Kinh nghiệm: Chi sẻ kinh nghiệm cho da tổng hợp mùa hè thì dầu, mùa đông thì khô, mỏng, nhạy cảm, dẽ đỏ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Evaplus.collagen, 22/3/2012.

1. Evaplus.collagen

Evaplus.collagen Thành viên mới

Dear Các Mẹ!
    Mình lập topic này để các mẹ có da giống như mình chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc cho làn da "da tổng hợp mùa hè thì dầu, mùa đông thì khô, mỏng, nhạy cảm, dẽ đỏ". lúc nào da mình cũng ở tình trạng đỏ đỏ hồng hồng, mọi người ở ngoài không biết tưởng mình trắng hồng, nhưng mà chỉ bản thân mình mới biết đấy là do da mình đang bị kích ứng vì nắng. Mùa đông thì da khô lẻ như da rắn, mùa hè thì dầu bóng hết cả mặt, chỉ sơ sẩy cái là mặt nổi đầy mụn chủ yếu là ở gần miệng và cằm, mỗi lần thời tiết thây đổi là bị dị ứng dạng viêm da rất ngứa và mẩn đỏ. Còn nói tới mỹ phẩm thì thôi rồi, gần như không dùng được loại nào luôn, đặc biệt mà dùng sản phẩm nào mà có tính tẩy cao xong là biết tay luôn... Nên em chỉ có rửa mặt nước muối ngày 2 lần thôi. Các mẹ có hoàn cảnh tương tự với mình vào đây chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc cho da giống mình nhé!
    Thanks các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Evaplus.collagen
    Đang tải...

2. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

Ðề: Chi sẻ kinh nghiệm cho da tổng hợp mùa hè thì dầu, mùa đông thì khô, mỏng, nhạy cảm, d

may mà da e là da thường chứ k mẫn cảm thì khổ lắm