Kinh nghiệm: Chia sẻ kinh nghiệm chữa hen, dự phòng hen cho con.

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi hongyen, 5/6/2012.

1. me Trang Anh

me Trang Anh Thành viên rất tích cực

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm chữa hen, dự phòng hen cho con.

cảm ơn mẹ nó nhé,con tớ thì bị theo di truyyền rồi

Đang tải...

2. Zorbame

Zorbame Bắt đầu tích cực

Con mình thì ko bị di truyền, nhưng bị dị ứng cơ địa
    Haizz, chắc cũng do mình chủ quan , nhà ob ngoại có nuôi chó mèo, dẫn đến con dễ bị bệnh này lắm, nếu cơ thể con ko khỏe, nố để các mẹ để ý và đề phòng xa cho các con nhé... :((

3. Ngọc Bà Bà

Ngọc Bà Bà Thành viên tích cực

Cảm ơn bài của mn. Đánh dấu khi cần.....

4. mcc

mcc Bà chủ Shop http://huongaodai.com

Cám ơn mẹ Hongyen nhiều, dù giờ đã là năm 2014 nhưng những chia sẻ của bạn vẫn thật là hữu ích với những mẹ có con bị cơ địa dị ứng hay bị khò khè và ho kích ứng như mình

5. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Có mẹ nào chữa khỏ bệnh ở thuốc gia truyền 60 Hàng Bông chưa?

Em mình lại đang có bầu nữa chứ

6. chuotnhat_lonin

chuotnhat_lonin Bắt đầu tích cực

có mẹ nào cho con khám ở bác sĩ phong ở 18 phù đổng chưa ạ ?

7. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

rất bổ ích ,cám ơn chị :)

8. trantrang25585

trantrang25585 Thành viên đạt chuẩn

Con mình cũng bị hen đang tìm bài viết để nghiên cứu may có bài của bạn đầy đủ và chi tiết lắm ạ.

9. Smart Care Shop

Smart Care Shop Thành viên mới

2 bé nhà mình cũng bị hen, do di truyền từ bà nội :( Bé lớn bị từ năm 3 tuổi, bé em thì chưa kết luận hen nhưng bác sỹ nói đến 90% cũng sẽ bị hen. Cứ mỗi lần thay đổi thời tiết là các bé ho, khó thở. Cô chị từ ngày bị hen đã điều trị theo phác đồ của viện Nhi, mỗi tháng vẫn tái cơn 1 lần, vẫn phải uống và xịt dự phòng hằng ngày. Trộm vía điều trị được 2 năm thì bé giảm dần. Từ 5 tuổi mình bắt đầu cho bé đi tập bơi, theo lời khuyên của bác sỹ. Không biết có phải do tập bơi không mà bé giảm dần số lần tái cơn, và giờ 6 tuổi bé đã được kết luận HPQ kiểm soát, đến mùa hen rồi mà không sao cả, trộm vía con tỉ lần! Mình cũng cho bé ăn yến sào và uống thuốc bổ sung sức đề kháng cho bé nữa. Các mẹ có con bị hen mà đủ 5 tuổi rồi khuyến khích con đi học bơi nhé, bác sỹ khuyên đấy. Có tác dụng với con nhà mình. Giờ con bơi rất tốt rồi và khỏi hen hoàn toàn. Mỗi tội còi ơi là còi, có lẽ là do dùng thuốc hen. Mừng rơi nước mắt!

đào lan hương thích bài này.
  10. Blue_sky_2901

Blue_sky_2901 Thành viên chính thức

Hic, zai nhà m từ bé ko sao, đến khi đi lớp từ 2.5t bắt đầu bị ốm nhiều, hầu như tháng nào cũng 1 đợt, đi khám bs toàn bảo bị viêm phế quản co thắt. Liên tục như vậy và đến 3.5t thì cấp cứu vào Nhi chuẩn đoán là hen phế quản. Rất sợ hen, sợ lắm, nghe vậy ko tin nổi. Lần đầu tiên con nằm viện, mẹ thì đang bầu 20w, sợ lắm, sau 10 ngày điều trị biết thế nào là khí dung, về bs kê đơn dự phòng và hẹn khám định kì. Nhưng bố nó vẫn ko tin là nó bị hen, sau đợt nằm viện thì trv con khỏe, đi lớp đều cả tháng ko phải nghỉ ngày nào, đi du lịch cũng ko sao...bố mẹ đã mừng. Rùi 1 buổi chìu đi làm về, con nhõng nhẽo bè nheo mẹ, mẹ cương quyết ko chiều, vậy là con dùng hết sức hết cỡ để găng với mẹ, hét to, gào thét...hic sau đợt đó con bị khản giọng, như kiểu viêm thanh quản, đi khám bs lại cho thuốc về uống, tiếp tục dự phòng singular và thuốc xịt, nhưng tình trạng ốm yếu cứ dai dẳng, đi lớp on off. Mùa hè, chỉ cần từ chỗ điều hòa ra chỗ ko có đh 1 chút là người con lại túa ra rất nhiều mồ hôi, ướt nhẹt, rùi thở khò khè, gắng sức...vậy lag con lại bị lại, dai dẳng. Đến khi mẹ sinh e bé xong, con vẫn cầm cự đi lớp on off. Em bé đc 1.5 tháng thì con nhập viện lần 2. Vậy là con phải nằm viện điều trị 2 đợt trong vòng 6t. Sau đợt 2, con lại đi lớp ko phải nghỉ buổi nào trong vòng 1 tháng. Đợt rét đậm trước tết con khỉ vừa rùi thì con ở nhà với mẹ, trv ko sao. Bố mẹ vẫn dự phòng và tái khám cho con đều đặn, bs bảo hen có kiểm soát. Vậy mà trong đợt nghỉ tết, con lại ho dai dẳng dài ngày. Haizzz, lần này tuy ko phải nhập viện, nhưng con cứ leo cầu thang, nói to, chạy nhảy là lại bị, bs lại kê khí dung về dung mà vẫn ko đỡ. Ở nhà với mẹ con lại hay mè nheo khóc nhè, phần vì cũng vẫn ghen với em bé, phần vì ốm nên muốn làm nũng. Vậy nên, nó cứ giảm 1 chút hôm sau tâm trạng con ko tốt lại bị lại, cơn ko cắt dc. Con đã qua sinh nhật 4 tuổi thì gần 1 năm điều trị hen phế quản. Người gầy dơ xương, hốc hác, mắt lờ đờ thâm quầng vì ít ngủ. Hic. Con ít ngủ quá. Phải làm sao đây để con khỏi dc bệnh này vậy các mẹ, thương con quá. Hic hic

