Chia Sẻ Kinh Nghiệm Du Lịch Nha Trang

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thaonguyen_1977, 19/4/2016.

1. Lan kutie

Lan kutie Thành viên tập sự

Cũng đang hóng ạ. Bổ sung thêm là các mẹ tải cái foody hoặc cái lozy về điện thoại ấy, trên đấy họ hướng dẫn nhiều điểm ăn uống xung quanh mình kèm theo cả đánh giá luôn. Rất là tiện nhé :p

Đang tải...

2. _SummerGirl_

_SummerGirl_ Thành viên rất tích cực

M đi cuối tháng 5 bạn ah. Ngoài cv nước ra thì ở đó còn j chơi hả b? M vào đó tầm 5 ngày thì đi đảo 1 ngày r. Chưa biết đi đâu tiếp nếu k đi Vinpearl. Tắm bùn Iresort thì đợt trc m tắm r, chưa biết đợt này có đi nữa k!! Ah cho m hỏi chi phí ra hòn Tằm bn nhỉ? 2 ng lớn 1 trẻ con 6t nhé

3. TƯ VẤN KHÁCH SẠN

TƯ VẤN KHÁCH SẠN Thành viên tích cực

Hi bạn,
    NT ngoài Vinpearl bạn có thể tham khảo tour đi Bình Ba hoặc Bãi Dài bạn nha, nhiều nơi để đến chỉ sợ mình không đủ thời gian thôi bạn ạ.
    Mình thử gợi ý chương trình tham quan cho bạn nha:
    Ngày 1. Đến NT nhận phòng, nếu đến buổi sáng thì chiều mình đi tham quan tháp bà, chùa long sơn + tắm bùn (năm trước đi i- resort thì đợt này mình đi Tháp bà hoặc trăm trứng hén). Nếu bạn đến buổi chiều tối thì dạo chơi, tắm biển dành sức đi cho ngày mai
    Ngày 2. đi tour đảo: nên chọn tour hòn Tằm cho ngày đầu đến NT vì tour này ít di chuyển sẽ không quá mệt mỏi bạn nha, tour này có 4 gói:
    + 580.000đ: trọn gói
    + 440.000đ: bao gồm ăn trưa, không bao gồm tàu vận chuyển
    + 360.000đ: bao gồm tàu vận chuyển, không có ăn trưa
    + 220.000đ: chỉ bao gồm phí lên đảo
    Tàu đi HT 1 tiếng sẽ có 1 chuyến nên mình có thể tranh thủ buổi chiều về khoảng 3h00 sau đó đi Vinpearl là ok bạn nha
    Ngày 3. Đi Bình Ba
    Ngày 4. Đi Bãi Dài
    Ngày 5. Trả phòng ra sân bay
    Chúc bạn sẽ có chuyến du lịch vui vẻ

_SummerGirl_ thích bài này.
  4. phuonglinh0507

phuonglinh0507 Bắt đầu tích cực

Nhà mình tháng 10 năm nay cũng đi 6 ngày 5 đêm Nha Trang - Đà Lạt. Ngồi hóng comment của mọi người ạ

5. TƯ VẤN KHÁCH SẠN

Hi, bạn đi bnhieu thành viên, có em bé hay người lớn tuổi gì không. Ks thì từ từ đặt, vì cũng tùy thôi bạn, tháng 10 thì NT cũng vào mùa mưa rồi, chắc km rần rần luôn á, lúc đó tha hồ chọn, nếu đặt phòng bạn đặt khoảng đầu hoặc giữa tháng 8 kiểm tra xe có km gì tốt k rồi hẵn đặt nhé. NT- ĐL : 6 ngày 5 đêm là cũng đi được tương đối đầy đủ các chỗ. Bạn cho thêm các thông tin trên rồi mình tư vấn lịch trình cho bạn nhé. ;):D

6. minhvuong_nhatrang

minhvuong_nhatrang Thành viên mới

Chào bạn!
    gia đình mình đi vào tháng 10 có vẻ thời tiết không được đẹp lắm vì trúng mùa mưa nhưng cũng hên xui vậy! được cái vào tháng này giá phòng ks, dịch vụ cũng khá mềm, hạt dẻ.
    Bạn vui lòng cung cấp thêm thông tin về thành viên gia đinh, ngày check in-out, budget của gia đình mình để mọi người hỗ trợ bạn tốt nhé!

