Chị Em Có Bị Nếp Nhăn Vùng Cau Mày Không ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi memebi, 16/8/2016.

1. memebi

memebi Thành viên tập sự

Các mẹ có bao giờ để ý đến nếp nhăn vùng này không ? Mình thì thây nó khá xấu xí. Mỗi khi mình biểu cảm thì làn da mình xuất hiện. sờ lên thấy chúng nó khá dầy và cảm nhận của chúng là loại bỏ nếp nhăn như thế này bó tay không loại bỏ được. Lên đây định hỏi xem có mẹ nào quan tâm đến nếp nhăn như thế này không hoặc có bị như tình trạng của em không cùng chia sẻ nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi memebi
    Đang tải...

2. thuyduongtx

thuyduongtx Bắt đầu tích cực

Nếp nhăn hình thành là do sự thiếu hụt collagen và eslatin. Nếp nhăn trán, hay vết chân chim chính là dấu hiệu của lão hóa da đấy chị ạ. Có 2 cách giúp chị lấy lại làn da tươi trẻ như hồi còn con gái.
    Cách 1: Chị đến Anrose Spa làm HIFU, căng da siêu vi điểm. Phương pháp này không cần phẫu thuật, mẹ em đã làm nên em biết.
    Cách 2: Cần bổ sung collagen cho da bằng thực phẩm và các loại collagen. Về collagen em thấy có collagen hãng Astalift Nhật Bản dùng ok nhất, loại này giá hơi đắt nhưng đảm bảo nguồn gốc, thành phần chị ạ.

3. minhha.hn

minhha.hn Thành viên đạt chuẩn

mẹ bao nhiêu tuổi rồi mà lo nếp nhăn thế mẹ? nếu mà trên 30 thì dưỡng da là đúng rồi nhưng mà dưới 30 mà đã bị nếp nhăn rõ thế thì cần xem xét lại nhé. da mẹ có thể bị lão hóa cao lắm rồi đấy. tốt nhất là chăm sóc da tốt 1 chút, nếu không thì nếp nhăn hiện rõ thì lại phiền, khó điều trị lắm. như mấy chị nhà giàu mới có tiền đi trẻ hóa da bằng laser chứ như chị em mình thì còn phải đắn do suy nghĩ nhiều lắm

4. memebi

memebi Thành viên tập sự

Mới 29 thôi mẹ hà ơi. Mình thấy của mình nếp nhăn vùng này xuất hiện rõ hơn mấy bà bạn cùng tuổi. Đang muốn đi tư vấn ở spa xem thế nào. Có mẹ nào có địa chỉ nào tư vấn tốt tốt tý không mách em với.

5. haiflc

haiflc Thành viên đạt chuẩn

Mình biết ở HN có 1 số Spa, thẩm mỹ viện uy tín, nhưng không biết mn ở khu đằng nào nhỉ.

6. holista

holista Thành viên mới

Mẹ ra đông á nhé, chất lượng lắm mình mới đi làm mặt ở đây về xong.

7. dangmen302

dangmen302 cảm ơn cuộc đời

ôi e cũng như chị này, còn trẻ hơn chị cơ, 1 phần vì có thời gian dài e cận ko đeo kính nên khi khó nhìn lại nheo mắt vào, cứ nheo vào nó lại thành nếp. giờ nó dày bịch, nhìn như cái rãnh ấy, nhìn mặt thành lúc nào cũng như cau mày vào :( rõ là chán

8. besieu

besieu Thành viên tập sự

Thế à bạn, mình thì không bị cận nên không biết nhưng mà cữ mỗi lần hơi biểu cảm tý thôi thì da cũng bị nhăn vùng này rồi. chán thật.

9. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

oh... 29 tuổi mà đã nhăn vậy rồi... chăm sóc da thôi bạn ơi..

10. ngochai98

ngochai98 Thành viên sắp chính thức

e trc cũng như chị tuy nhiên e xài Tinh Chất Chống Lão Hoá The Ordinary - The Buffet mua bên Zone22 dùng 1 thời gian thấy khác biệt hẳn chị ơi. Sp này giúp điều trị các dấu hiệu lão hóa như chảy xệ, thiếu độ đàn hồi, các nếp nhăn nông và sâu, bề mặt da sần sùi, thâm sạm, lỗ chân lông nở rộng, chị thử dùng đi, đảm bào da mặt trẻ ra đấy ạ