Kinh nghiệm: Chỉ ăn bí xanh mà tôi giảm được 10kg trong 3 tháng

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi blackberry97, 15/5/2012.

1. blackberry97

blackberry97 Bắt đầu tích cực

Thời đi học, tôi được xếp vào nhóm “mi nhon” với 46kg, cao 1m58. Nhưng cân nặng ấy cứ tăng dần, 46, 48 , 50 rồi 53kg. Số cân đạt kỷ lục nhất là khi tôi sinh cu tí đầu lòng – 68 kg.

Tôi muốn giảm cân ngay lập tức, nhưng lại thương con vì ăn ít thì sẽ không có sữa cho con bú. Tôi dặn lòng, mình sẽ lấy lại được phong độ khi nào cai sữa con. Và rồi số cân của tôi đang có chiều hướng giảm dần khi tôi thực hiện kế hoạch giảm cân với thực phẩm chính là bí xanh vào mỗi bữa tối.

Ngay sau khi cắt sữa con, tôi lao vào kế hoạch giảm cân. Tôi ép mình chỉ được ăn một bữa cơm/ngày. Và lượng cơm ăn vào bữa đó cũng giảm chỉ còn 2 lưng bát thay vì 3 hoặc 4 bát như khi cu tí còn bú. Nhưng, việc khó nhất trong kế hoạch giảm cân của tôi là ăn 0,5kg bí xanh mỗi tối.

Thế là, bên cạnh việc chuẩn bị cơm cho chồng và con, tôi làm riêng cho mình những miếng bí luộc. Tới bữa ăn, việc đầu tiên của tôi là uống một bát nước luộc bí để bụng thấy lưng lửng, sẽ hạn chế thèm ăn. Sau đó, tôi chỉ ăn bí luộc thay vì nhòm ngó sang các đồ ăn khác. Cứ ăn một ít bí luộc, tôi lại uống một chút nước canh bí. Lúc đầu, hơi ngán, nhưng khi nghĩ đến dáng vóc mi nhon của mình thời sinh viên, tôi có động lực thực hiện tiếp kế hoạch của riêng mình.

Thời gian đầu, tôi vật vã với cái đói, ăn tối lúc 18 giờ 30 thì đến khoảng 20 giờ, tôi thấy bụng đói cồn cào và bắt đầu đi tìm những đồ ăn khác đề chống đói. Khi thì vài cái kẹo lạc, khi thì cái bánh Custas…

Kết quả, sau tháng đầu tiên thực hiện kế hoạch giảm cân, tôi không những không giảm còn tăng 1kg.

Tôi kỷ luật chặt hơn với bản thân mình. Tiếp tục ăn 0,5kg bí xanh vào mỗi tối. Tuy nhiên, để hỗ trợ cho kế hoạch của mình, tôi không mua bất cứ thứ bánh hay đồ ăn vặt nào để trong nhà.

Một tuần, hai tuần trôi qua rồi đến một tháng, tôi dần quen với thực đơn bữa tối chỉ có bí xanh mà không còn thấy cồn cào như trước. Tôi tự tin nhảy lên cân sau khoảng thời gian 4 tuần ép buộc bản thân. Tôi vui sướng vì cân nặng đã giảm được 4kg.

Trọng lượng nhẹ đi 4kg khiến tôi có động lực giảm cân hơn nữa. Để tránh cảm thấy nản khi món ăn nhàm chán, tôi có đã thay đổi cách chế biến bí xanh. Thay vì chỉ luộc như trước đây, tôi có thể thực hiện các món nấu bằng cách hạn chế dùng rất ít đầu mỡ trong lúc phi hành. Sau đó thêm gia vị vào nồi nước đun sôi, và thả bí vào. Thế là nồi canh bí thay những đĩa bí luộc hàng ngày khiến tôi thấy ngon miệng hơn, đỡ ngán và điều quan trọng là nó giúp tôi dần lấy lại vóc dáng.

Dáng hình eo củ lạc của tôi dần được thay thế, những đường cong đã bắt đầu xuất hiện trở lại. Tôi đã giảm hơn 10kg trong vòng 3 tháng thực hiện kế hoạch cho riêng mình.

Kỷ niệm ngày thành lập trường đúng vào dịp thôi đã thực hiện kế hoạch giảm cân được 5 tháng. Bộ áo dài đầu tiên tôi may từ ngày đi học lại được vận dụng dịp này. Tôi vui vì mình đã lấy lại được vóc dáng mi nhon ngày xưa, vui hơn là tôi đã rèn được cho mình tính kiên trì trong mỗi kế hoạch của cuộc sống.

