Cần giúp: Chi phí quản lý chung cư quá cao, chưa mua nhà, nhìn bảng chi phí thì buồn rười rượi các m

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi abcd106, 6/9/2013.

1. hellomoto2

hellomoto2 Thành viên tập sự

Ðề: Chi phí quản lý chung cư quá cao, chưa mua nhà, nhìn bảng chi phí thì buồn rười rượi c

bên tân phú gần nhà em mới khai trương cái aeon. Khu đó hình như cũng xây chung cư, đất quá trời lun, dân có tiền đúng là sướng

Đang tải...

2. dochipxinh

dochipxinh

Ðề: Chi phí quản lý chung cư quá cao, chưa mua nhà, nhìn bảng chi phí thì buồn rười rượi c

Khu chung cư em ở - Đại Thanh
    Phí quản lý an ninh, thang máy, vệ sinh: 150.000/ tháng
    Phí gửi xe máy 80.000/ xe ( có quẹt thẻ hẳn hoi nhá)

Các mẹ cứ so sánh ở mấy khu cao cấp nó chả cao

3. Me Đan Thanh

Me Đan Thanh Thành viên rất tích cực

Lấy đâu ra trừ nhà tái định cư
    Toàn 3k/m2, chung cư xa tít trong hà đông khu 16B nguyễn thái học - HĐ còn phí 4k/m2.

4. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Chuẩn, so sánh thì vô cùng lắm. Cô giáo em riêng tiền gửi ô tô 1 tháng đã 12tr hay sao í, cô em ở 88 Láng Hạ í. Chứ e nghĩ người ta tạo nên chung cư giá thấp hơn để phục vụ nhu cầu người dân thì phí cũng hok quá cao đâu ạ

5. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Chung cư cao cấp thì phí khiếp rồi
    chứ như bình thương như đại thanh thì tháng khoảng 3-5 trăm thôi mà

6. Mẹ Tôm style

Mẹ Tôm style mẹ trẻ style :)

gửi xe 1 tháng mà 12tr á nàng ơi ????????????????

7. dochipxinh

dochipxinh

Chắc em í nhầm, 1,2 triệu chứ ko phải 12trieue đâu
    Ở đâu thì ở mình cảm thấy hài lòng là ok rồi
    Nhiều nhà em thấy đóng phí quản lý có 150k/tháng lại đòi yêu cầu dịch vụ được như royal thì nó kệch cỡm lắm

8. nhuy19884

nhuy19884 Sâm-Nấm linh chi Hàn Quốc

mình thì chịu khó ra xa ở tí, ở khu gần cầu văn điển đó, cũng ko quá xa, mua mảnh đất nhỏ 30m 615 triệu, xây lên nữa, nhưng mà là của mình. Chồng em ko thích ở chung cư vì nhiều phí thu vô lý, kể cả mình sửa nhà hay gì cũng tính hết, chưa kể là diện tích nhà bị tính sai thiệt mấy mét. Công ty em có 2 người ở đại Thanh mà đã có vụ tưng dưng bị nổ bóng đèn trong nhà tắm, rồi thì mấy phí trên trời gì đó rồi

9. hatran.enviro

hatran.enviro

e k có tiền nhưng cũng k khoái chung cư lắm hiccc, làm trog ngành mới thấy nó xây ẩu haizzz, thôi cố kiếm căn mặt đất vậy :(

10. Me_Ốc

Me_Ốc

Bác bên Đại Thanh mới? E bên Xala nhé. E đồng ý là so sánh thì nó là vô cùng cơ mà nếu mấy phí kia bác liệt kê ra bác bảo là ko cao thì e đến chịu. E thấy nó là "cao" ạ còn tất nhiên cao bao nhiêu thì vẫn chấp nhận được miễn là mình thích chấp nhận, he he. Mìn đã mua được nhà mà lại ko trả được phí dịch vụ các kỉu thì vô nhí bác nhể.

