chị nào có bí quyết giữ vóc dáng sau sinh ? giúp em với

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi toctien_4000, 9/9/2008.

1. toctien_4000

toctien_4000 Thành viên mới

Hồi còn con gái cho đến lúc lấy chồng , lúc nào mức cân nặng của tôi cũng giao động từ 46 đến 48kg đến lúc có bầu va sinh em bé thì phát tướng ra , đặc biệt là ở vùng bụng ::)( , Tôi nghe người ta nói cho con bú sẽ nhanh chóng ốm lại , nhưng nay em bé đã 7 tháng rồi ma người thì cứ phì dần , mà đặc biệt la sinh dạy tôi không ăn uống nhiều, vậy mà không hiểu sao , mập ở dâu cho đành , đằng này chỉ mập o bụng , ma tôi thì lại đang ở nhà để chăm con nên cũng không thể đi tập thể dục được , buon quá , từ 1 người mẫu chuyển thành bà béo xấu xí

Xem thêm các chủ đề tạo bởi toctien_4000
    Đang tải...

2. eva_quangninh208

eva_quangninh208 Thành viên tập sự

Không biết có phải tùy từng người hay không mà ngày trước mình phải chờ đến 1 năm sau khi sinh vóc dáng mới bắt đầu trở lại bình thường và sau 1 năm tiếp theo nữa mới như lúc đầu được. Tất nhiên là do lúc mang thai và sau khi sinh mình ăn quá nhiều nên phát tướng quá vì vậy mà cũng lâu để có thể trở lại bình thường. sau 1 năm kiêng mọi thứ thì cơ thể mình tự nhiên lại nhỏ lại như trước.

3. Mẹ Còi xinh

Mẹ Còi xinh Thành viên chính thức

Ui, đa số là thế ý mà, tớ đây này, bạn tớ đa số đều thành bà béo ụt ịt sau sinh, được mỗi cái trắng hơn nhiều, phải sau 1 năm tớ mới về lại gần như cũ và sau 4 năm thì mới y như cũ, chẳng phải kiêng gì đâu bạn ơi, cứ đi làm là gầy lại thôi, tất nhiên ăn ít chất béo, uống ít sữa, tớ chả tập tành gì vì tớ lười vụ này kinh khủng

4. mẹ Miu

mẹ Miu Thành viên tích cực

Bác yên tâm đi , mấy tháng nữa con được hơn 1 tuổi là bác sẽ trở lại vóc dáng cũ ngay thôi , lúc đó mới đúng là gái 1 con. Như em đây này , mặc vừa hết quần áo cũ rồi .

5. hamaxinh

hamaxinh Banned

Mình thì ko đủ kiên nhãn để đợi tự nó trở lại vóc dáng cũ nên chọn phương án đi giảm béo..Cũng đạt được hiệu quả nhanhmà bây giờ mình chưa bị béo lại đâu bạn ạ!

6. thanh_huyen79

thanh_huyen79 Thành viên chính thức

Điều này còn tuỳ thuộc khá nhiều vào chế độ dinh dưỡng trước cũng như sau khi sinh. Hồi mang thai cũng như sau khi sinh mình ăn rất ít nên cũng chẳng tăng cân là bao nhiêu. Sau khi sinh xong khoảng 5 tháng người mình còn gầy hơn trước.

7. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Đúng là tùy theo cơ địa mỗi người nhỉ, mình thì mau xuống cân nhưng mỗi tội cái bụng nó to nên phải xoa kem quấn tan mỡ cho nó xẹp, chứ ko vóc dáng như hình thoi thì kì lắm.

8. thuylinh82

thuylinh82 Thành viên tập sự

thường thì bao giờ khi mới sinh ai ai cũng bị thế mà, mình cũng vậy đó. Khi sinh xong còn ko dám nhìn mình nữa. Nhưng khoảng 1 năm sau thì cơ thể mình lại tự teo nhỏ đi. Cũng tùy cơ địa từng người thôi, có người thì nhanh hơn nhưng cũng có người cần khoảng thời gian lâu hơn nhiều. Nếu muốn nhanh thì phải tập luyện thôi bạn ơi

9. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

ổiTời ơi, con mình được 3 tháng rùi vậy mà cái bụng mình nó còn to ơi là to như có bầu đứa nữa. mấy đứa cháu mình không biết lại hỏi mình là: cô có bé đang nằm trong bụng nữa hả? Làm mình rầu hết sức. Ai cũng nói khoảng 1 năm nữa phom người trở lại bình thường mà khong biết có phải vậy không?

10. Bame_Bin

Bame_Bin Thành viên chính thức

Ngày trước khi sinh mình cũng như bạn, khoảng 46-48 kg. Giờ bé nhà mình được 5 tháng rồi mình khoảng 51kg (không mập lắm, mọi người nói thế). Ai cũng nói đi làm là ốm lại ngay. Cơ quan mình mấy chị đi làm lại sau sinh là cứ mỗi tháng sút một kí nên bạn cũng đừng lo wá, mà mình lại hay uống sữa nữa thấy cũng có mập lên mấy đâu, nếu bạn sợ thì uống sữa tách béo, ăn các loại thịt trắng như gà, cá thu,... các loại thịt đỏ như thịt heo nạc, thịt bò... đừng ăn các loại thực phẩm nhiều chất béo, cố gắng tập cơ bụng tuần ba lần(khoản này là mình lười nhất).chúc vui!

