Kinh nghiệm: Chia Sẻ Các Cách Bán Hàng Online Hiệu Quả (ai Không Biết Cứ Hỏi Mình Sẽ Trả Lời Hết Khả Năng Nhé)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi shopmacxinh, 20/12/2015.

1. shopmacxinh

shopmacxinh Bắt đầu tích cực

Hiện tại mình đang làm Online Marketting, các bạn, các mẹ đang bán hàng Online mà chưa đạt được hiệu quả của Rp lại mình sẽ hướng dẫn hoặc tư vấn cụ thể cho các bạn nhé (Free hoàn toàn):
    Thị trường Online hiện nay và trong thời gian tới sẽ phát triển rất mạnh, các công cụ thanh toán trung gian cũng ngày càng phát triển và đáp ứng ngày càng cao nhu cầu của người tiêu dùng (người mua) và người bán hàng.
    Trong Topic này mình sẽ chia sẻ 1 vài cách bán hàng Online (Những Topic sau mình sẽ chia sẻ thêm về các công cụ bán hàng Online, cách xây dựng thương hiệu,....)
    LƯU Ý MÌNH LẬP TOPIC NÀY ĐỂ CHIA SẺ KINH NGHIỆM CHO CÁC BẠN CHỨ KHÔNG MANG BẤT CỨ MỤC ĐÍCH NÀO KHÁC. (MÌNH CŨNG LÀM NHIỀU DỰ ÁN MARKETING CHO MÌNH RỒI, KHÔNG PHẢI QUA FABOOK NHÉ, FB MÌNH LÀM CHỈ LÀ PHỤ). VỚI VÌ LẦN TRƯỚC MÌNH CÓ ĐĂNG BÀI BÁN HÀNG QUA FANPAGE NHIỀU NGƯỜI COMMENT BẢO MÌNH LÀM KHÔNG HIỆU QUẢ NÊN MÌNH LẬP TOPIC NÀY ĐỂ CHỈ CHO CÁC BẠN THẤY KHÔNG PHẢI LÀ MÌNH LÀM KHÔNG HIỆU QUẢ MÀ LÀ MÌNH KHÔNG CÓ THỜI GIAN CHIA SẺ CÁC PHƯƠNG THỨC BÁN HÀNG KHÁC, CÁC PHƯƠNG THỨC KHÁC LÀM MẢNG CHÌM NHƯNG HIỆU QUẢ CAO HƠN FB KHÁ NHIỀU. CÁC BẠN LÀM THỬ SẼ THẤY ĐIỀU KHÁC BIỆT.
    Các cách bán hàng Online hiệu quả hiện nay (Theo cá nhân và kinh nghiệm của mình)
    1. Bán hàng qua Fb (Fanpage hoặc Fb các nhân).
    2. Trên Google và các công cụ tìm kiếm)
    3. Trên các diễn đàn
    4. Email Marketing
    5.......
    Các mẹ, các bạn cần thông tin gì cần mình chia sẻ cứ comment nhé, mình sẽ hướng dẫn, chia sẻ các các bán hàng cho các mẹ. Bán hàng Online không phải một sớm một chiều có kết quả ngay được mà cần thời gian dài và kiên trì, có chiến lược kinh doanh cụ thể.

BẠN NÀO THẤY HAY LIKE GIÚP MÌNH CÁI NHÉ. TKS

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shopmacxinh
    Đang tải...

2. Mỹ Phượng Hoàng

Mỹ Phượng Hoàng Mỹ phẩm Pháp giúp bạn đẹp hơn

Chào chủ top, mình mới tập tành nên muốn được tư vấn
    - Mình lập topic bán hàng hoá mỹ phẩm ở mục Mỹ phẩm và dịch vu đặt hàng quốc te ở LCM
    - Facebook cá nhân
    Mặt hàng : 4 hiệu mỹ phẩm có giá cụ thể đe khách tìm hiểu, ngoài ra mình nhận order.
    Mình cũng tham gia câu lạc bộ hoặc bình luận nhưng ... không có khách
    Hỏi : 1/Nên đa dạng sản phẩm hơn ở fb va trên LCM ?
    2/ Thêm bài viết về làm đẹp để thu hút
    3/ Cách nào khác?
    Mình bán hàng cá nhân và đang ở Pháp.
    Cảm ơn chủ top nhiều

3. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Quảng cáo Google và Facebook cái nào bây giờ hiệu quả hơn chủ thớt ơi?

