chị em dâu đến cái mắc áo cũng cất dùng riêng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi cunbongxinh8x, 5/4/2013.

1. cunbongxinh8x

cunbongxinh8x Banned

Chào cả nhà
    Hic mình bức xúa quá đành lên đây tâm sự với các mẹ để giải tỏa lòng mình ạ.Nhà chồng em có 3 anh em trai,2 người sống cùng bố mẹ là vợ chồng em và vợ chồng anh kế,anh kế chồng em thì nghiệ heroin 10 năm nay rồi đi cai mấy lần vẫn vậy.Cách đây 2 năm cũng lấy đc vợ từ ngày lấy vợ đến giờ hình như cũng cai nghiệ đc các mẹ ạ.Nhà em có con gái 5 tuổi quần áo thì nhiều vô kể vì luc nào em cũng mong có cô con gái để cho ăn diện mà,năm ngoái vc anh kế cũng sinh bé gái,bao nhiêu quần áo của con em từ hồi lọt lòng tới giờ em đều cho hết(vì nghĩ hoàn cảnh người ta ko có tiền mua nổi 1 cái giường nên em thấy thương),con bé con để mùa đông nên quạt sưởi em cung cho mương,rồi máy say sinh tố để say đồ cho con,chậu tắm,giỏ đựng quần áo....nói chung ngoài bỉm và giấy ướt ra thì đa phần là dùng đồ của con em.Tới khi em sinh bé thứ 2 cách con của anh chi 11 tháng,sinh con nhỏ tât nhiên em phải cần đến những đồ phục vụ bé sơ sinh nên lấy lại một số đồ để dùng....trả đồ có vr khá khó chịu vì cháu vẫn còn dùng sao cô lại đòi(chẳng lẽ em cho mượn đồ bây giờ lại đi mua đồ mới cho chon để dùng à?mà kinh tế vợ chồng em đâu có khá).Từ đó 2 gđ gần như ko quan hẹ với nhau nữa.Khi sinh bé thứ 2 em thấy ở nhà có rất nhiều mắc áo trẻ con nên em ko mua nữa,hôm trước lên phơi quần áo thấy đồ của bé gái kia khô rồi nên em gỡ móc ra để móc đồ mới giặt,đến hôm sau lên phơi đồ cho con ko thấy con 1 cái mắc trẻ con nào nữa.E ra siêu thị mua máy chục cái về dùng mà trong lòng buồn quá các mẹ ạ, 2 chữ "tình người"trong xã hội bây giờ sao khó tìm quá vậy?chẳng lẽ khi còn nhờ vả mình thì mới tốt,ngọt ngào với mình còn nhờ xong rồi thì phủi tay luôn sao?Thực sự em thấy rất buồn và thất vọng,mong các mẹ chia sẻ và tư vấn cho em nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cunbongxinh8x
    Đang tải...

2. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: chị em dâu đến cái mắc áo cũng cất dùng riêng

hjhj sống chung là như vậy đấy mẹ nó ạ...ko sao đâu..kệ thôi mình chả phải nhờ ngta thì lo j đâu...người lớn làm cha làm mẹ rồi mà sao suy nghĩ ngắn mẹ nó nhỉ

3. cunbongxinh8x

cunbongxinh8x Banned

Chồng em cũng nói như chị đấy nhưng em vẫn ấm ức lắm,em thấy tiếc cho lòng tót của mình đặt nhầm chỗ

4. baby_bobby

baby_bobby Bắt đầu nổi tiếng

Thông cảm với em khi có bà chị "xấu tính". :D . Nhưng cũng may là bà chị ý chưa chi đã lộ bản chất thế rồi. Như vậy em càng đỡ mất công đối tốt với bà ý làm gì nữa. Hãy cứ lo cho con cái, gia đình và bản thân đi em à. Xấu tính như bà ý rồi cũng chịu những hậu quả k mấy hay ho đâu. :D

5. Thai Anh

Thai Anh

nhờ cái móc áo mà em hiểu ra được bụng dạ nàng chị dâu đó em, bơ đi thôi em ah, gieo nhân nào thfi gặt quả ấy!

