Chia sẻ kinh nghiệm đi du lịch Hạ Long

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi hoahaiduong1, 30/6/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hoahaiduong1

hoahaiduong1 Thành viên tích cực

Chào các mẹ.
    Nhà em mới có chuyến đi du lịch Hạ Long về có ít kinh nghiệm muốn chia sẻ với cm đang có nhu cầu đi du lịch ở Hạ Long, để cm có chuyến đi an toàn và thoải mái và không bị chặt chém như nhà em nhé.
    Cơ quan em năm nào cũng đi du lịch và em đi Hạ Long cũng 4 đến 5 lần rồi nhưng gia đình em thì lần đầu tiên đi nên rất háo hức, tiếc là năm nay Hạ Long không đẹp như những năm trước vì bờ biển đang ngổn ngang công trường. Em hay đi cùng cơ quan có người lo từ a - z chỉ việc đến nơi ăn uống đi chơi nên không quan tâm đến khâu ăn uống với tàu bè đi chơi hic, năm nay cho gia đình đi phải tìm hiểu từ a - z trên mạng qua các bài mà cm đi trước chia sẻ nhưng đến đấy vẫn bị chặt chém như thường cm ah.
    về khâu ăn uống em rút ra ddc kinh nghiệm là đặt ăn ở khách sạn tuy đồ ăn có hơi ít 1 chút nhưng vẫn còn rẻ và ngon chán so với đi ăn ở mấy nhà hàng ở Cái Dăm cm nhé. Em thấy mấy mẹ chia sẻ xuống Cái Dăm ăn ở mấy siêu thị ốc giá rẻ và ngon lắm nên em quyết định tối đầu tiên se xuống Cái Dăm ăn thử, chiều hôm đầu tiên tắm biển có mấy bạn môi giới đến tận bãi biển mời chào món ngon giá rẻ, anh lái xe theo đoàn lại nhiệt tình bảo xuống đấy ăn cũng ngon mấy đoàn khách trước anh cũng dẫn xuống đấy ăn ai cũng khen, nhà em nghe theo xuống đấy ăn không thể tin ddc cm ạh. Hải sản tươi sống mực ống bé tí 600k 1 cân, tôm lớt HN bán 18 - 25k 1 lạng thì đây 700k 1 cân, ghẹ 550k 1 cân loại 6 con 1 cân, hàu 2k 1 con bé tí, các loại rau 80k 1 đĩa bề bề 900k 1 cân.
    Nhà em ăn xong bữa tối hôm đấy nhớ đời luôn ah. Sau em mới biết hóa ra là môi giới mấy cầu ông lái xe cũng có %. Ăn xong nó bảo em nhà anh chị có nhu cầu đặt tàu thăm vịnh thì nó đặt hộ luôn giá ở đâu cũng như nhau cả, em mặc cả với nó thuê riêng 1 tàu to 1.750k đi tham quan 6 tiếng và 300k thuê nấu đồ ăn cho mình nữa nó ok, chồng em còn bắt nó viết giấy biên nhận ghi rõ ràng giá cả và phí dịch vụ phát sinh nữa vậy mà sáng hôm sau nó vẫn cò quay mình là tàu bé bị lỡ chuyến, tàu to cho xin thêm 300k là 2 triệu, hoặc ghép đoàn thêm 7 người nữa. Chồng em điên tiết bảo không đồng ý với giá thỏa thuận thì thuê tàu khác luôn ko đi tàu nó nữa, nó kì kèo chán không ddc xong nó đồng ý, đúng lúc đấy em gặp 1 bạn cùng quê là hướng dẫn viên cho đoàn ở Cảng, nó bảo xuống tàu phải cẩn thận bọn nhân viên trên tàu đấy, tiền với dồ lên đảo phải cầm theo không chúng nó lấy mất đấy và chỉ đi đúng những điểm đã mua vé trên cảng thôi, nó mời chào đi thêm thì đừng đi nhé.
    Lại nói về đồ ăn, mấy bạn em ở HN bảo Hải Sản ở chợ Vườn Đào tuy không rẻ bằng chợ bên Hòn Gai nhưng giá cũng ko chát lăm mà lại tươi ngon nên em quyết định dậy sớm ra chợ mua đồ hải sản mang lên tàu thuê họ làm ăn cho tươi.
    Em ra chợ mà em bực mình với bọn nhà hàng tối hôm trước
    Mực ở chợ có 130k 1 cân tươi rói mà chúng nó bán tận 600k mà còn bé hơn
    Hàu có 25k 1 cân 10 con to mà chúng nó bán 20k 1 con bé tí
    Tôm sú loại 28 con 1 kg có 370k 1 cân
    Bề bề to 1 con 1 cân 320k
    ghẹ to 3 con 1 cân có 220k
    ngao hoa có 40k 1 cân
    em mua 2,5 triệu mà được gấp 6 lần bữa tối hôm trước ăn hown3 triệu
    Lên tàu lại bị bọn trên tàu cò quay là 300k không làm ddc phải 500k và phải mua gạo nấu cơm 100k nữa, mẹ nào định mua hải sản lên tàu thì mua luôn gạo với rau ở chợ vườn đào luôn nhé.
    Nhà em chưa bao giờ ăn bữa hải sản nào mà tươi và ngon như bữa trưa hôm thứ 2 ở trên tàu luôn, đồ tươi và ngon hơn rất nhiều so với đồ mình đặt sẵn của nhà hàng cm ah. Tối hôm thứ 2 em lên mạng thấy mọi người quảng cáo món sam Giếng Đồn ngon lăm thế là cả nhà em lại lên xe đi từ Công Đoàn Hạ Long xuống tận giếng đồn tìm đến quán Hùng Mít mọi người quảng cáo on mà không có 1 bóng dáng người khách nào ăn cm ạh em thấy vậy bảo mọi người hay là sang quán nướng đối diện ăn vì em sợ không cs khách thì đồ chắc cũng không ddc ngon lắm. Nhưng mọi người nhà em bảo đã đến rồi cứ ăn thử cho biết, vào ăn em tưởng mình vào chọn sam xong họ làm luôn cho mình ai ngờ họ bảo họ làm sẵn hết để tủ rồi ăn món gì gọi chứ bây giờ làm bao giờ mới ddc ăn, gọi đồ thì cái gì cũng hết hoặc loại đấy chỉ còn 1 đĩa thôi chỉ còn mỗi chân sam xào chua ngọt là đủ 2 đĩa, nhà em gọi 2 đĩa với 1 đĩa chả sam, 1 đĩa đùi sam nướng, 14 người ăn mà bằng đấy đĩa vẫn còn nguyên cm ah, ăn xong thất vọng vô cùng, mẹ em bảo ăn không ra thể thông gì hix, bố em thì đùa chưa ăn chưa biết Sam ăn rồi sợ đến hết đời. Tối hôm đấy mì tôm em mang đi dự phòng không còn gói nào.
    Ah cm đi thì mua thêm ít nem chua loại 20k 1 cái ý đi và ít tương ớt để lúc ra biển tắm xong cho moi người uống bia ngon lắm.
    Đồ hoa quả thì cm đừng mang đi ra chợ vườn đào cái gì cũng có à giá cũng như HN thôi ko đắt đâu.
    Chúc cm có chuyến đi vui vẻ và không bị bực mình nhé hihi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoahaiduong1
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 2/7/2015
  2. chupanhthoitrangpro

