Cháu 2,5 tháng , 3-4 ngày không đi...ị!hix hix

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi iubeboi, 2/4/2009.

1. iubeboi

iubeboi Thành viên tập sự

Các mẹ thân mến

Bé Bội Bội nhà mình đã được 2 tháng 10 ngày,nhưng sao dạo gần đây (khoảng 10 ngày) cháu bị táo bón hay sao ấy,đả 3 ngày nay cháu không ị được,cháu bú hoàn toàn bằng Sữa mẹ nhưng cũng có bú ngoài khoảng 240ml mỗi ngày (sữa Similac),cả nhà cũng có mat-xa bụng cho cháu,mẹ cháu ăn rất nhiều rau và uống nước nhiều nhưng sao cháu cũng không đi dc!gia đình lo lắm,các mẹ làm ơn tư vấn cho mẹ Bội Bội biết vài cách chữa táo nhé!sữa Similac không biết có gây táo bón không?cách nay 3 hôm gia đình đã thụt hậu môn cho cháu,cháu đi được và phân cũng mềm,xin các mẹ trên diễn đàn chỉ bảo giúp mẹ Bội Bội nhé!nhìn bé thương quá...hix hix

Cảm ơn mọi người nhiều nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi iubeboi
    Đang tải...

2. kemiano

kemiano Thành viên tích cực

Theo mình đọc thì sữa Similac dễ gây bón lắm đấy mẹ nó ạ. Mẹ nó tích cực ăn thêm những thứ như khoai lang, đu đủ cho con dễ đi ị nhé, còn sữa thì cá nhân tớ thôi nhé, không thích Similac tí nào, quá ngọt, gây bón và hơi khó uống :).

3. iubeboi

thiệt tình là mình ăn tất tần tật đồ mát..hihi..nhưng tình trạng của cháu cũng kg cải thiện!!!bé còn nhỏ quá mình đổi sữa có dc kg các mẹ!? theo các mẹ thì sữa nào mát và có đủ chất dinh dưỡng?nhìn con mà thương quá...đến giờ vẫn chưa ị ..huhuhuhu...

Mong các mẹ tư vấn sớm cho em nhờ nhé!

4. huong011280

huong011280 Món ngon nhà làm-Nơi tôn vinh những món ăn mẹ nấu

mẹ nó đổi sữa cho con xem, thử cho bé dùng HIPP màu hồng xem thế nào

5. iubeboi

vấn đề ở đây là nhờ các mẹ tư vấn cách hữu hiệu nhất trước mắt để cải thiện tình hình táo bón của con em đấy ạ,xin các mẹ giúp dùm,cách trị táo bón hữu hiệu nhất phải thực hiện trong bao lâu để cháu nó đi ngoài bình thường trở lại ạ,em và ông xã lo quá......

6. iubeboi

mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm trị táo bón cho em sớm nhé!nếu con bón quá thì khi nào mới nên tìm đến Bác sĩ vậy các mẹ(em chả mong đi gặp Bs tí nào!)

7. TomnJenny

TomnJenny Thành viên tích cực

Bạn ăn thêm quả thanh long xem sao, thanh long trị apple rất hiệu quả không biết trong trường hợp con bạn thì ntn. Bạn cũng nên cho con bạn uống thêm nước, sữa similac thì bạn đừng dùng nữa vì sữa này có trẻ uống táo bón (con mình uống thì không sao bởi tùy cơ địa từng trẻ mà). Bé được 2.5 tháng bạn đổi sữa cũng không sao đâu, con mình ngày trước hay dùng Nan vì sữa này mát (nhưng mà cũng tùy có khi có bé lại không hợp vẫn táo như thường).
    Bên cạnh đó việc apple của con bạn cũng cần xem xét nếu bụng con sờ thấy không mềm, con quấy khóc thì mới là táo bón còn nếu con vẫn ăn ngủ BT, k quấy khóc, bụng mềm thì chưa chắc đã phải táo đâu bạn ah

8. kimtuyen

kimtuyen Thành viên chính thức

Su nhà mình khoảng đó cũng bí táo khoảng 10 này nhưng Su bú mẹ hoàn toàn .Nếu bé không có dấu hiệu đi ngoài ,không quấy khóc ,thì mình nghĩ không sao đâu .Vì Su nhà mình cũng để sau đó cho bé tự đi thôi vì thụt hậu môn cho bé cũng làm bé quen với việc thụt và không tự đi đâu .mẹ chỉ cần cũng cố thêm khoai lang ,rau khoai lang ,đu đủ ,nước cam quýt ... là đủ

9. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chi oi!chi cho bé an uong du so luong hang ngay.Ăn nhieu rau xanh va hoa qua.Neu chi bi táo bón ma chi cho bé bu,thi phai dieu tri cho me:Ăn nhieu rau xanh nhu mong toi,khoai lang,rau den va uong nhieu nuoc Xoa bung cho be theo khung di trang tu phai qua trai ngay 3 - 4 lan vao khoang 2 bua an de kích thích lam tăng nhu dong ruot.Nhung truong hop phai dua be den Bv: -Tao tren 1 tuan,che do an ko có tác dung,va anh huong den tieu hoa nhu:kem ăn,gay sut,suy dinh duong kem theo nôn.Chúc chi va be khoe nhe

10. iubeboi

Cảm ơn các mẹ rất nhiều,BB nhà mình táo hơn 3 ngày rồi (hix..hix..),mình đã dùng hết mọi cách,mình ăn rất nhiều rau quả,xoa bụng cho con đều đặn,nhưng....vẫn không cải thiện tình hình,mình đang sống ở TPHCM,có mẹ nào biết địa chỉ BÁc sĩ Nhi nào đáng tin cậy không?mình thật sự đang đau đầu lắm các mẹ ơi!!!huhuhu...

