Tranh luận: Chị Em Cần Làm Gì Để Giữ Chồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Cố-Gắng-Mỗi-Ngày, 30/3/2017.

1. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

XH càng phát triển, càng phải giao du nhiều, cũng vì thế mà cạm bẫy nhiều theo. Vậy làm sao để giữ ck 1 cách chủ động???
    1. Luôn đẹp:
    Phụ nữ rất lạ, ra khỏi nhà thì chọn đồ cả tiếng chưa xong, còn về nhà thì lôi thôi lách nhách; đều xuất phát từ quan điểm sai lầm là nghĩ trc mắt ck k cần phải đẹp. Mọi ng thử tưởng tượng xem, 1 ng đàn ông khi đến cơ quan, em nào cũng ăn diện như hoa hậu, về đến nhà nhìn thấy vợ mà tưởng nhầm bà ve chai vào nhà? Bên Tây họ cáo lắm, đang nấu ăn, ck gọi điện bảo lát nữa về ăn cơm, họ tắt bếp vào trang điểm, thay quần áo (thường là cái quần 5cm). Ck vừa mở cửa vào thấy vk đang chống phao câu làm bếp, k nhảy vào ôm... mới là lạ đó.
    2. Khen:
    Đàn ông chẳng qua cũng là đứa trẻ nít có râu thôi, cực kỳ thích khen, thích lời mật ngọt. Đằng này phụ nữ việt mình cũng hay khen, nhưng toàn khen thằng hàng xóm thôi, nào là anh nhìn ck ng ta kìa, anh ta giỏi chưa kìa... thế thì k bị ck nó đánh cho no đòn mới lạ. Tối về tập ngay đi, thấy ck đóng cái đinh vào tường cũng khen "anh giỏi ghê, em đóng mãi mà k đc", mà đóng cái đinh thì có cái gì đâu, nhưng tâm lý đàn ông nó thế, "thế thì mới gọi là đàn ông chứ, em làm đc thì lấy anh làm gì". Các bà thử xem, xong tối hôm đó chất lượng khác hẳn đấy.
    3. Chuyện ấy:
    Đừng lơ mơ nữa, theo số liệu thống kê 60% các vụ li hôn là do k khớp lệnh trên giường ngủ. Nhu cầu tình dục của đàn ông là vô cùng lớn nên đừng bao giờ coi thường “chuyện ấy” trong hôn nhân, nó chính là bí quyết giữ chồng rất tài tình của các chị em cao tay đấy. Đàn ông họ coi trọng kiểu cách trong quan hệ, do vậy chị em đừng để nhàm chán trong chuyện ấy. Phải chủ động mời chào và thay đổi liên tục nhé, đôi khi k thích trên giường ngủ đâu mà thích ở salon, ở trên bàn, trong phòng tắm, hay thậm chí ngoài vườn rau ấy.
    4. Làm chồng ghen:
    Bạn tôn trọng thế giới riêng của chồng thì cũng hãy cho mình thế giới riêng để xem cách anh ấy ứng xử với điều đó như thế nào. Biết cách làm cho chồng ghen thấy bạn vừa hấp dẫn vừa bí ẩn như hẹn hò, ăn uống, xem phim, hay du lịch mà không có anh ấy. Điều đấy sẽ khiến anh ấy tò mò và quan tâm tới bạn nhiều hơn. Tối đi làm về mua cái đt và cái sim rác, sau đó tự nhắn tin tán tỉnh vào máy mình, vứt đt đi tắm để cố ý cho ck đọc đc nhé. Khi đã có mối đe dọa từ thằng khác, ck sẽ phải yêu thương bạn nhiều hơn.
    ..........
    Còn 1 số vấn đề khác nữa như cơm ngon, canh ngọt, tài chính.... Nhưng mình nghĩ chỉ cần làm những việc cụ thể như vậy thì ck k thể nào rời xa bạn đc đâu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
    Đang tải...

2. Tuấn Auto

Tuấn Auto CHUYÊN MUA BÁN _ TRAO ĐỔI Ô TÔ CŨ

3. Jup Viec SV

Jup Viec SV Thành viên đạt chuẩn

Đồng ý với mẹ nó nhưng em thì bổ sung thêm phụ nữ mình nên hiểu và thông cảm cho chồng. Cùng chồng chia sẻ mọi việc.

4. meannhien36

meannhien36 Thành viên tập sự

Đồng ý với quan điểm của mẹ nó

5. queninh

queninh Thành viên chính thức

cũng hay đấy nhỉ nhưng thực hiện dc thì cũng khó :D

6. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

like. đúng là chuẩn với tâm lý đàn ông.

7. hamlamdep2610

hamlamdep2610 Thành viên mới

Có nhiều phụ nữ có con xong là bù xù tóc rối, chả quan tâm làm đẹp gì cả. phụ nữ mà, đừng bỏ bê bản thân quá, nếu không chính mình còn chán mình nữa mà

Mẹ My Kún thích bài này.
  8. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

phụ nữ thời nay k đc phép để bản thân m xấu xí , k đc đẹp nhưng phải gọn gàng sạch sẽ, đến phụ nữ m nhìn m nhiều khi còn chán huống gì các ông ck.

9. Giadinhmeocon

Giadinhmeocon Bắt đầu nổi tiếng

Chuẩn đấy ạ chị em mình phải chú ý tới ăn mặc 1 chút không thể thế nào cũng dc đâu ạ. Mình phải đẹp cho mình sau là trong mắt chồng nữa

10. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Điều duy nhất để giữ chồng chỉ có 1 thôi..cứ là chính mình, Làm những thứ mình thích, có cuộc sống và sự nghiệp của bản thân, lạc quan vui vẻ. Vậy là đủ.

depchanphuong thích bài này.
  11. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

Đầu tư cho sắc đẹp là đầu tư không bao giờ sợ lỗ vốn nhé các chị em :)

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  12. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

ít xiền đầu tư kiểu gì hả mn

13. Melanyc Peptide

Melanyc Peptide Thành viên sắp chính thức

Chẳng việc gì phải cố gắng để giữ chồng bạn ạ! Vì nếu như một người đàn ông đã cạn tình cạn nghĩa, có cố gắng bao nhiêu thì cũng chẳng thể níu chân. Nên cứ yêu bản thân mình, hạnh phúc với chính bản thân mình, đó sẽ là điều hạnh phúc nhất,

14. Mẹ My Kún

Mẹ My Kún Thành viên chính thức

Rất đồng ý với quan điểm của mẹ nó ạ. Mình phải yêu bản thân mình trước, đầu tiên phải luôn đẹp từ trong nhà ra ngoài đường để chồng đỡ chán

15. Trangxam2

Trangxam2 Thành viên tập sự

nên đẹp vì chính mình trước, đừng chỉ vì giữ chồng. Nhiều khi họ ngoại tình, bồ bịch đâu phải vì vợ không xinh đẹp đâu, chỉ vì họ ham của mới lạ mà thôi.

depchanphuong thích bài này.
  16. phuctieulinh

phuctieulinh Tieu Linh

Mình thấy phụ nữ ai cũng nên thơm tho, gọn gàng, xinh đẹp. Cho mình trước, có đẹp mới tự tin, mới thoải mái giao tiếp với mọi người. Chứ cứ lôi thôi lếch thếch đàn bà nhìn còn chán nữa là đàn ông.

17. Trangxam2

Trangxam2 Thành viên tập sự

đúng thế, không được phép lôi thôi. Đẹp mới có quyền :D

phuctieulinh thích bài này.