Kinh nghiệm: Chia sẻ cách trị nám và tàn nhang an toàn, hiệu quả ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi smilelove82, 11/11/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. chuyenmaysinhto

chuyenmaysinhto Thành viên tập sự

Ðề: Chia sẻ cách trị nám và tàn nhang an toàn, hiệu quả ?

Đúng vậy, nhưng nghe 2 mẹ chia sẻ liệu pháp này cũng cần đầu tư thời gian nhỉ, không đơn giản như mình nghĩ bôi lên là xong

Đang tải...

2. kienML

kienML shoptuancua 0934.622.711

trị nám da mặt bằng nước cốt chanh

Đây được coi là cách tốt nhất để xóa nám một cách tự nhiên. Sử dụng thường xuyên nước cốt chanh tươi, bôi vào vùng bị nám da hay đang hình thành các hắc tố melanin, các vùng nám da xấu xí sẽ dần dần mờ đi và biến mất. Việc dùng hàng ngày nước cốt chanh sẽ cho thấy sự cải thiện đáng kể về số lượng xuất hiện của nám trên da. Một trong những thành phần quan trọng của nước cốt chanh là axit citric, là một axit có tính chất tự nhiên, giúp loại bỏ vùng da bị đổi màu, giúp làm mờ dần vết nám, làm sáng da mặt tự nhiên. Bôi nước cốt chanh lên vùng nám da, để trong vòng 10-15 phút, đem rửa mặt bằng nước ấm sạch.
    Lưu ý: không nên giữ nước chanh trên da hơn 20 phút, nó có thể làm hại đến da của bạn.

3. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Không nên dùng chanh để bôi lên da bạn nhé, chanh là trái cây nhưng tính axit trái cây cao , khi da mỏng thì tổn thương nhiều hơn.Nám luôn bắt nguồn với 2 lý do: bên ngoài do ánh nắng, lão hóa, bên trong do nội tiết tố nữ bắt nguồn từ chân huyết , do lão hóa, gan xử lý ko tốt.Với làn da của bạn là thay đổi sau khi sinh do thay đổi chân huyết nên bạn nên chữa từ bên trong kết với với dưỡng bên ngoài da vì nếu không chữa tận gốc nám sẽ quay lại rất nhanh.Với kinh nghiệm và trực tiếp trên da khách hàng bị nám mình khuyên bạn không nên theo phương pháp laser vì sẹo và nám sẽ sâu , Kh bên mình khi chữa trị lại da nám đã chữa nám theo phương pháp laser chỉ phục hồi được 60%.Chúc bạn mạnh khỏe và sớm tìm lại được làn da của mình!

4. pgbeauty1_shop

pgbeauty1_shop Thành viên đạt chuẩn

mấy hôm nay cũng bận hàng họ quá, chắc hôm nay em cũng phải qua tát tút mới đc, dạo này ông xac kêu ca quá. hic hic

5. Sport1Online

Sport1Online Thành viên tích cực

có mẹ nào thử cách chữa nám bằng uống thực phẩm chức năng chưa ạ?em nghe bảo cũng hiệu quả nhưng tốn thời gian lắm

6. cho con tình yêu

cho con tình yêu Thành viên tập sự

Hầu như các mẹ đều qua đây để trị liệu nhỉ, nhưng em thì không bị nám mà đang quan tâm đến giảm béo, cho em hỏi đã mẹ nào dùng dịch vụ giảm béo ở đây chưa ạ ?

7. Linh Su

Linh Su Thành viên chính thức

Khi sinh em bé là nội tiết tố của phụ nữ cũng thay đổi nên thường hay xuất hiện nám và tàn nhang. Minh nghĩ đi thẩm mỹ viện cũng chỉ hết tại thời điểm đó thôi. Còn mẹ nó muốn trị được về lâu về dài thì tham khảo thêm dạng uống mà có công dụng cải thiện nội tiết tố. Mình nghĩ trước tiên phải làm đẹp từ bên trong trước rồi mới đến bên ngoài. Trên thị trường hiện nay cũng có nhiều loại trị nám cũng hiệu quả, bạn có thể tìm hiểu thêm sp Nhau thai cừu trị nám và tan nhang xem sao.

8. TrinhBK82

TrinhBK82 Thành viên tập sự

Mẹ nặng bao nhiêu kg mà phải giảm béo cơ chứ, giảm béo cũng có hại cho cơ thể lắm đó, em sợ những hình ảnh như hút mỡ, xẻo mỡ mà mấy mẹ chia sẻ lên facebook lắm

9. hathuy81

hathuy81 Thành viên tập sự

Chuẩn đó, hôm trước mình cũng xem mấy cái trên mạng, họ hút mỡ mà nhìn sợ thật, thế này hút xong thì phải nghỉ ở nhà mấy ngày mất thôi @@, quá nguy hiểm luôn ý

10. Phuongbkav

Phuongbkav Thành viên sắp chính thức

Ối xời, đúng là hiệu ứng đám đông. Giờ ai còn hút nữa hả mẹ, em cũng giảm béo ở Palm spa đây, giảm từ đầu năm cơ. Họ có hút mỡ của các mẹ đâu. Phương pháp mà họ áp dụng là đánh tan mỡ bằng “Áp suất đông lạnh” kết hợp với Laser Cryolipolysis. Công nghệ này lấy đi mỡ thừa ở các vùng không mong muốn trên cơ thể bằng cách làm đông lạnh kết tinh tế bào mỡ sau đó dùng Laser bắn vào, từ đó sẽ hủy mỡ, làm giảm đi lượng mỡ tại các vùng này. Công nghệ này còn gọi là “Đông Hủy Mỡ” (CryoLipolysis) Cái này thì quá an toàn ý

