn còn nữa mà con quấy quá nên cứ phải "du kích" the này hihi.

19. bongbangBaoNgoc

Những loại kem dưỡng da nên dùng
    (Dân trí) - Sự đa dạng của các loại kem dưỡng làm tăng cơ hội lựa chọn sản phẩm hợp với làn da của chị em, tuy nhiên lại "làm khó" chúng ta trong cách sử dụng. Vậy làn da của bạn đang thực sự cần những loại sản phẩm dưỡng nào?

1. Kem dưỡng da mắt

Người ta nói đôi mắt là cửa sổ tâm hồn vì thế hầu hết chị em đều rất quan tâm tới việc chăm sóc và bảo vệ đôi mắt.

Kem dưỡng da mắt là sản phẩm chăm sóc da được rất nhiều phụ nữ sử dụng vì họ không muốn những vết chân chim và vết quầng thâm ở mắt xuất hiện.

Trên thị trường hiện nay có rất nhiều kem dưỡng da mắt tốt, giá cả hợp lí và có hiệu quả cao.

2. Kem chống lão hoá

Kem dưỡng da chống lão hoá là sản phẩm phổ biến và được ưa dùng hơn những phương pháp chống lão hoá khác. Nó mang lại kết quả cao mà không cần phải dùng phương pháp chiếu xạ tốn kém. Hơn nữa, bạn không cần tốn công vẫn có thể làm mình tươi trẻ hơn so với tuổi.

3. Tẩy da chết

Nó giúp bạn loại bỏ những tổn hại cho làn da. Khi xuất hiện những tế bào chết, làn da của bạn trông già và xấu đi. Để loại bỏ chúng, bạn nên tìm cho mình một trung tâm chăm sóc làm đẹp uy tín. Chi phí ở những chỗ đó không đắt mà lại có thể chữa mụn hiệu quả cũng như khắc phục các nhược điểm khác ở làn da của bạn.

4. Kem đắp mặt nạ

Sau một thời gian sử dụng phương pháp này bạn sẽ có được làn da căng, mềm mại và tươi sáng. Đó là cách chăm sóc da rất tốt, nó vừa tiện dụng, dễ sử dụng và không tốn quá nhiều thời gian trong ngày.

5. Kem làm sáng da

Kem chống lão hoá và những mẹo chăm sóc da sẽ không loại bỏ tế bào chết và làm sáng da được. Bạn nên sử dụng những phương pháp trên kết hợp với những loại kem chứa Vitamin E để giúp da sáng và mịn màng hơn.

6. Kem giữ ẩm

Làn da của bạn sẽ ra sao nếu không được giữ ẩm? Tuổi tác sẽ quyết định nhu cầu dùng loại sản phẩm này khi da của bạn đang tiến dần tới quá trình lão hoá và trở nên khô hơn.

Bạn có thể thử một vài loại trái cây như dưa chuột, cà chua để làm kem giữ ẩm tự nhiên đồng thời có thể kết hợp với việc sử dụng những loại mỹ phẩm chuyên dụng cho việc tạo độ ẩm cho làn da.

7. Kem dưỡng da tay

Sau khuôn mặt cần quan tâm đến bàn tay, đặc biệt với những người thường xuyên phải tiếp xúc với chất tẩy rửa.

Việc dùng kem dưỡng da tay giúp tay bạn lấy lại được độ cân bằng sau một ngày làm việc và dần dần giúp da tay mềm mại và trắng sáng hơn.

8. Kem chống nắng

Tất cả chúng ta đều biết tác hại của tia UV lên làn da như thế nào vì thế đặc biệt vào mùa hè, cần chú trọng sử dụng kem chống nắng đúng cách và thường xuyên để tránh những tác hại xấu đó lên làn da.

Tùy vào môi trường và thời gian chúng ta ở ngoài nắng lâu hay ngắn mà chúng ta cần chọn loại kem chống nắng với độ SPF phù hợp.

20. bongbangBaoNgoc

Trang điểm tự nhiên!

Tự nhiên không có nghĩa là đánh phấn với tông màu sạm đen hay tô màu son tái nhợt thô kệch. Các màu sắc tự nhiên mới nhất hiện nay bao gồm hồng phấn của hoa hồng, màu quả mơ và màu đỏ của san hô.

Hai má ửng hồng sắc thái dịu, màu môi hồng hào khỏe mạnh và nước da đủ để tỏa ra sắc đỏ hây hây mịn màng... tạo nên một gương mặt đẹp với màu sắc tự nhiên như chưa trang điểm.

Phong cách tự nhiên rất cần sự giúp đỡ bởi các kĩ thuật che khuyết điểm tinh vi và chính xác với kem nền ở những vùng da tái xanh, kém mịn màng và không đồng màu. Bạn có thể bắt đầu với kem giữ ẩm màu nhẹ hoặc kem nền dạng nước để tạo độ mỏng, trong suốt và giữ độ ẩm cho da.

Mặt khác, màu tự nhiên không tương đồng với sạm đen hay tái nhợt thô kệch. Thậm chí các sắc thái màu của kim loại như vàng, màu đồng sáng, màu đồng đỏ cũng giữ da bạn trong suốt, tự nhiên và xinh đẹp.

Nhưng nếu bạn thật sự thích màu nâu rám nắng, hãy tạo sự chú ý bằng cách pha trộn màu sắc có ánh sáng mờ và mịn (hoặc bóng mịn như satanh) với mỹ phẩm có độ bóng như son bóng chẳng hạn.

Chỉ sử dụng kem nền ở những điểm cần thiết. Nên thận trọng với loại kem nước đánh nền, đừng dùng quá nhiều, chỉ sử dụng từng chút một thật mỏng trên da. Đừng nghĩ rằng kem nền sẽ giúp chỉnh sửa toàn bộ gương mặt, coi kem nền giống như bút tô màu hay mong đợi nó ngụy trang mọi lỗ chân lông trên làn da của bạn.

Nên đầu tư vào loại kem che khuyết điểm bổ sung phù hợp với nước da của bạn nhất, giúp bạn che phủ ở những nơi cần thiết. Kem che khuyết điểm chỉ cần thoa ở những nơi cần thiết như vết tàn nhang, những vùng da không đều, bị xỉn màu như vùng chữ T chẳng hạn. Nó sẽ giúp màu sắc những vùng đó hòa vào làn da của bạn. Trang điểm theo cách này sẽ làm nước da của bạn không bị đóng thành mảng, nhìn mượt mà và đẹp và tự nhiên hơn hơn.

(Theo Thế Giới Phụ Nữ)