4. shopmacxinh

Mỗi cái đều có ưu nhược điểm bạn nhé, riêng fb cũng chia làm 2 loại là xây dựng thương hiệu hoặc chạy quảng cáo (chạy quảng cáo thì có khách hàng luôn), google cũng tương tự chạy quảng cáo và làm seo. Nếu làm google chắc chắn hiệu quả hơn fb và hướng tới được khách hàng tiềm năng có nhu cầu thực sự.
    Chạy quảng cáo gg thì chi phí cao hơn fb nhiều bạn nhé, nếu chạy qc gg bạn phải xd website thật tốt thì chạy mới có hiệu quả, dân SEO gọi là xây dựng OnPage (xây dựng nội dung website), còn khi chạy gg mà nội dung ko tốt thì tiền cứ như muối bỏ bể b ak

5. shopmacxinh

Hi bạn nếu làm lĩnh vực bán hàng hóa bạn nên đa dạng các hình thức bán hàng bạn nhé
    Nếu bán mỹ phẩm mình nghĩ bạn nên xây dựng 1 web site tốt và SEO những sản phẩm mình lên nhé.
    Vì đa số khách hàng lựa chọn sản phẩm mỹ phẩm cao cấp thì họ đều lên ông gg search, còn bạn bán ở diễn đàn thì chủ yếu là bán niềm tin của mình cho mọi ng bạn ak, mình đang làm dự án SEO một số từ khóa cho Website của mình (mình là dân SEO bán chuyên nghiệp nhé)
    Bán hàng qua fb và lamchame hay trên các diễn đàn trang web bán hàng khác khách hàng VN mình hay mua qua hiệu ứng đám đông nhé, ví dụ sản phẩm bán trên fb ko biết tốt như thế nào nhưng khi nhiều ng mua hàng thì mọi ng thi nhau đặt hàng mua.
    Cách khác như mình đã chỉ: Bán hàng qua Website (cái này khó nhất trong các cách nhưng hiệu quả lại cao nhất), bán hàng qua fb (bán qua fanpge nhé), bán hàng qua các trang TMĐT, bán hàng qua kiểu tuyển CTV bán hàng cho mình và ck trực tiếp khi có kh (cái này cũng rất hay vì nhiều ctv họ dựa vào lượt bạn bè, like trên fb của mình bán hàng cho bạn)

thuonglx thích bài này.
  6. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Mình đặt gạch hóng chủ top chia sẻ nhé. Mình cũng đang tập tành bán hàng online. Mình chuyên về mặt hàng mẹ bé. Mong chủ thớt chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm MK cho ngành hàng mẹ bé ạ.

thaomy300515 thích bài này.
  7. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Bạn trả lời có lý lắm, thanks

8. Mỹ Phượng Hoàng

Mỹ Phượng Hoàng Mỹ phẩm Pháp giúp bạn đẹp hơn

Cảm ơn chủ top nhé

9. shopmacxinh

mình thấy bạn đang có wedsite rồi, cái đó cần SEO từ khóa và 1 số hình ảnh là ok bạn ak, cách tốt nhất trước khi làm SEO bạn nên làm tốt khoản hình ảnh và nội dung là ok

10. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

cám ơn b nhiều nhé. Mình sẽ cập nhật nội dung và hình ảnh cho site tốt hơn. Thanks b.

