Chia Sẻ Bí Quyết Làm Giàu Cho Những Người Mẹ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi nguyễn thị hồng trinh, 18/7/2018.

1. nguyễn thị hồng trinh

nguyễn thị hồng trinh Cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm về làm giàu

Chào các bạn, mình tên là Trinh, là một người mẹ đã có con hoặc nhiều người con, chắc hẳn vẫn muốn mình có thể đi làm, kiếm tiền, trang trải cuộc sống với chồng và con mình, nhưng vì phải lo cho gia đình, lo cho con, làm bếp núc, không thể kiếm tiền bằng cách làm việc trên công ty hay làm thuê cho người khác, chính vì vậy, hôm nay em sẽ chia sẻ bí quyết vừa chăm sóc con nhưng vừa có thể ở nhà kiếm tiền. Theo em nghĩ, cách thứ 1:
    buôn bán vốn là nghề không cần bằng cấp, không cần khiêng vác nặng nề nhưng vẫn có thể kiếm ra rất nhiều tiền, chính vì thế, dù là một người mẹ phải lo đủ thứ nhưng theo em nghĩ cũng có thể kiếm tiền bằng cách buôn bán như thế này, đến đây các mẹ sẽ thắc mắc rằng, mình cần buôn bán cái gì để sinh lời nhiều? bán gì để có thể thu hồi vốn nhanh? Theo em nghĩ, thời trang và mỹ phẩm tự nhiên đang là những sản phẩm rất rất bán chạy hiện nay, về thời trang chúng ta nên bán những thứ như: ví, túi xách, thắt lưng, áo free size,... bởi vì chúng không cần một số vốn lớn. Là một người buôn bán, chúng ta cần nhiều mẫu mã khác nhau, càng đa dạng càng tốt, vì vậy bán những món đồ ở trên là tốt nhất vì nó không có size. Lấy một ví dụ, nếu chúng ta bán áo hay quần thì cứ 1 kiểu như vậy ta lại phải lấy rất nhiều size bởi vì chúng ta có rất nhiều khách hàng có ngoại hình khác nhau, không thể cùng được một size, điều đó làm cho ta tốn một số vốn rất lớn nhưng mẫu mã, hình dáng lại không được đa dạng. Vậy các bạn có thắc mắc rằng nếu muốn bán hàng thì phải lấy sỉ từng mẫu từng mẫu, vậy làm cách nào mình có thể lấy rất nhiều mẫu mã khác nhau nhưng giá vẫn vô cùng rẻ? Hàng vẫn chất lượng? Nếu các bạn là người thường xuyên mua đồ hiệu, mua về thời trang thì có thể thấy rằng dù là đồ hiệu hay đồ chợ, dù là chất lượng cao hay thấp thì đều có một đặc điểm chung là được làm từ Trung Quốc, đa số chỉ có nhập khẩu từ Trung Quốc thì chúng ta mới có được đồ giá cực kì rẻ nhưng vẫn đảm bảo chất lượng của nó. Nếu các bạn muốn mua hàng số lượng lớn hay cực lớn mà muốn giá rẻ cực rẻ thì có thể vào wed http://www.alibaba.com/ đây là một trang wed bán hàng rất chất lượng, giá thành lại rẻ. Nếu các bạn muốn mua đa dạng kiểu mẫu và số lượng cực ít, tối thiểu 1 cái nhưng vẫn được giá cực rẻ thì có thể truy cập vào https://world.taobao.com/ đây là một trang wed bán hàng số lượng nhỏ, nhưng rất rẻ và chất lượng.
    Còn về mỹ phẩm chúng ta có thể bán những sản phẩm nhập hàng từ mỹ lại có phương hướng là tắm trắng, làm trắng da, trị mụn, nám,... đó là những sản phẩm rất được ưa chuộng cho các chị em phụ nữ ngày nay.
    Cách thứ 2:
    Ngoài buôn bán ra chúng ta có thể làm tiếp thị liên kết, đây là một nghề chỉ cần giới thiệu và ăn phần trăm hoa hồng, vd: Chúng ta giới thiệu được 100.000đ và người bán cho ta 10% thì chúng ta có thể nhận được 10.000đ. Các bạn đừng thấy là số tiền này quá ít nhé. Vì có thể trong 1 tháng chúng ta có thể giới thiệu được rất nhiều người mua sản phẩm và nhận được rất nhiều tiền, thậm chí là lên hơn cả 1000$.
    Đây là 2 công việc có thể kiếm được rất nhiều tiền mặc dù ở nhà phải bận làm mọi thứ. Ở phần sau mình sẽ chỉ cách nhập hàng về như thế nào và bán hàng ra sao để có thể lấy lại vốn nhanh, lợi nhuận cao. Các bạn hãy thích và luôn đọc những bài viết của mình nha ^^.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyễn thị hồng trinh
    Đang tải...