đào lan hương thích bài này.
  11. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Đọc mà thương quá, mong rằng không bé nào bị bệnh quái ác này

12. chuotnhat_lonin

chuotnhat_lonin Bắt đầu tích cực

mẹ này có con giống con mình quá, con mình giờ gần 4 tuổi nhưng 3 năm điều trị hen, chán lắm, suốt ngày vào viện thô, hôm rồi mình đưa đến bác sĩ phong 18 phù đổng nhưng có lẽ bác ấy không chuyên về hen nên không khả quan lắm, mẹ chú ý nhé, nếu có khí dung cho con thì nên chia làm các đợt nhỏ ấy, mình khí dung cho con ngày 4 lần, mỗi lần một nửa ống 2 loại thuốc thôi, đừng cho thêm nước muối nhé, nước muối làm giảm tác dụng của ventolin đấy, cho con ăn thêm nước yến để con tăng sức đề kháng

13. minhtrang368

minhtrang368 Bắt đầu tích cực

Cám ơn bạn đã chia sẻ nhé, đúng lúc bé nhà mình đang bị viêm phế quản

14. Blue_sky_2901

Blue_sky_2901 Thành viên chính thức

Bạn có biết cách chế biến tổ Yến khô cho bé bị hen ko? Và ăn liều lượng ntn để bé hấp thụ tốt nhất ây?

15. Bảo Khí Nhi

Bảo Khí Nhi Giảm ho đờm, khó thở. chặn đứng viêm đường hô hấp!

đánh dấu lại, để chia sẻ cho mọi người, cảm ơn Ad.

16. DoTuan1087

DoTuan1087 Thành viên đạt chuẩn

Dùng thuốc hen PH ấy, Thuốc hen P/H tập trung dự phòng hen phế quản từ gốc: tác động vào cơ địa của người bệnh nên bệnh cải thiện dần, không có xu hướng nặng lên theo thời gian (đặc biệt điều này không có ở thuốc tây y, đa phần sử dụng thuốc tây y bệnh sẽ nặng lên theo thời gian). Thuốc tác động vào cơ địa giúp nâng cao sức khỏe tổng thể (người bệnh ăn ngon hơn, ngủ tốt hơn)

17. Hanhi851

Hanhi851 Thành viên đạt chuẩn

bạn ơi bé bị viêm phế quản co thắt có dùng dc thuốc hen P/H này ko? Thuốc giúp phòng tránh hen tái phát ko? bạn reviews lại mình vài thông tin với nhé. cám ơn bạn

18. DoTuan1087

DoTuan1087 Thành viên đạt chuẩn

Ngoài điều trị hen phế quản, thuốc hen P/H có thể dùng được cho viêm phế quản mạn tính, viêm phế quản co thắt; Phổi tắc nghẽn mạn tính bạn nhé. Thuốc hen P/H tập trung dự phòng hen phế quản từ gốc: tác động vào cơ địa của người bệnh nên bệnh cải thiện dần, không có xu hướng nặng lên theo thời gian (đặc biệt điều này không có ở thuốc tây y, đa phần sử dụng thuốc tây y bệnh sẽ nặng lên theo thời gian). Thuốc tác động vào cơ địa giúp nâng cao sức khỏe tổng thể (người bệnh ăn ngon hơn, ngủ tốt hơn)

19. huys376

huys376 Thành viên chính thức

Nhà em cũng bị hen mấy năm rồi, dạo trước cũng uống thuốc tây nhưng sau chuyển sang dự phòng bằng thuốc thảo dược thuốc hen P/h, thấy cũng ổn ạ. Mỗi năm cho bé con uống 2 đợt mỗi đợt khoảng 8 tuần, thảo dược nên ko bị lo như thuốc tây, cái này là em được người quen làm bác sĩ ở viện Nhi chỉ cho đấy ạ :) mẹ nào cần có thể tham khảo cho con nha

20. Cẩm Tô

Cẩm Tô Thành viên chính thức

Bé mình bị hen, mình cho uống thông phế Phúc Hưng, hỗ trợ điều trị và dự phòng rất tốt ạ. Thành phần thảo dược, an toàn lành tính và hiệu quả cao trong việc giảm ho, tống xuất đờm, thông thoáng đường thở. Thông phế này được kế thừa bài thuốc cổ phương Tiểu thanh long thang 1500 tuổi của Thuốc hen P/H nên dùng rất yên tâm. Kể cả bệnh có thuyên giảm rồi vẫn năm dự phòng hàng năm, mỗi năm 1-2 đợt cm ạ