chupanhthoitrangpro Dịch vụ chụp ảnh thời trang quảng cáo sản phẩm

Các bác cứ sang mấy quán nhà bè cột 3 ăn rất ngon và ngồi nhà bè cũng rất dễ chịu :)

3. dangkhoa1409

dangkhoa1409 Thành viên mới

Mình thích ăn nhà bè ở Quảng Yên. Siêu ngon siêu rẻ. Đi từ Tuần Châu về hết độ 7-8km thì phải.

4. hoahaiduong1

em cũng định bảo mọi người ra bè ăn hải sản tối thứ 2 nhưng vì trưa thứ 2 ăn chán rồi nên ko muốn ăn nữa hix

5. minhelly

minhelly Thành viên mới

Mình mới đi 1 lần cùng cty, nhưng đi vào đúng hôm mưa bão nên chả đi chơi được nhiều.

6. be rom nep

be rom nep 0979 163 066

Đi biển vào hôm mưa bão thì chán rồi

7. hoahaiduong1

đi vào đầu tháng 6 do bão hơn mn ah

8. Rangxinh171

Rangxinh171 Thành viên mới

Mình cũng đang định đi du lịch Hạ Long, bài viết này rất hữu ích :D

hoahaiduong1 thích bài này.
  9. bong_bong_159

bong_bong_159 Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó chia sẻ chi tiết thật :) không biết mẹ nó có kết hợp đi du thuyền ngủ đêm trên vịnh với du lịch trên bờ k?

10. nhantranda196

nhantranda196

Lâu rồi em chả đi Ha Long gì cả

11. halongbays

halongbays Thành viên tập sự

Những nơi khác thì đi tự túc được chứ Hạ Long mà đi tự túc thì chỉ có thể là tốn tiến hơn thôi. Mua Tour Hạ Long ngủ tại du thuyền, đi bằng du thuyền ra đảo luôn mà có 1.620.000 đồng/ người cho 2 ngày 1 đêm ( bao gồm ăn ), còn 3 ngày 2 đêm thì có 2.360.000đ à mà được ngủ du thuyền + khách sạn + ăn uống miễn phí luôn thích hơn nhiều chị ạ. Đã gọi là khu du lịch rồi thì đi tự túc cái gì cũng bị chém đẹp :rolleyes::)

12. quanduiaomayo313

quanduiaomayo313 Thành viên rất tích cực

đã mấy năm rồi mình không đi Hạ long chắc mấy hôm tới phải sắp xếp thời gian đi 1 chuyến, tiện thể đi cô tô luôn! :)

13. halongbays

halongbays Thành viên tập sự

Khi nào đi Hạ Long nhớ gọi tớ nhé, tớ để giá rẻ cho. bên tớ chuyên về tàu Hạ Long ngủ đêm trên Vịnh luôn, đặc biệt đưa khách tham quan nơi xa nhất là Vịnh Lan Hạ luôn đấy. :D

14. me be bin

me be bin Bắt đầu tích cực

Chủ top ơi cho mình hỏi ra bãi tắm họ có cho đi ôtô vào bãi gửi xe chưa hay vẫn phải gửi ngoài đường vỉa hè?

15. hoahaiduong1

co cho de o to mn ah

me be bin thích bài này.
  16. quantt88

quantt88 Thành viên chính thức

Các mẹ cho em hỏi ăn uống tại Hạ Long có đắt lắm không ạ

17. hoahaiduong1

Hạ Long là bãi chém mà mn

18. wecango

wecango Thành viên mới

thôi đặt tour cho lành cái gì ko biết hỏi hướng dẫn là ko bị lố hiii;););););)

19. nnb1988

nnb1988 Thành viên đạt chuẩn

Nói chung ấy , nếu bạn muốn đi tự túc thì nên ở bên hạ long chứ không nên ở bên bãi cháy .

20. wecango

wecango Thành viên mới

vịnh hạ long mưa thấy bà hiiii:eek::eek::eek::eek::eek:

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.