Cần giúp: Chia Sẻ Kinh Nghiệm Cai Sữa Cho Bé

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi medaudau139, 22/2/2016.

Tags:
  1. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà em đc 14 tháng rồi ạ, em thì gần như là hết sữa rồi, mà càng ngày con càng nghiện nặng ấy cm ạ. tối đi làm về là cứ thấy khóc hụ hự rồi sờ mó mẹ đòi ti ạ. đêm cũng đòi mấy lần liền, toàn mút chứ làm gì có sữa mấy.
    CM có kinh nghiệm j hay cai sữa ko, chắc em phải cai sữa cho con thôi ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi medaudau139
    Đang tải...

2. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

hehe, cũng vừa trải qua cái giai đoạn như m.n xong. Bé nhà mình còn dùng đủ các cách mà chả ăn thua gì cả, bôi dầu, vẽ lên các kiểu cũng chả được
    Nhà mình mất đúng 1 tuần, mẹ phải bò lên gác xép ngủ. Cho ngủ với bố, con khóc thảm thiết đòi mẹ. Cố phải nhin sau đó là cai được đấy ạ. Vất vả giai đoạn đầu, trộm vía bé nhà mình cai sữa xong là chịu ăn

3. medaudau139

Vậy hả mn. hic. con mình bú đêm nhiều lắm, muốn cai quá. có khi phải tách mẹ ra thật ý, nhưng mà khóc thế thương lắm mn nhỉ

4. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

hjz, thương lắm, mà nằm ôm con ngủ quen, k có con ôm cũng thấy nhớ, cũng khó chịu lắm. Nhưng cứ nghĩ nếu cứ để con ti thì chẳng biết bao giờ cai được
    Cơ bản là mẹ cũng p quyết tâm nữa
    Buổi tối thì cho con ăn lo cho con đỡ đói
    M.n cứ từ từ hãy cai, 2,3 ngày tới, m.n cho con ăn nhiều hơn, và cho con bú ít đi. để khi nào thật cần mới cho ti. Để bé thích nghi dần đã

5. medaudau139

cảm ơn mn nhé, chắc phải thử như mn xem sao, k có chồng thì vẫn ngủ đc nhưng mà k có con thì thiếu quá :(. ôm nó cả năm nay rồi, k ngày nào k ôm con ngủ

6. nt062011

nt062011 Thành viên chính thức

Bé lớn nhà mih bám mẹ cực kỳ, đêm cũng phải ti mấy lần, bà ngoại bảo cai sữa sẽ khó vậy mà 2 đêm là ok ( ngoài sức tưởng tượng của mẹ). Mih bôi dầu gió con bé nhà mình gửi thấy ko dám ti, đêm đầu tiên phải bế khỏi giường mấy lần và cho uống sữa tươi ( vì ko bú bình), đêm thứ 2 cũng vậy. Thế là xong mặc dù đêm nào cũng ngủ với mẹ. Hi
    Đứa e mình bôi dầu mà thằng bé ngậm vào rồi hà ra ( bùn cười lắm luôn) - phương pháp này ko thành công. Mẹ nó lấy tóc quấn xung quanh đầu ti, ngậm vào đầu tóc cọ vào miệng cậu ta sợ => bỏ luôn.
    Thắng ku nhà c mình mẹ nó làm tất cả pp trên, ko ti đc nó khóc ầm ĩ lên rồi cắn chảy máu môi, sang ngày t2 chị ấy hoảng quá lại cho ti tiếp. Sau khoảng 1,2 tuần lại áp dụng và thật may là ku chịu rời ti mẹ.
    Mn áp dụng xem.

7. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

nhà mình thì bố ko chông được đành tự cai. con đòi ti mình không cho ti cứ lúc nào đòi mình lại pha sữa bột cho ăn, con ko cảm giác đói mấy nên chỉ quấy mất hai hôm. rồi giảm quấy dần vài hôm mình cai được. nhưng mình hai tuổi mới cai các mẹ hết sữa sớm nhỉ .

8. medaudau139

Vậy ạ, để mình áp dụng xem sao. hôm vừa rồi ngủ riêng thằng be khóc quá bố nó bó tay thế là lại cho ti :(

nt062011 thích bài này.
  9. medaudau139

mn thích nhỉ, mình giờ còn ít sữa lắm, nó toàn thích ngậm thôi mới ghét chứ . hic

10. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Quan trọng là mẹ phải quyết tâm. Con gái mình cũng rất bám mẹ. Tối mình vẫn cho con ngủ cùng, khoảng 2 tiếng là 1 cữ ti. Lúc con đòi ti thì bế con dậy, đi đi lại lại nựng con thôi. Nhất quyết không cho ti. Chỉ vất vả mất 1 đêm chừng 6-7 lần như thế. Ngày hôm sau mẹ đi làm cả ngày. Tối thứ 2 là đỡ hơn rồi. Tầm 1 tuần là cả con và mẹ đều ngủ ngon.