Hùng Linh

Nguồn : Phunutoday.vn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi blackberry97
    Đang tải...

2. nhimishop

nhimishop Thành viên mới

Ðề: Chỉ ăn bí xanh mà tôi giảm được 10kg trong 3 tháng

nghe hay, nhưng mà ko biết có bao nhiêu mẹ đủ kiên nhẫn và sức chịu đựng dẻo dai để giảm câm như mẹ nó

3. tranha42

tranha42 Bắt đầu tích cực

Cong nhan hay thật, vì vóc dáng eo ót của chị em minh, và vì những bộ quần áo đẹp mà chúng ta không thể mặc được vì quá béo. Hãy cố gắng lên các mẹ ạ.

4. CamyShop

CamyShop Thành viên rất tích cực

mẹ nó kiên trì thật đấy! e mà cứ thấy jảm đc chút là lại lơ là -> lại tăng lại luôn, hix

5. Pa2ya

Pa2ya Bắt đầu nổi tiếng

cái này độ kiên trì chắc phải cao lắm luôn ý nhỉ :d

6. hongnhungng

hongnhungng Hoa cưới - 01689965715

Công nhận, ăn bí mãi chắc nhìn thấy bí em khóc mất!!!:(((

7. violet_chip

violet_chip Thành viên tập sự

Hay quá mình cố gắng làm giống chị chia sẻ, chi tiết và an toàn nữa. Chứ mình sợ uống thuốc giảm cân lắm. Cảm ơn mẹ nhé!

8. nhungpham208

nhungpham208 e ơ phố núi mọi người ạ

huu
    nhưng e gio vân cho con bu
    be moi 6 thagns
    giảm can gio có nên ko
    các ch oiiiii

9. sheralinh

sheralinh có gì bán nấy :))

hix
    Cái chính là sự kiên trì của chị ấy chứ ạ
    TT~TT em khâm phục thật sự luôn, vì em cố cũng không thể được, rất hay bị phân tán tư tưởng ý ạ....

10. lovewinter88

lovewinter88 xumihouse

hic, em gét bản thân mình, cứ giảm được tý cân lại chủ quan, rồi lại lên cân. Chán ơi là chán học mẹ nó mới được

11. mũi tẹt

mũi tẹt Guest

giảm được thế này thì ở đâu cũng chỉ nghĩ đến bí xanh mà thôi.Tặng hoa cho những mẹ kiên trì.(u)

12. ThoiTrangHongKong38

ThoiTrangHongKong38 Bắt đầu tích cực

Thấy mẹ nó thành công mà mình lại hừng hực quyết tâm,mình đã thực hiện nhìu biện pháp nhưng đều phá sản vì k có tính kiên trì,huhu](*,). thử lần này nữa xem sao. Các mẹ ơi,cố lên nào(u)

13. nhamaytina

nhamaytina Thành viên tích cực

hic, e thì chỉ cần giảm 4kg thôi, cũng bắt đầu áp dụng cách giảm cân bằng bí luộc, e được lợi thế là thích ăn rau, và ăn được bí luộc nên cũng đỡ

14. Me ChucAn

Me ChucAn Tươi! ^0^

Giống bạn này, mình cũng cứ bị phân tán bởi những lời mời gọi nhiệt tình ngoài kia ............

Sửa lần cuối: 5/8/2012
  15. venus..chicky

venus..chicky Thành viên chính thức

quá khâm phục chị luôn..ước j mình đc như c ấy, trời ơi..>.<

16. lybongy

lybongy Thành viên mới

Em đang cho cháu bú, cháu mới được hơn 5 tháng mà em chuẩn bị đi làm lại rồi.
    nghe người ta bảo uống trà lá sen giảm cân, ko ảnh hưởng đến sữa, nhưng càng uống em lại càng ăn khỏe.
    ăn bí xanh thì 3 bữa là chán. huhu
    Làm sao với cái eo bánh mì trứng bi giừ bác ơi !

17. blackberry97

blackberry97 Bắt đầu tích cực

Chồng nức nở khen vợ eo thon nhờ trái bơ

Trái bơ béo ngậy khiến người ta dễ liên tưởng đến loại thực phẩm làm cơ thể tăng cân nhanh chóng. Tuy nhiên, trái bơ đã giúp mình có được vóc dáng eo thon tuyệt vời.