11. 4ntyLov3

4ntyLov3 Thành viên tích cực

Mẹ nó cho hỏi làm thế nào để làm cái email marketing vậy, mình nghe thấy mọi người bảo cái đó chi phí cực rẻ nhưng ko biết lấy email khách hàng ở đâu. Nếu mà tự quét email rồi gửi thì mình nghĩ ko hiệu quả

12. shopmacxinh

Cái email Marketing nếu tính ra bạn gửi 1 mail chỉ khoảng vài đồng (chưa đến 100đ) nhưng cái này hiệu quả không cao bạn nhé, không nhắm tới được khách hàng mục tiêu và dễ hay bị khách hàng cho vào spam. Bạn gửi mail thông qua các sever trung gian như amazon chẳng hạn. Cái Email Marketing phục vụ chủ yếu cho việc chăm sóc khách hàng hoặc khi bạn tìm kiếm được 1 lượng khách hàng tiềm năng và họ có quan tâm tới 1 số sản phẩm bên bạn đang cung cấp. Mail thì bạn có thể lên mạng mua 1 danh sách vài nghìn Mail với giá rất rẻ hoặc bạn có thể dùng 1 số phần mềm lọc Email lọc được rất nhiều email 1 cách khá dễ dàng

thuonglx thích bài này.
  13. lymmbingo

lymmbingo Thành viên mới

Em cũng đang tập tành bán Online ạ, em bán tất chân siêu dai, mịn, đảm bảo ko rách nếu đi cẩn thận và giữ gìn. E đặt gách học hỏi kinh nghiệm. hihi

14. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Mình cũng đang làm việc trong lĩnh vực này, hì, đang tập tành bán hàng online, mn chia sẻ kinh nghiệm bán hàng qua face và các kênh khác nhau đi ạ! Thanks mn nhiều! Cái khoản email marketing mình cũng đã tìm hiểu, nhưng nó không hiệu quả đối với lĩnh vực mình đang làm hay là mình làm sai cách thì k rõ.

15. shopmacxinh

Bạn cứ làm đi có gì thắc mắc bạn cmt mình sẽ giải đáp nhé

16. camcaophong_n01

camcaophong_n01 Thành viên tập sự

Cám ơn chủ thớt vì bài viết hữu ích nhé!

17. vinhomesgroup

vinhomesgroup Bắt đầu tích cực

Facebook nên có 1 chiến lược thích hợp hơn nếu quảng cáo ,vì quảng cáo vô tội vạ chỉ mất tiền hiệu quả không bao nhiêu .
    Hiện nay Email là kênh tốt nhưng lại vào hộp thư spam -> mình đang tìm cách khắc phục cái này

18. shopmacxinh

Bạn bán BĐS đúng ko, nếu bán BĐS thì Email MKT họ làm quá nhiều rồi, khách hàng đang rất dị ứng với cái này, nhìn thấy mail cho vào Spam luôn, BĐS bạn nên bán qua gg (ko phải Ads) nhé mà là Seo từ khóa lên và hình ảnh lên mình thấy ok nhất đối với lĩnh vực của bạn
    Fb bạn nên chạy Like lấy khoảng 10k like để tăng uy tín, xong bạn chạy quảng cáo bài viết hướng tới đối tượng cụ thể nhé (trong tùy chọn quảng cáo ấy)

19. vinhomesgroup

vinhomesgroup Bắt đầu tích cực

Cám ơn chia sẻ của bạn , không biết bạn làm chuyên bên lĩnh vực nào thấy bạn am hiểu về marketing online quá :D

20. shopmacxinh

Mình làm bên lắp mạng bạn ak, lĩnh vực mình làm thì cạnh tranh ko kém bđs đâu bạn ạ, mình từng làm nhiều hình thức MKT Online rồi, nhưng nếu hiệu quả nhất theo mình là làm gg (seo) bạn nhé chứ ko phải chạy gg ads, nếu làm fb cũng tạm được nhưng lĩnh vực mình vs bạn làm thì chạy fb ko hợp lắm, nếu làm về thời trang, mỹ phẩm hoặc bán những mặt hàng tiêu dùng đồ dùng cá nhân thì chạy cái đó khá ok