chị chồng chửi bố mẹ đẻ có ai bị như em ko

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hana2711, 10/5/2014.

1. hana2711

hana2711 Thành viên rất tích cực

em cũng là chị chồng nhưng em chưa bao giờ nói nặng em dâu dù là ngày em còn chưa đi lấy chồng hay bây giờ đi lấy chồng cũng thế lúc nào em cũng nghĩ cho em dâu nghĩ là em còn ít tuổi nên em có làm gì sai thì cũng thôi
    nhưng ngược lại thì bà chị chồng của em bà ấy lại khác hoàn toàn lúc nào cũng cho là bà ấy đúng và bất cứ em làm cái gì cũng ko vừa ý bà ấy bà cứ em làm gì bà ấy cũng chửi em là vụng rồi ngu như chó em nhịn hết nhưng đến 1 ngày bà ấy lôi cả con em lúc đó con em mới 2 tháng mà bà ấy chửi con em là lớn lên rồi câm ko biết nói rồi điên rồ ko những thế bà ý còn chửi cả bố mẹ đẻ em em ức lắm nhưng ko biết phải làm thế nào cả vì ông bà bố mẹ chồng em bênh bà ý lắm cái gì cũng cho là bà ý đúng rồi vào hùa nhau đuổi em đi.chồng em thì đi làm suốt ngày nên em ở nhà 1 mình suốt ngày bị bắt nạt chồng về thấy vợ khóc thì cũng chỉ biết an ủi là cố gắng rồi khi nào có tiền xây nhà ở riêng nhưng em mệt mỏi lắm đã rất nhiều lần em phải ôm con bỏ nhà đi vì nếu ko đi thì họ đánh nên em đã nghĩ là em sẽ ko về nữa nhưng lại thương chồng vì 2 vc chẳng có chuyện gì,nên em đành quay về nhưng mọi chuyện càng ngày càng tồi tệ hôm 29 tết vừa qua lúc đó em đang mang thai đc gần 1 tháng chỉ vì chuyện rất nhỏ thế mà ông bố chồng em lại đuổi mẹ con em đi em bảo em ko đi vì em chẳng làm sai gì cả thế là ông ý vứt hết xong nồi và đồ của vc em đi rồi còn túm tóc đánh em, em ức quá ôm con về ngoại em mệt mỏi suy nghĩ và khóc nhiều thế là em bị xảy thai.em trai và em dâu em nó bảo ko cho em về cái gia đình đó nữa nhưng chông em lại xuống năn nỉ em thì tính hay mền lòng nên em lại đồng ý về nhưng em có điều kiện là phải xây nhà ra ở riềng thì em mới về và chồng em cũng đồng ý,vậy là em về và 2 vc đi vay mượn khắp nơi để xây nhà nhưng ông bà ấy có khá nhiều tiền gửi ngân hàng nhưng ko cho vc em vay em nghĩ mà tủi thân lắm các mẹ ạ.bây giờ em sắp xây song nhà rồi nhưng em ko biết bao giờ em mơi hết cái cảnh này đây
    vài dòng tâm sự cho em đỡ buồn và mệt mỏi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hana2711
    Đang tải...

2. Chính là em

Chính là em Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: chị chồng chửi bố mẹ đẻ có ai bị như em ko

đi thì đi sợ gì chị. việc gì còn có thể nhường nhịn chứ chửi bố mẹ mình là điều k bao giờ chấp nhận được.

3. Bò Già

Bò Già Guest

Chồng bạn ko có cách nào giải quyết đc thì bạn phải tự giải quyết lấy. Mình chỉ có 1 cuộc đời thôi bạn ạ, sống sao cho vui vẻ hạnh phúc. Sống trong cái nhà như vậy, sau này con mình cũng khổ. Đừng để người khác có cái quyền chà đạp lên bản thân mình, người thân của mình.

oanhoanh4558dokimquy thích.
  4. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Xây được nhà thoát khỏi đó là tốt rồi mn ạ. May vẫn có chồng bên cạnh. Cố lên.

5. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

Thôi xây xong nhà ta tu chí làm ăn trả nợ, và chỉ lo cho cs của ta thôi. Người muốn ra sao kệ người,ko va chạm nữa là xong rồi. Nàng nên có 1 công việc để tự mình kiếm ra tiền. Làm chủ đồng tiền tiếng nói cũng to hơn,vững hơn, ko phải ai muốn túm tóc,đuổi cổ,vứt đồ đạc,chửi bới cũng được. Thế nhé, chúc mừng mẹ nó đã có cuộc sống của riêng mình. Hãy vui lên!

