Kinh nghiệm: Chia Sẻ Kinh Nghiệm Chăm Sóc Người Bệnh Ung Thư

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Tamtitmitdua, 27/7/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Để chăm sóc tốt cho bệnh nhân ung thư cũng nên chú ý đến chế độ ăn uống dinh dưỡng của người bệnh như ăn nhiều hoa quả mỗi ngày, ít chất béo, có hàm lượng muối thấp, duy trì cân nặng bình thường, tập thể dục vận động ít nhất 30 phút mỗi ngày, hạn chế thức uống có cồn nha

Đang tải...

2. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Chị có số hay thông tin gì của cty Cysina này ko ạ? Thấy bảo tảo nâu Mozuku chứa hàm lượng Fucoidan cao nhất trong các loại tảo nhưng sợt google ra cả đống Fucoidan từ tảo Mozuku, ko biết loại nào là tốt nhất, an toàn nhất chị ạ.

KìngucoidanNB thích bài này.
  3. thuydo2211

Em đọc tài liệu 1 số chỗ nói là, các tế bào ung thư sẽ không tồn tại được trong môi trường đầy ôxi nên liệu pháp ôxi cũng là cách tiêu diệt các tế bào ung thư. Chị biết gì về pp điều trị này ko?

4. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Bạn vào website của họ mà xem nhé: http://kingfucoidan.vn/san-pham/king-fucoidan-agaricus. Giá là 5,6 triệu/ lọ. Cty này là đơn vị nhập khẩu chính hãng duy nhất được cấp phép tại Việt Nam đấy. Đừng có dại mua linh tinh rồi dính hàng giả, hàng nhái, uống vào bệnh chả hết lại còn mang thêm hoạ vào thân.

KìngucoidanNB thích bài này.
  5. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Bệnh ung thư muốn chữa khỏi thì phụ thuộc rất nhiều vào cách chữa trị. Hiện nay, có 5 phương pháp cơ bản đang được sử dụng để điều trị ung thư là phẫu thuật, tia xạ, hóa chất, nội tiết và điều trị miễn dịch. Tùy vào tình hình bệnh mà có cách chữa trị thích hợp. Mình thấy giờ nhiều người chuyển qua điều trị bằng năng lượng sinh học với thảo dược, có vẻ an toàn mà không hại sức như đi hóa trị đâu mẹ ạ.

6. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Dạo gần đây rất nhiều người nhắc tới điều trị ung thư bằng hoạt chất Fucoidan. Fucoidan là một loại hợp chất chủ yếu chứa nhiều trong rong biển nâu Nhật Bản. Hợp chất này có tác dụng tăng cường hệ miễn dịch, kích thích các tế bào ung thư tự tiêu diệt. Tuy nhiên, tùy vào từng loại tảo mà hàm lượng Fucoidan lại khác nhau. Loại có lượng Fucoidan nhiều nhất là tảo nâu Mozuku nhé.

7. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Các mẹ có mua sản phẩm hỗ trợ gì trên thị trường thì nhớ kiểm tra rõ nguồn gốc và tem chống hàng giả của bộ công an nhé, nhiều người lợi dụng người bệnh để chuộc lợi lắm, đặc biệt là ở cổng viện K

8. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Uống trà lá đu đủ, mỗi ngày 500ml chia làm 3 lần, uống lúc no bụng, liên tục 3 tháng trở lên mới thấy có tác dụng. Vì theo các nhà khoa học Mỹ thì trong lá đu đủ có men papain với chất carotenoid và Iso thyocyanotes có khả năng ức chế tế bào ung thư khá mạnh, mẹ nó thử xem sao nha.

9. Tamtitmitdua

Tên thuốc mẹ mình uống chính xác là King Fucoidan Agaricus nhé. Thành phần thì ngoài Fucoidan 100% chiết xuất từ tảo nâu Mozuku thì còn có nấm Agaricus. Loại nấm này rất giàu chất dinh dưỡng với nhiều loại vitamin, amino acid và các sợi quan trọng. Đặc biệt nấm Agaricus có chứa hàm lượng lớn Beta 1.3 Glucan và Beta 1.6 Glucan, một chất chống ung thư cực mạnh. Mẹ mình đang uống, cá nhân mình cảm nhận thuốc này tốt cho người bị ung thư. Bạn nào có người nhà bị ung thư thì nên tham khảo. Đọc thêm những tài liệu khoa học nói về điều trị Fucoidan điều trị ung thư nữa cho an tâm nha

10. Tamtitmitdua

Bạn biết chỗ nào bán trà lá đu đủ ko? Vài người mách mình loại trà này nhưng mình tìm hoài ko ra chỗ mua. Lúc hoá trị lần 1 xong, mẹ mình đau hàng tuần, mình sốt ruột, lục tung cả cái Hà Nội mà ko ra chỗ nào bán trà đó cả.