11. chiko1982

chiko1982 Thành viên rất tích cực

Sau khi sinh em cũng lên 15 cân so với thời con gái, bây giờ do kiên trì tập luyện (mỗi ngày 1 tiêng erobich) em đã giảm được 8kg rồi nhưng vân còn béo lắm (nhất là vòng 2). Phải tập luyện tiếp thôi! Mẹ nào béo giống em hãy tập luyện đi kết hợp cả bớt ăn một chút, đừng hy vọng con lớn sẽ tự gầy.

12. baoduy

baoduy Banned

Lúc mình mới sanh cũng mập lên 12kg đấy. Khi con 1t mình mới bắt đầu lo tập thể dục, nói cho oai vậy thôi chứ chỉ dành 10-15" lắc vòng thôi, bây giờ thì nhon rồi nhưng cũng không như thời con gái được đâu các Mẹ ơi.

13. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

Eo,thấy các mẹ béo mà thèm...mình sinh xong gầy vêu vao,da xanh mươt...

14. Mẹ Kevin

Mẹ Kevin Thành viên chính thức

Em thì lên 17kg, nhưng giờ lại 46kg. Cũng tự xuống, chẳng tập tành gì, mỗi tội bụng thì béo hơn tí.
    Vẫn mặc vừa đồ cũng,nhưng cứ cảm giác bụng to nó lòi ra.hehehe...
    Kiểu mà sau 4năm mới về form cũ, chắc lại lên đứa thứ 2 thôi.
    Mà em nghĩ không có người giúp việc thì lại nhanh lấy lại form đấy các Mẹ ạ.

15. bill_ty

bill_ty Thành viên chính thức

Ðề: chị nào có bí quyết giữ vóc dáng sau sinh ? giúp em với

Lúc sinh 4 tháng là mình thon gọn lại, mặc áo thun như thường, nhưng đến tháng 8-9 , mình làm biếng tập thể dục, lại lúc con mình thay đổi giờ giác, cứ đúng 8h là a đòi đi ngủ, mẹ mới ăn no lên ấp cho bú ngủ, thế là mới có 1 tháng mà cái bụng phình to ra, hic hic, cái gì không mập, cái bụng mau mập kinh dị, nhát là mấy mẹ sau khi sinh . Thế là mình uống nước chè vằng lại, hồi trước có uống nhưng đến 5 tháng không uống, đến 9t uống lại cho mau tiêu mỡ, sau đó mỗi lần ngồi làm gì hay rảnh, là mình tập động tác hít thở, co vòng bụng lại, làm khoảng 5-10 phút, ngày làm 3-4 lần, khoảng 1 tuần là bụng xẹp hẳn đi đó, chứ mình cũng lười tập thể dục, không thì nằm vươn vai thót bụng lại, cũng rất hiệu quả

16. sanhangkhuyenmai.net

sanhangkhuyenmai.net sanhangk***enmai.net

mình cũng phải cai sữa cho con mới về dáng cũ , chị em sau sinh chủ yếu béo bụng. Bạn cai sữa cho con xong đi tập thể dục là về dáng cũ nhanh mà, chúc bạn sớm lấy lại vóc dáng hồi con gái nhé.

17. hieu11008

hieu11008 Thành viên đạt chuẩn

Trong thời gian đầu phải cho con bú nên vẫn bồi dưỡng, không có chế độ ăn kiêng, thích gì ăn thoải mái và khi lượng cân vượt qua 48kg thì hạn chế và ghìm lại để giảm cân. Sau hai tháng mình xiết chặt chế độ ăn uống và kết hợp thể dục.

Khẩu phần ăn của mình hạn chế tinh bột, chất béo, chất ngọt nhưng vẫn uống nhiều sữa để nạp đủ năng lượng và không bị hốc hác. Phần bụng sau khi sinh bao giờ cũng là nỗi khổ, nỗi lo lớn nhất.

Mình cũng rơi vào tình trạng đấy, phải mất 6 tháng chạy bộ, nhảy dây- mỗi ngày chạy 1giờ kết hợp với massage và thoa kem mỗi ngày trước khi đi ngủ mới đánh tan được lớp mỡ tích tụ ở đây.

Tuy nhiên, vẫn không thể nào lấy lại được dáng vẻ thời xưa, làm cách nào thì phần này trông vẫn đầy đặn hơn thời con gái. Khi đi ra ngoài chọn trang phục với những chiếc áo rộng hơn khổ người một tý, hoặc chọn loại đầm ngắn màu đen, hoặc rêu có tầng cao đến ngực để che bớt khuyết điểm.

mình chỉ lo nhất là phần bụng, ngoài ra vẫn cho con bú như thường nhưng vẫn giữ được vòng 1 cân đối có lẽ là nhờ gen.

18. ngocanh299

ngocanh299 Thành viên tập sự

Lúc trước mình sinh em bé xong được chị bạn là Bác sĩ khuyên dùng Tinh bột nghệ có tác dụng giảm béo. Sau khi dùng 3 tháng da dẻ hồng hào. Kết hợp tập thể dục 30phut/ ngày. kết quả là giảm duoc 8kg.
    Chúc các mẹ mau chóng lấy lại vóc dáng

19. Viet Nature Travel

Viet Nature Travel Hotline: 09363 13974 ^^

Uống trà xanh đi mn ơi.
    Uống thường xuyên luôn nhé.

20. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

chịu khó tập luyện hoặc dùng các gói chăm sóc sau sinh mẹ nó a