11. MeNgoTau

MeNgoTau Banned

Dì bạn chữa bằng cách nào đấy? Mình sinh xong cũng bị nám quá, chịu khó đắp mặt, dưỡng da mà ko hết được.

smilelove82 thích bài này.
  12. nhim902

nhim902 Thành viên mới

Em định sử dụng phương pháp laze nhưng lại sợ nó làm mỏng da rồi được một thời gian thì lại quay về như cũ. Có mẹ nào chiếu laze chữa nám rồi cho em lời khuyên ạ. Em cảm ơn

smilelove82 thích bài này.
  13. Huong Giang Vu

Huong Giang Vu Thành viên chính thức

Chị nên dùng sữa ong chúa kết hợp cả uống và bôi sẽ có hiệu quả lắm ạ :)

14. zazalie

zazalie Thành viên tập sự

Mẹ nó ơi, e nghe cách này cũng hay mà chưa có thử nè. Điều trị bằng phương pháp Đông y ấy, lấy bạch truật ngâm giấm 1 tuần rồi mỗi tối bôi lên vết nám liên tục là thấy đỡ ấy, mẹ nó thử xem? E k bị nám nên cũng k pít hiệu quả thế nào nhưng nge mấy ng gần nhà e hay truyền tai nhau thế

15. keongot

keongot Đồ xinh cho mẹ và bé

Trị nám bằng pp laze
    - Ưu điểm
    Phương pháp này có một ưu điểm rất lớn là nhanh chóng thu được kết quả và quy trình thực hiện cũng không quá khó khăn.
    - Nhược điểm
    đốt cháy tế bào da (lớp da trên cùng) bằng tia sáng có cường độ mạnh. Các vùng nám da sẽ biến mất sau khi hoàn thành liệu trình. Nhưng, sau một thời gian, người bệnh sẽ nhận thấy da sậm màu hơn và sắc tố đậm lên. Nguyên nhân là do tia laze chỉ tác động vào vùng sắc tố và các mảng nám ở tầng da thượng bì, còn không có tác dụng với quá trình tích tụ melanin của da cũng như chân nám ở tầng hạ bì.

Bản chất hay nguyên nhân gốc rễ của nám da là do sự thay đổi nội tiết tố như estrogen, hormone giới tính, nội tiết tố tuyến thượng thận, … chứ không đơn giản là vấn đề xảy ra ở lớp da trên cùng (thượng bì/ biểu bì). Do đó rất dễ hiểu khi các vết nám lại xuất hiện sau khi điều trị bằng IPL hay tia laze.

Các c có thể nghiên cứu thêm về sp đông trùng hạ thảo nhà em. sự kết hợp hoàn hảo giữa hai thành phần chính là tinh chất Đông trùng hạ thảo và dịch triết cây rễ vàng chính là giải pháp hiệu quả và an toàn nhất giúp cho bạn giữ lại vẻ đẹp “thanh xuân” thông qua tác dụng làm chậm lại quá trình lão hóa của các tế bào da đến mức tối đa. Đây cũng chính là bí quyết lấy lại sắc đẹp cho phụ nữ tuổi 30 mà rất nhiều chị em tin dùng.

16. xuanhoai1308

xuanhoai1308 Thành viên chính thức

chi ơi, chị dùng bột đậu đi ạ, dùng thích lắm ạ, giúp làm sáng da, ngừa vết thâm, mà tác động từ bên trong và thành phần tự nhiên nên nó tốt hơn làm lazze rất nhiều, lazze chỉ chữa bề nổi mà ko thay đổi nội tiết tố nên lâu nó sẽ bị trở lại

17. mattroinho123

mattroinho123 Thành viên tập sự

mình cũng điều trị giảm béo tại Palm spa các mẹ à, công nhận là hiệu quả thật.
    Ngoài hiệu quả đạt được giảm tới 12kg giờ đây mình đã gọn gàng hơn rất nhiều
    Mình thì rất thích sự nhiệt tình trong phong cách phục vụ ở đây
    Sắp tới mình đi trị cái nám má nữa. hihi, phải đầu tư làm đẹp

18. hotboy

hotboy Thành viên mới

Palm spa em thấy nhiều người đến đây làm dịch vụ lắm đó, em thì chưa có dịp đến nhưng mà cả phòng em thì đến đây tắm trắng, trị nám và spa thông thường
    Mọi người truyền miệng nhau rất nhiều
    Sắp tới em thử qua đây tắm trắng xem sao

19. mesi243

mesi243 Thành viên tập sự

Mẹ nó đã tìm ra cách nào hiệu quả chưa ạ
    Mẹ nó đã trị hết tàn nhanh chưa cho bọn em biết kết quả với nhé

20. attila5790

attila5790 Thành viên sắp chính thức

Mwej nó thử ăn tinh bột nghệ với mật ong xem sao, cô em kiên trì nửa năm trời, lại uống cả nước chanh nữa nên đỡ nám đi nhiều đấy ạ, có dùng kem giời cũng không ăn thua, vì trị cái nám àny phải từ trong ra ngoài cơ

lamchame157 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.