11. Bơ Bụ Bẫm

Mẹ nó thử mua các loại trà bạc hà được bán trên thị trường hoặc tự pha chế bằng cách đun sôi lá bạc hà khô hoặc thêm lá tươi vào nước đun sôi và để trong vài phút rồi cho bác uống xem sao, vì bạc hà giúp làm dịu các cơn đau rất tốt đó.

12. Trần Thông

Đây, các mẹ tham khảo tác dụng của Fucoidan nhé:
    – Cân bằng hệ miễn dịch.
    – Tăng cường chức năng gan.
    – Ngăn ngừa lão hóa.
    – Giảm choleterol.
    – Chống thiếu máu, hạ huyết áp.
    – Giảm lượng đường huyết.
    – Giảm dị ứng và tăng khả năng thích nghi với môi trường.
    – Ngăn chặn lây lan của vi khuẩn gây đau thượng vị.
    Ngoài những công dụng vừa nêu trên, điều tạo nên sự bùng nổ về công dụng của Fucoidan chính là hàng loạt các báo cáo lâm sàng dựa trên rất nhiều nghiên cứu đã chứng minh rằng “dược thảo Fucoidan rất có hiệu quả trong ngăn ngừa và điều trị ung thư”

13. Trần Thông

Quê mình đầy lá đu đủ, bạn cần thì inbox mình sđt, cuối tuần này về quê mình hái cho 1 ít lên mà tự làm trà nhé.

14. thuydo2211

Em cũng có đọc 1 vài bài trên mạng nhưng ko dám tin vào cách trị này mẹ nó ah. Quả đu đủ xanh ăn vào còn hỏng hết cả dạ dày chứ đừng đến lá đu đủ. Thui em có nghe ngóng tiếp xem ý kiến các mẹ thế nào đã ạ

15. thuydo2211

Bà chị em nghe nói, hoá xạ trị về là bị đau, tiêu chảy, ăn cái gì cũng nôn. Tóc lại rụng hết, móng tay đen xì xì mà hãi, ko dám điều trị luôn. Thua :(

16. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Có bệnh thì phải vái tứ phương, tóc rụng rồi lại mọc, móng tay móng chân đen 1 thời gian, hết bệnh lại hồng hào. Muốn điều trị bệnh ung thư thì ngoài sức đề kháng, hệ miễn dịch tốt thì tinh thần lạc quan, ý chí kiên cường cũng cực kỳ quan trọng. Nếu cái gì cũng sợ thì nằm đó chờ chết à

17. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Tuổi còn trẻ phát hiện sớm em nghĩ là được, em đọc ở đâu đó có bài viết trường hợp bệnh viện trả về nhưng về nhà uống nước rau xay, không ăn thịt cá mục đích là không cung cấp dinh dưỡng cho khối u ác tính đấy nữa, sau 9 tháng khối U đó teo đi, 3 năm thì hết. Với những người trẻ tuổi sức lực còn nhiều thì em thấy cũng có lý. Thớt và gđ cố gắng động viên an ủi, truyền năng lượng tích cực để chị ấy an tâm điều trị, đối mặt vs bệnh tật nhé

18. Tamtitmitdua

Cái King Fucoidan Agaricus mẹ mình uống chỉ giúp ngăn chặn sự tiến triển của tế bào u bướu và tốt cho người đang trong quá trình xạ trị và hóa trị, hỗ trợ miễn dịch, tăng cường khả năng kháng và trung hòa các gốc tự do, hỗ trợ bảo vệ gan, hệ miễn dịch, tăng cường sức đề kháng và chống lão hóa cơ thể.
    Tức là uống Fucoidan vẫn phải hoá trị, xạ trị theo phác đồ của bác sĩ nhé. Phối hợp nhiều pp, cái nọ hỗ trợ cái kia. Hoá trị, xạ trị thì ko tránh khỏi tác dụng phụ rồi. Được cái, sau khi điều trị, uống Fucoidan vào thấy các cơn đau giảm nhanh hơn đấy. Đây là thực phẩm chức năng, ko phải thuốc, ko tác dụng phụ nên ko lo nha

19. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Các mẹ cho em hóng với ạ. Ba em cũng bị ung thư phổi giai đoạn 3, hôm trước em tìm hiểu thấy có mấy loại thuốc trị ung thư mà đắt quá, rẻ nhất cũng 200 triệu/ đợt điều trị, có loại đắt lên tới 800 triệu cơ. Họ bảo đảm bảo 90% là khỏi nhưng em cũng ko dám tin các mẹ ạ. Mà mấy thuốc này toàn tiêm vào trực tiếp vào tĩnh mạch nên cũng thấy ghê ghê http://www.************.com/images/smilies/frown.png

r47protumol thích bài này.
  20. Bơ Bụ Bẫm

trên đời này chưa có thuốc trị được bệnh ung thư mẹ nó nhé, chỉ có thuốc giúp ngăn chặn sự phát triển và di căn của tế bào ung thư thôi. Mẹ cẩn thận kẻo rùi lại bị lừa thì khổ

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.