6. hana2711

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ với em.nhưng chắc mọi chuyện còn chưa dừng lại đc đâu các mẹ ạ vì em đc xây nhà riêng nhưng vẫn phải chung cổng chung sân vì ông ấy chỉ cho xây nha thoii đất vẫn đứng tên ông ý

7. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

ra riêng là đúng rồi bạn ah, mà mình nói thật nhé, ko phải cái kiểu là nói tôi thế tôi đi. mình thì trước khi đi cũng phải nói chuyện rõ ràng cho bà ấy biết, ko phải có kiểu chửi ba mẹ mình như thế, nói thẳng cho ba mẹ ck biết mà dạy dỗ lại con cái, hỏi xem giờ con gái bà ấy đi lấy ck, bên ấy họ chửi ngược thế chịu ko. mình làm dâu chứ ko phải là nô lê mà nói thế. bạn phải rõ ràng để ck bạn biết mà còn có cách ứng xử với gia đình anh ta và biết tôn trọng nhà bạn hơn.

8. daicanloc

daicanloc Thành viên tích cực

đất vẫn đứng tên thì mệt đấy m.n ạ, đên khi mà chuyện lớn là khó đấy :x

9. hana2711

Vậy nên em mới thấy mệt mỏi ạ.bao giờ em đc thoát khỏi cảnh khổ sổ nay em chỉ muốn bỏ đi cho đỡ mệt nhưng lại thương con lắm các mẹ ạ

10. nganle127

nganle127

mẹ nó hiền lành quá nên bị bắt nạt thì phải, híc, giờ mà còn cảnh bố chồng đánh con dâu nữa ư?
    mà mẹ nó đi là đi luôn, đừng có đi rồi quay về nhiều lần, họ lại coi thường thêm đấy. trừ khi chính ông bà ý xuống xin phép bố mẹ bạn, rồi xin bạn về thì hãng về. nếu ko thì tình cảnh lại vẫn thế mãi thôi. ở nhà riêng mà chung sân, nhìn thấy nhau suốt thì cũng vẫn nhiều vấn đề lắm.

ôi, chả phải tay mình :(

11. nhantranda196

nhantranda196

Em là em k chấp nhận những ai xúc phạm gia đình mình đâu ạ.

12. thuyha1961

thuyha1961

Gia đình nhà chồng đã thế mẹ cháu ra ở riêng cho nhẹ người: ở riêng không va chạm, nếu tốt thì mình đối xử tốt, nếu vớ vẩn thì không quan tâm nữa là được

13. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

Chia xẻ với Em nha . Điều tối kỵ trong mâu thuẫn là lôi cả bố mẹ người ta ra xúc phạm và vả nói đụng chạm đến con người ta

Em cũng có an ủi một phần là có chồng cũng thấu hiểu cho vợ . Chồng cũng an ủi và hứa khi có tiền sẽ ra riêng , và khi đón vợ về cũng sắp xếp được sự việc này

Thôi bước đầu cũng khó khăn nhưng sẽ qua thôi . Đối với bố mẹ thì cũng đối xử cho phải phép với người lớn . Họ không cho mượn cũng chẳng sao , ra đi được cũng là mừng rồi . Còn chị chồng xem như người dưng thôi

Chúc 2 Vợ Chồng đồng lòng đồng vợ nha

:) (u)

14. me_bin_bon

me_bin_bon

Mẹ nó hiền nên bị bắt nạt, thôi cũng sắp xây xong nhà, được ra ngoài sống tự do, đỡ khổ rồi, mn cố lên

15. ngoc tra

ngoc tra Bắt đầu tích cực

Trời, em mà như mẹ nó, đã đi phải đi cho trót chứ, kể cả ra ở trọ cũng được, người ta cũng ở trọ đầy ra đó thôi, (nhà em quê xa, chả bị ai đuổi cũng ở trọ đây nè, hi). chứ ở trên đất nhà bố mẹ chồng, haiz, rồi cũng k thoát khỏi cảnh bị hành hạ thế đâu ạ, thế còn riêng cái nỗi gì. cũng may mẹ nó có chồng thương. haiz

16. khongtinhdoi

khongtinhdoi Thành viên chính thức

cũng đành cố gắng thui mẹ nó à, rùi tìm cách giải quyết thui, nên trao đổi thẳng thắn bạn à

17. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

oài, giờ còn có tình trạng thế này nữa cơ ah.
    mn xây nhà gần chung cổng làm gì, đã xa thì xa hẳn cho đỡ phức tạp.

18. hana2711

em cũng muốn xa lắm đỡ phải nhìn nhau cho ngứa mắt nhưng khổ nổi ko có tiền mua đật nên đành chịu thôi

19. Thai Anh

Thai Anh

đã thế em đừng hiền nữa mà chửi sai em bậ lại thôi, con giun xéo mãi cũng phải oằn,c ây muốn lặng nhưng gió chẳng đừng. mình là con người chứ có phải xúc vật đâu

20. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó chịu đựng giỏi thật đấy, lần sau còn nhà chồng bắt nạt, thì bù lu bù loa lên, cho tất cả hàng xóm láng giềng người ta biết. Nói vào mặt chúng nó, là mẹ tôi đẻ tôi ra, nuôi tôi lớn, ko phải cho chúng mày bắt nạt. Nghe mà ức chế thay :mad: