Chia Sẻ Bí Quyết Để Trẻ Không Bị Ho Và Nhiễm Cảm Lạnh

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi hangtt81, 11/1/2019.

1. hangtt81

hangtt81 Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ,
    Mình thấy thay đổi thời tiết khá nhiều mẹ đau đầu vì con hay bị ho hắng, bản thân mình cũng nuôi hai con nhỏ và thấy có một cách rất hữu hiệu mình muốn chia sẻ với các mẹ, hi vọng sẽ giúp được các mẹ chăm sóc con tốt hơn.
    Con mình thường ở nhà bà chăm sóc rất kỹ, giữ ấm cho con đầy đủ nhưng giữ ấm chân là điều rất quan trọng, khi giữ ấm chân tốt sẽ giảm khả năng nhiễm lạnh của con.
    Tuy nhiên con mặc ấm quá cũng dễ bị đổ mồ hôi, như con mình mồ hôi trộm rất nhiều trước khi đi ngủ nên khi các con mới ngủ các mẹ cố gắng lấy khăn xô lau khô phần sau gáy xuống đến dưới gáy một chút để con đỡ nhiễm lạnh dưới phần phổi.
    Một bí quyết quan trọng là mình dùng tinh dầu tràm cho con, thực tế mấy năm nay chưa bao h con mình thiếu tinh dầu tràm, các mẹ nhớ là tinh dầu tràm chứ không phải dầu tràm vì dầu tràm nóng. Ban đêm khi con đạp chăn ra chỉ cần có tiếng ho húng hắng thôi các mẹ kiểm tra nếu không có mồ hôi mà lưng con hơi lạnh là do con bị nhiễm lạnh nên ho, các mẹ lấy ít tinh dầu tràm cho vào lòng bàn tay rồi vuốt nhẹ sống lưng cho con để giải bỏ phần lạnh đó. Cố gắng được như vậy thôi thì con sẽ không bị nhiễm lạnh và không ho hắng các mẹ ạ.
    Mình thấy thực sự hữu hiệu nên chia sẻ lại, tinh dầu tràm mùi hơi hắc, mới đầu dùng cũng khó chịu chút nhưng dùng lâu cũng quen. Các mẹ thử áp dụng xem, nếu con mẹ nào hay bị ho do nhiễm lạnh và phải uống kháng sinh khi sốt thì áp dụng cách này sẽ giảm được 70-80%.
    Mình không bán buôn gì và cũng không biết ai bán dầu tràm đâu, mình thấy thực tế kinh nghiệm của mình thì chia sẻ cho các mẹ để các con đỡ khổ, tránh các mẹ nào hiểu nhầm là PR cho ai, hi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hangtt81
    Đang tải...

2. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Thành viên rất tích cực

để em thử xem, chứ 2 lần lạnh sâu, bé nhà m húng hắng ho, rồi lại ho nặng hơn

hangtt81 thích bài này.
  3. hangtt81

Bạn nhớ mua tinh dầu tràm nhé, trước khi đi ngủ bôi cho con ở hai gan bàn chân, bôi 1 ít sau lưng con và xíu xíu ngay hai mang tai sau gáy, hiệu quả lắm đó mẹ nó

Bột Cafe thích bài này.
  4. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

cảm ơn thông tin của mẹ nó nhé

hangtt81 thích bài này.
  5. hangtt81

Vâng, mẹ nó, mình hi vọng nhiều mẹ biết cách này để các con đỡ phải uống kháng sinh nhiều!

6. hangtt81

Cách này áp dụng cho chính người lớn cũng rất tốt đó các mẹ, đó chính là lý do ngày xưa các ông bà mình hay để một lọ dầu ở giường ngủ, cần thì bôi luôn, nó cũng tránh cảm lạnh

7. NguyenTu91

NguyenTu91 nguyentu91

thông tin hữu ích, cảm ơn bạn

hangtt81 thích bài này.