@ mẹ TomnJenny ơi : BB nhà mình vẫn ăn ngủ bình thường,bụng cũng không cứng(trộm vía con iu BB) nhưng không hiểu sao lại như vậy!!!

11. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chi den Bv Nhi Dong 1 di ,em doc báo noi o day chua benh tan tinh ma chuan doan dung lam a

12. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Bạn đổi sữa cho bé đi nếu bé bị bón kéo dài. Chắc là do sữa thôi. Bé nhà mình lúc sinh BS cho uống Dumex nhưng 10 liền, bé đi phân sống, mình đã đổi sữa cho bé . Bạn pha sữa mới từ ít đến nhiều, trộn cùng sữa cũ cho bé quen rồi từ từ chuyển sang sữa mới

13. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình bú mẹ, lúc 2,3 tháng 1 tuần mới đi ngoài 1 lần, mà phải bơm đít mới đi được, nhưng từ 4 tháng trở đi thì 1 ngày 2 lần, giờ 14 tháng ngày đi 1 lần.

14. Kutycoi

Kutycoi Thành viên tập sự

nuoi duong cham soc con

xin chao ban, ban dung lo lang qua ve tinh hinh cua be.dao truoc Ku nha minh 1 thang ma 7 ngay cung chua i (bu me hoan toan nhe). moi nguoi bao sua minh nong, sau do minh an rat nhieu rau, uong nuoc nhieu, mat xa bung cho be, buoi sang con ngu day minh tap cho con phan xa di i... may qua Ku nha minh sau do thi di duoc(chau cung phai thut 2 lan day). minh nghi ko co gi dang lo dau vi em be van an, ngu, di te binh thuong ma.
    chuc 2 me con vui khoe nhe!:rolleyes:

15. iubeboi

cám ơn các mẹ nhiều lắm,BB nhà mình vẫn chưa...hôm nay là 5 ngày rồi!mình cũng không muốn thụt hậu môn cho cháu nữa vì nghe mọi người nói sẽ tạo thành thói quen cho bé,nhưng để như vậy hoài thì không biết tới khi nào cháu mới đi được,lần đầu làm mẹ nên mình cũng rất đau đầu về việc này,anh xã nhà mình cũng buồn hiu....!nhìn con thấy thương quá..hix hix...mình định đổi qua sữa Friso cho cháu bú dặm thêm (vì mình mai mốt đi làm sợ bé không chịu bú bình thì chết),các mẹ thấy sữa Friso có nhuận tràng không?

16. hha

hha Thành viên chính thức

ăn fiso cũng được bạn ạ. Bé bú mẹ thìi bạn cũng nên ăn uống đồ mát cho bé đỡ bị táo. Bạn cho uống thêm trà hipp đi vì 2,5 tháng cung chưa nên cho ăn hoa quả sớm. Chúc bé con sớm khỏi tình trạng táo bón.....

17. thegioituoitho.vn

thegioituoitho.vn VUA ĐỒ CHƠI - Thế Giới Đồ Chơi thông minh cho bé

Đổi sữa XO cho bé

Ku nhà mình cũng bị giống hệt như bé Bội Bội của bạn vậy. Mình có đi hỏi tư vấn của bác sỹ bệnh viện VP thì các bác ấy bảo nhiều bé uống sữa ngoài đều bị táo bón và khuyên dùng thử sũa XO vì sữa XO mát hơn các loại sữa khác. Mình mua về dùng thử thì sau 3 ngày có hiệu quả luôn. Bạn thử mua 1 hộp nhỏ 400g, giá khoảng 175K về cho bé uống thử xem.
    thegioituoitho.vn Cùng bé Vui Chơi Thông Minh

Sửa lần cuối: 6/4/2009
    iubeboi thích bài này.
  18. iubeboi

Bé nhà em bú mẹ hoàn toàn chị ạh,chỉ bú dặm 1 -2 bình/ngày thôi(tập cho cháu quen để tháng sau mẹ đi làm!!!),nhưng các mẹ ơi,BB nhà mình dù đã thử mọi cách nhưng cũng không đi...hôm thứ 7 vừa rồi có cô y tá đến nhà đặt que vào hậu môn thì đi 1 ít(phân cũng đẹp lắm,không cứng)cô y tá bảo không sao,chắc tại sữa mẹ tiêu hóa hết nên không đi ngoài,nhưng mình vẫn lo lo sao ấy!Thường thì các bé khoảng bao lâu mới hết tình trạng này vậy các mẹ,mong các mẹ hồi âm cho mẹ BB biết sớm sớm nhé!

19. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Con mình lúc trước cũng vậy, khoảng 3-4 ngày mới đi ngoài 1 lần, khoảng 7-10 ngày thì hết, đi khám thì bs cũng bảo y như cô ý tá nói với mẹ nó vậy đó. Nếu output bé bình thường thì mẹ nó không cần lo lắng lắm

20. iubeboi

cảm ơn các mẹ đã chia sẽ với mẹ BB,hôm qua con mình đã output được rồi (dù chỉ là 1 ít) gia đình vui lắm,nhờ sự chia sẽ và động viên của các mẹ trên diễn đàn nên mình cũng bớt lo lắng phần nào!
    Thanks mọi người nhìu nhìu....!!!!!!