Thông tin: Chia Sẻ Cách Xông Hơi Thải Độc Làm Đẹp Da Mặt Tại Nhà

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi evaland6868, 26/2/2018.

1. evaland6868

evaland6868 http://zokada.com

Có chị/em nào đã làm theo cách này ở nhà chưa ạ? Một thời gian em thấy nhiều chị chia sẻ nên em cũng làm thử, hiệu quả thật sự không ngờ luôn, chắc tại em cũng hợp theo phương pháp này í. Thích nhất là sau mỗi lần xông hơi xong, da mặt nó ửng hồng, trắng lên, chồng em bảo giá như lúc nào nó cũng thế thì sướng :)) Chị nào chưa làm bao giờ thì thử xem nhé:
    Nấu một nồi nước lá xông gồm các loại: tía tô, xả, gừng, ngải cứu, chanh, 1 ít muối (e thấy mọi người còn thêm nhiều lá nữa nhưng em chỉ thường dùng mấy loại này thôi) rửa thật sạch rồi đun lên 1 tí, xong cho vào nhà trùm kín mặt bằng khăn tắm loại to hoặc cái chăn mỏng, cứ thế mở hé dần dần nồi nước xông, đừng mở nắp vung 1 lúc hết ra không thì hơi bốc lên mặt nóng lắm. Thật sự em thấy làm cách này rất hay luôn, cảm giác da mình thông thoáng hơn, sạch hơn, mà cái đầu mình nó cũng nhẹ đi rất nhiều, cái mùi lá xả với chanh làm mình thư giãn thích các chị ạ! Chồng em làm việc máy tính nhiều hay đau đầu căng thẳng, thấy em xông cũng xông luôn, khoái quá giờ tuần nào cũng bảo vợ nấu cho 1 nồi 2 vợ chồng cùng xông.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi evaland6868
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự: