Chia sẻ của một thành viên vừa bán, vừa mua đồ thanh lý (mod cho em nhờ mục này mấy hôm)

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi mephuongvy, 2/10/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mephuongvy

mephuongvy Thành viên tích cực

Em buồn quá , k ngủ đc.nên đây tâm sự cùng các mẹ, em tham gia diễn đàn này đc 6 năm, vừa là ng mua, vừa là ng bán trong mục thanh lý. nick của em là Mephuongvy, mua đồ tly thì em chưa găp trường hợp nào mà mua về k ưng, nhưng khi mua em ít mặc cả giá và cũng k mặc cả freeship vì đứng trên cương vị ng bán em hiểu để thanh lý đc mon đồ trên này ng bán cũng rất vất vả, sau 6 năm bán hàng hnay em gặp phải một chuyện buồn mà ththoang em vẫn nghe các mẹ có mục về sự thất vọng khi mua hàng tly đấy ah.
    hnay em có thanh lý một thỏi son thái giá 70k cho một mẹ ở đường láng.thực ra phải giáo hàng hôm qua nhưng hôm qua chồng em bận k freeship đc.hnay mới freeship. vừa xong mẹ ấy có cmt vào trang của em nói là thỏi son của em có mùi kinh khủng như xà phòng, mẹ ấy bảo có thể là hàng giả và nói là k báo trc khi đi ship. qua diễn dàn em gửi lời xloi bạn ấy vì thỏi son có mùi và sự giao hàng đường đột của chồng em nhưng chồng em chỉ là một anh xây dựng thật thà, k có kinh nghiệm đi ship hàng nên mới thế, em sẽ khăc phục, còn vể thỏi son, em đc tặng,em gửi mùi thì k có vẫn đề gì, có lẽ là em k đánh nên k gửi đc mùi của nó nên đã giao mà làm khách hàng k hài lòng.
    em thấy chuyện của mình giống như một số trường hợp các mẹ phàn nàn là bán hàng lừa đảo , bán xong thì thôi ấy, đây là một sơ suất nhỏ, khi đọc đc commnet của mẹ ấy em rất buồn, em k đánh đổi danh dự bán hàng trên này để lấy 70k đâu, chỉ có những kẻ não ngắn mới để mất danh dự uy tín. nếu vì 70k mà để các mẹ mỗi khi nhìn thấy nick của em lại bảo " em toàn bán hàng đểu" thì liệu có đáng k? k bao giờ em làm vậy,k muốn vì một sơ xuất của em mà để cả diễn đàn bán thanh lý bị ảnh hưởng.

chúc các chị một đêm ngon giấc, ng mua thì mua đc đồ ngon bổ rẻ, ng bán thì buôn may bán tốt, phục vụ cả nhà mình cùng có tiếng cười
    cám ơn mọi ng đã đọc chia sẻ của em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mephuongvy
    Đang tải...

2. November90

November90 Grow old with me..

Ðề: Chia sẻ của một thành viên vừa bán, vừa mua đồ thanh lý (mod cho em nhờ mục này mấy hô

E thấy bán đồ thanh lý cũng muôn vàn chuyện lắm chị ạ. chia sẻ với chị nhé.
    E cũng có nhiều mẹ mua đồ, mỗi người mỗi tính, thật tình e nhiều lúc cũng thấy sợ các mẹ nhận hàng của mình không ưng thì áy náy lắm,vì hàng cũng chẳng phải đồ đắt đỏ gì.
    Thôi thì là chị khách hàng có hơi khó tính ( theo e nghĩ ) nên chị cũng đừng buồn nữa nhé :)

3. hangnt86

hangnt86 Thành viên rất tích cực

Ðề: Chia sẻ của một thành viên vừa bán, vừa mua đồ thanh lý (mod cho em nhờ mục này mấy hô

chia sẻ với mn, mẹ kia chắc bực quá mới nói thế thôi.e tin nick mn cũng uy tín thì k làm ăn kiểu chộp giật vậy, làm kiểu thế đa phần rơi vào nick new member thôi ah. e nghĩ để khắc phục mn nhận lại son và trả lại mẹ kia tiền. có hơi mất công tý nhưng lỗi do\\n k test trước dù số tiền ít nhưng tâm lý ng mua mua phải món đồ kém chất lượng sẽ k thoải mái lắm

4. callus

callus Bắt đầu nổi tiếng

hôm em mua 2 thỏi maybeline của 1 chị đường Láng. lúc đó tối trời và cũng muộn nê mới kiểm tra 1 thoi, mùi thơm và ko vấn đề gì. Lúc về nhà mở thỏi kia ra thì có mùi thối kinh khủng. Nhà xa mà mấy ngày sau mới phát hiện nên chẳng buồn trả lại nữa. Từ đó bị ám ảnh cạch luôn son Maybeline

5. November90

November90 Grow old with me..

Ôi dã man quá mn ơi, chắc son bị hết hạn lâu rồi.

6. mephuongvy

mephuongvy Thành viên tích cực

em và bạn kia đã thống nhất với nhau là bạn ấy trả lại em son, em trả lại bạn ấy tiền, cám ơn các mẹ chia se tâm trạng với em nhé, chie buồn vì bị nghi ngờ là ng ship hàng k phải là chồng em thật ( cái này là tại chồng em). thứ hai là bị nghi ngừo mua hàng về bán, hàng kém chất lượng ôi...

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.