Chia Sẻ Kinh Nghiệm Chăm Sóc Làn Da

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi phongg xuan, 22/4/2017.

1. phongg xuan

phongg xuan Thành viên tập sự

Chào các bạn , mình là phong . facebook : Phongg Xuan
    Mình là một tư vấn viên của công ty Oriflame hàng đầu về mỹ phẩm trên thế giới . mính rất vui khi mình là công việc này
    Hôm nay mình rất vui và vinh hạnh khi được tư vấn cho các bạn vài điều về da mặt , mong rằng chia sẻ nhỏ của mình giúp ích cho các bạn

Mọi người nhớ đọc hết nhé nhất là dòng cuối bài .

Đây là những kiến thức cơ bản mà 1 người bán mỹ phẩm ít nhiều phải biết về nó. Chúng ta làm 3 đến 4 tháng rồi mà đôi khi còn chưa phân biệt được da của khách thì rất khó khăn... và còn 1 vài kiến thức nữa chúng ta hôm nay cố gắng nắm kỹ hết nhé.
    Trước hết chúng ta nên phân biệt các loại da
    • Da dầu: da thường bóng dầu, trang điểm nhanh trôi, da dày hơn và trông dễ bị xỉn màu, lỗ chân lông khá lớn, các vấn đề như mụn đầu đen, mụn bọc thường dễ xuất hiện
    Tuy nhiên thì điểm có lợi ở làn da này là lâu bị lão hóa hơn so với các làn da khác do độ ẩm luôn có nhiều trên da
    Lưu ý đặc biệt khi chăm sóc làn da dầu là các bạn vẫn cần bổ sung độ ẩm cho da bằng các sản phảm phù hợp với làn da dầu nhé, phải làm sạch thật kỹ vì đây là làn da rất dễ bắt bụi và khó làm sạch
    • Làn da thứ 2 là làn da hỗn hợp
    Tại Việt nam phụ nữ có đến 70% có làn da hỗn hợp do khí hậu nóng ẩm nhiệt đới gió mùa nên về cơ bản da chúng ta vừa bị khô lại vừa có dầu, thường tập trung dầu ở vùng chữ T ở trán , mũi và cằm, tốt nhất lựa chọn các sản phẩm giữ ẩm và cân bằng dầu phù hợp cho da
    • Loai da thứ 3 là làn da khô
    Đây là làn da có bề ngoài khá lý tưởng, lỗ chân lông nhỏ, da mịn, sáng, các lớp trang điểm giữ được lâu suốt ngày dài, da không bị bóng dầu, tuy nhiên làn da khô lại dễ lão hóa hơn các làn da khác,
    rửa mặt thường bị căng rát có thể dễ bị mẩn đỏ do độ ẩm thiếu trên da, dễ bị bong tróc và các đường nhăn, cần quan tâm chăm sóc tăng cường độ ẩm đặc biệt cho làn da này
    • Làn da thường thì là làn da quá đẹp và lý tưởng rồi ạ .cũng thuộc làn da hiếm do da mịn, sáng, độ ẩm đầy đủ, không bóng dầu , không bị lão hóa sớm, là 1 làn da khỏe. Tuy nhiên để duy trì thì vẫn cần dùng các sản phẩm chăm sóc da từ 25 tuổi trở lên để da duy trì được trạng thái tốt nhất
    • Cuối cùng là làn da nhạy cảm: làn da này trước chỉ được coi là 1 triệu chứng, nhưng nay đã được liệt vào 1 loại da, da nhạy cảm dễ bị mẩn đỏ, ửng hồng, bị cảm giác nóng ran, dễ bị sần da, bong tróc, thậm chí dị ứng da vào mùa khô
    cần chú ý lựa chọn sản phẩm cẩn thận với làn da này.
    Đây là những làm da dể gặp nhất , ngoài ra còn có da nhạy cảm là loại da rất dở bị di ứng , nổi mụn , ... các bản phải biết chăm sóc thật kỉ cho làn da này .

Mình xin chia sẻ thêm về vời các sản phẩm dương da nên sử dụng và không nên sử dụng nha các bạn
    Mình chia nó làm 2 loại : sản phẩm hóa chất và sản phẩm tự nhiên .
    - sản phẩm hóa chất là sản phẩm các chứa các chất tẩy da , chất chất bào mòn da , ... làm làn da của chúng ta không yếu đi và giảm đi khả năng tá tạo tự nhiên , làm tỷ lệ lảo hóa nhanh hơn .
    mình đưa ra vào ví dụ cơ bản để nhận biết nha , các bạn khi sử dụng trị mụn làm sạch nhờn thì sản phẩm đó là sạch nhờn ngay lập tức , giảm mụn sau 1 đêm hay vài ngày sử dụng . đó là ví dụ cơ bản để dể nhận biết nhất
    - Sản phẩm tư nhiên thì ngược lại được tinh chiết từ các thành phầm thiên nhiên nuôi dưởng da từ sâu ben trong làm làn da từ từ được cải thiện .
    mình vi dụ nha . khi bạn sử dụng sản phẩm tự nhiên nha , thì theo cơ chế chung của nó là thấm sâu và bên trong da , bắt đầu nuôi dưởng da và đào tải nhử mụn , nám ra bên ngoài , làm làn da càng ngày còn tươi trẻ va giảm tỷ lệ lão hóa da
    bản thân mình lúc trong của sài sản phẩm như vậy . nhưng khi làm tại oriflame vào tim hiều về làn da mặt mình mới biết được sản phẩm tự nhiên tốt nhất cho da mặt là như thế nào

mình xin cảm ơn các bạn . huy vọng những chia sẻ này giúp ích dc cho các bạn .
    Mình kinh doanh bán hàng oriflame chăm sóc da mặt , vào tư vấn về da . mình giao hàng trên toàn quốc sản phẩm tự nhiên được nhập hàng từ âu châu ( thụy điển ) .
    SĐT : 0937333906 , kết bạn trên facebook củng từ sđt này nha . Tại hàng thông thường mình đăng trên facebook với lại tư vấn trên facebook là nhiều à .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phongg xuan
    Đang tải...