6. cunbongxinh8x

cunbongxinh8x Banned

các chị biết ko giờ em nghĩ ăn ở thế nào mới vớ phải chồng nghiện chứ các chị nhỉ.Đời còn dài lắm,ông trời có mắt mà

7. Paidu

Paidu Bà già cốm

Thôi, bực tức lúc ấy thôi mẹ nó ạ, dù sao các cháu lớn lên vẫn là anh em con bác con chú với nhau. Giận rồi bỏ qua thôi. Chỉ nên tránh gặp nhau như thế là được rồi.

8. Me Soc va Nghe

Me Soc va Nghe Bắt đầu nổi tiếng

Mong mẹ nó sớm bỏ được cái bực trong mình để 1 ngày đẹp trời nào đó, bà chị dâu kia sẽ phải tự thấy xấu hổ trước toàn thể họ hàng vì tính ích kỷ của mình. Gieo gió ắt gặt bão mà bạn!

9. cunbongxinh8x

cunbongxinh8x Banned

Em cũng biết dù thế nào cũng chẳng thể ko nhìn mặt nhau cả đời đc vì ông bà vẫn còn sống mà.Cái em thấy thất vọng là tình người các mẹ ạ,đúng là chưc "con"đứng trước chữ "người"

10. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

nói chung là cứ bơ đi mà sống mẹ nó ạ, chả giúp cũng chả phạm đến người ta làm gì

11. cunbongxinh8x

cunbongxinh8x Banned

Nói là như vậy chứ nhưng đúng là bức xúc lắm các mẹ ạ,rõ ràng mình giúp rất nhiều đâu có cần trả ơn vạy mà còn...

12. mecubin.tk

mecubin.tk Bắt đầu nổi tiếng

Vc e cũng đang ở trong nhà với vc chứ thím,nhưng vc e đi làm ngoài này cả năm,về chỉ có một vài lần nên ít va chạm. Nhưng mình sống làm sao để phúc cho con thôi các mẹ ạh!

13. Sóc xinh yêu

Sóc xinh yêu Smiling Face

Mình thấy qua cách nói của bạn, thì trách người phải nghĩ đến ta. Cái cách bạn nói về vc anh ruột của chồng bạn chẳng khác nào là về 1 người xa lạ, chẳng qua là ở cùng thôi. Tất nhiên người biết điều khi thấy bạn sắp sinh sẽ khắc có ý tứ chứ ko để bạn phải đòi. Nhưng mà....có nhất thiết phải đòi ko?..... Có phải đấy là cách duy nhất ko?......... Tớ thấy cả 2 việc làm của bạn mà bạn kể ra: đòi lại đồ và bỏ quần áo cháu mình ra. Mình đều thấy khó mà ủng hộ được lắm.

Chuyện như thế này, nói thật, cũng có góp phần của bạn đó.

14. Sóc xinh yêu

Sóc xinh yêu Smiling Face

Bạn có thể giúp gấp 10 hay 100 lần bây giờ. Nhưng cái cách bạn đối xử với anh chị của bạn, thì.... Người ta nói "của cho ko bằng cách cho".

15. cunbongxinh8x

cunbongxinh8x Banned

vậy theo Soc_xinhyeu mình phải làm sao?đi mua đò mới hoàn toàn trong khi mình có va cho mượn a?(nếu KT mình khá giả chắc chắn sẽ làm điều đó ngay),rồi quần áo phơi đã khô cũng ko đc rút vào để phơi quàn áo ướt à?Mình nghĩ con người sống với nhau bằng tấm lòng chứ ko phải lời nói.Nhưng người vô ơn thì chẳng có gì phải nói nữa cả