Mình và chồng mình gặp nhau tại trường cao đẳng ở Bắc Ninh. Anh lặn lội ra ngoài này học, không ngờ đi một về hai. Sau ba năm tu luyện đèn sách anh kéo thêm mình về Đăk Lăk làm vợ anh.

Chúng mình mới cưới được một năm, chưa bầu bí gì cả, vì anh bảo muốn cả hai phải ổn định công việc, làm ăn, du lịch thưởng thức cuộc sống vài năm, rồi mới lo chuyện con cái.

Đúng là suy nghĩ của người miền Nam “thoáng” hơn người miền Bắc rất nhiều. Ngay như chuyện mình béo, cao 1m55 mà nặng những 57kg, ngoài Bắc người này người kia dè bỉu chứ trong này, nhà anh ai nhìn mình cũng khen, cũng thích con dâu đẫy đà.

Vì thế mình không phải kiêng khem gì, cứ thỏa mái trong chuyện ăn uống thôi.

Về nhà chồng, món mình nghiền nhất là trái bơ. Nhà chồng mình chồng có hai cây bơ mà trái sai trĩu. Trước khi mình về, quả bơ toàn để rụng cho cá dưới ao ăn.

Thứ quả vốn bán khá đắt ở ngoài Bắc không ngờ lại sẵn trong này đến vậy. Mình tiếc rẻ ngày nào cũng vặt bơ về ăn.

Vóc dáng eo thon vốn phải rất vất vả các chị em mới có được. Ảnh minh họa

Mình ăn bơ thay bữa sáng. Ngày trước thì mình thích ăn bơ dầm đường, sữa, nhưng ngày nào cũng ăn thế chắc chắn mình phì ra mất. Mình chỉ dầm bơ ăn không thôi. Bơ trong này cũng đậm vị, quả to và ngọt lắm.

Ăn bơ xong thấy no mà khỏe bụng, mình đi làm luôn. Trưa đến vẫn còn thấy nê bụng, mình ăn nửa trái bơ với chút cơm. Tối đến, hôm thì mình ăn ít rau, ít cháo hoặc là cơm rang xì dầu. Vì thực ra, không lúc nào thấy đói và thèm ăn cả.

Phải nói thật là cuộc sống trong này rất thỏa mái, trong lành, không bon chen như ở quê mình, gia đình cũng không ai phàn nàn về cân nặng của mình, nên mình không có ý định giảm cân.

Tuy nhiên sau cả tháng ăn bơ cho đỡ “tiếc của”, hiệu quả làm mình sốc toàn tập…

Không thể ngờ được, nhờ có sinh tố bơ, món ăn rất béo ngậy, mình đã giảm được 4kg và da dẻ đẹp hơn nhiều. Ảnh minh họa

Cuối tuần vợ chồng mình cùng về thăm ông bà trên Đà Lạt, cả họ hàng ai cũng ngỡ ngàng vì vóc dáng thon gọn của mình. Ai cũng nức nở khen cơ thể cháu dâu cân đối nhẹ nhàng hơn rất nhiều.

Hơn nữa, da dẻ mình đẹp hơn hẳn. Giảm cân mà da vẫn căng mịn, trắng trẻo hơn. Chồng mình rất tự hào vì tài chăm vợ, lấy chồng xa nhà mẹ đẻ mà da đẹp, cân nặng giảm, vóc dáng eo thon.

Đây là kinh nghiệm giảm cân rất hiệu quả của mình. Áp dụng theo cách này chúc các bạn thành công nha.

Phạm Thị Ngân Bình (Bắc Ninh)

Nguồn : Phunutoday

wendyhoang thích bài này.
  18. p0mchu

p0mchu Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Chồng nức nở khen vợ eo thon nhờ trái bơ

chuẩn mem, bạn mình gầy đét đòi tăng cân bằng quả bơ, mình tí ngất, bơ ngậy thật ý nhưng không làm tăng cân vì trong quả bơ có chứa 1 loại chất béo “chống ăn nhanh” có tên là axit oleic sẽ kích thích phản ứng của cơ thể mà có tác dụng ngăn chặn tạm thời cơn đói cồn cào đang “thiêu đốt” tâm trí-> giảm cảm giác thèm ăn.hì....nên các nàng mún giảm cân vẫn ăn tốt nhưng ăn vừa phải thui, cái gì quá cũng k tốt mà.

19. nhamaytina

nhamaytina Thành viên tích cực

haizz, e cũng có thời gian ăn suốt món này mà chẳng thấy ốm bớt chút nào á

20. hongtran09

hongtran09 Thành viên chính thức

học hỏi mới được, tói màu bo em pahri tận dụng