Trả lời vì sao nó cao bác nhé.
    - Phí gửi xe máy 80k/xe. Xala cũng thế. Thật là quá quá cao. Bên mấy khu trung tâm như Trung Hòa, Nhân Chính.. . hay bên mấy khu chung cư kiểu như chung cư Xala, Đại Thanh là Văn Khê, Văn Phú ... í phí gửi xe có 35k hay 40k/th thôi. Với 1 cá nhân thì vài chục có là giề đâu bác nhể, cơ mà so với mấy nghìn căn hộ thì là cả vấn đề to đùng ngã ngửa rồi. Vé xe 80k gửi được 2 xe rồi còn đâu.
    - Phí quản lý an ninh, thang máy, vs ... tóm lại phí quản lý chung cư đúng ko: Bên bác thu 150k/th? mà theo như e biết bà con dân Đại Thanh là cũng chiến đấu cho công lý khá là tốt đấy, dân mạn Xala nhà e về ở 1 time rồi là ai cũng thich yên + bình nên thôi chả có chiến đấu mấy gì cả đâu cơ mà bên em phí quản lý chỉ thu có 120k/th thôi bác nhé, và gần đây mới tăng lên 140k/th. Rất nhiều hộ ko đóng 140k/th vẫn chỉ đóng 120k/th mà vẫn thấy chạ làm sao cả. 1 năm của bác = 1.8tr rồi còn của nhà e chỉ = 1.5tr. 300k là đủ đóng tiền điện cho 1 phòng rồi còn đâu. Vậy lại nhân với mấy nghìn hộ hay mấy chục nghìn hộ xem ra là bao nhiêu?

Quay lại phí quản lý an ninh ... nọ kia tất tần tật bên mấy khu như trung hòa nhân chính, Đại Hưng hay gì bên Long Biên, Văn Khê, Văn Phú ... tất cả có 90k hay là 80k gì dó ạ. Bà con ở đây cũng chiến đấu ác lắm để ra con số 80-90k/th kia mà nếu chưa so sánh thì có lẽ chất lượng dịch như thang máy, vs bên Trung hòa, nhân chính với Long Biên là hơn hẳn rồi. Văn khê, văn phú thì cũng chỉ như xala, đại thanh thôi cơ mà sao họ cũng chỉ thu phí có 80-90k nhỉ.
    Vậy có chăng dân xala, đại thanh giàu roài hí hí.

11. Xuka Nguyen

Xuka Nguyen http://www.saonhi.vn/71256/tran-minh-khang

đúng đó mn ah, mình cũng thuê ccmn mà còn thêm mỗi quý quỹ cc 300k nữa, lại hàng tháng phát sinh sinh nhật nhiều lắm...đủ thứ, nhưng ko có điều kiện mua nhà nên vẫn phải tiếp tục công cuộc thuê nhà, buồn lắm ý :(

12. dochipxinh

dochipxinh

Vụ chiến đấu để giành lại quyền QL từ CĐT cần có time, cư dân hiện tại chưa về ở hết nên rất khó có thể thực hiện ngay được
    Có lẽ em thuộc dạng AQ cao
    Em đi thuê nhà 10 năm nay rồi, thành ra khi được về ở nhà mình em vẫn chưa hết cảm giác lâng lâng
    Ở cái nhà cũ 20m2 ẩm thấp, điều kiện sinh hoạt hạn chế, xe cộ để chật chột
    Em AQ thế này này
    - Mua nhà mặt đất thì ko mất tiền gửi xe cơ mà diện tích nhà mình sẽ bị 2 cái xe ấy nó chiếm, bụi và bẩn nữa.
    - 150k phí quản lý thì bao gồm phí vệ sinh thang máy, hành lang, phí chiếu sáng điện thang máy, hành lang.
    Vài chục K thì bớt 1 vài bữa ăn sáng thay phở = xôi 7k thôi, coi như đổi món\
    Đổi lại ở nhàchung cư , con em có nhiều bạn hơn cùng tầng có rất nhiều ban cùng tuổi, đi học về con có thể sang nhà bạn chơi
    Nhà ko bị ẩm mốc, kể cả khi trời nồm
    Quần áo ở tầng cao, phơi 1 ngày là khô , bước về đến nhà là sạch sẽ ko bụi bặm, ko tiếng ồn của xe cộ qua lại như nhà mặt đất

Me_Ốc thích bài này.
  13. Me_Ốc

Me_Ốc

Nhât trí luôn, như e nói ở trên, miễn là bác chấp nhận và thấy hài lòng là Ok.
    TUY NHIÊN, bác ko được nói là mức phí này thấp. Vì thực tế là nó ko hề thấp hị hị.

14. hoatrucbach01

hoatrucbach01 Thành viên nổi tiếng

có lẽ là chung cư cao cấp thôi chứ làm gì mà nhiều thế đâu, mấy căn chung cư nhà tớ đang cho thuê tớ tháy phí toàn dưới 1M thôi mà.

Me_Ốc thích bài này.