7. minhvuong_nhatrang

Chào bạn!
    bạn đi vào thời gian cuối tháng 5 vinpearl vẫn đang trong thời gian bảo trì rồi bạn. cụ thể các khu như: công viên nước, xiếc cá heo, khu tắm biển còn lại các khu khác vẫn hoạt động bình thường
    Bạn có thể đi các tour như: tour 4 đảo, tour Nha Phu, tour Hòn Tằm, tour city+tắm bùn, tour Bình Ba đêu ok
    Nếu đi tour Hòn Tằm thì bạn cần lưu ý:
    Có các chuyến tàu khởi hành trong ngày như: 8h, 9h,10h,11h, 12h... cứ 1 tiếng sẽ có 1 chuyến tàu nên nếu đi thì gia đình ra đến cảng trước 10phut để đợi tàu tránh tình trạng trễ tàu thì đợi hơi lâu bạn nha
    ăn trưa tại Hòn Tằm nên ăn trước 11h vì hiện nay khách Trung Quốc du lịch Nha Trang cũng khá đông
    Về trẻ em nhà bạn trên 1m sẽ bị thu phí trẻ em nhé!
    CHÚC GIA ĐÌNH CÓ CHUYẾN DU LỊCH VUI VẺ

8. tkwebchuanseo

tkwebchuanseo Thành viên tập sự

Nếu đi số lượng vận thì nên thuê oto đi cho tiện, còn KS thì phải đặt trước 1 tháng rồi, bên cạnh trung tâm thì bạn có thể đi các địa điểm lân cận như: đảo Bình Ba, Bình Hưng, Yang Bay ...

9. _SummerGirl_

Ah chết, m hỏi nhầm, hòn Miễu chứ ko phải hòn Tằm, tks b đã tư vấn về hòn Tằm nhé

10. _SummerGirl_

M hỏi nhầm về hòn Tằm, nhà m định ra hòn Miễu cơ, mng có vẻ ko ai đi chỗ đấy nhỉ, tiện các bạn làm du lịch báo giá m ks Regalia gđ 22-26/5 nhé, phòng 2 giường đôi có ban công hướng biển dùm m. Tks các b

TƯ VẤN KHÁCH SẠN thích bài này.
  11. minhvuong_nhatrang

Ks REGALIA 3*: ks trực diện biển, phòng ốc mới, đẹp và cũng đang có giá tốt nếu bạn tranh thủ book sớm nhé!
    Nếu chỉ đi ra Hòn Miễu không mình e là không đi được, nếu muốn đi phải thuê tàu riêng thì lại hơi tốn chi phí đấy bạn! còn không bạn có thể đi tour ghép 3 đảo hoặc 4 đảo để ra Hòn Miễu giá cũng ok mà bạn. bạn cân nhắc lại nhé.

12. _SummerGirl_

Nhà m ko định đi tour nhiều đảo vì sợ mệt, có trẻ con mà. Chỉ định ra mình hòn Miễu thôi, thuê tàu riêng thì bn bạn?

13. minhvuong_nhatrang

vậy mình nghỉ đi tour Hòn Tằm là ok rồi đấy bạn. chứ tour Hòn Miễu mà thuê riêng 1 chiếc tàu cho gia đình mình thì chi phí hơi cao đấy bạn ơi? bạn có thể cân nhắc lại rồi báo lại nhé

14. TƯ VẤN KHÁCH SẠN

Regalia thì ổn rồi nha bạn, 3 sao mà lại có bãi biển riêng, ks đẹp, phòng nói chung rộng rãi, sạch sẽ, ăn sáng được. Bạn đi hòn Miễu thì gần mà bạn, bạn đi bằng tàu qua tốn khoảng chắc bây giờ là 15k đổ lại ( hồi mình đi cũng khá lâu, khoảng 5k thôi ) - di chuyển bằng tàu qua khoảng 10p thôi bạn, bạn có thể bắt tàu ngay tại bến cảng luôn, hòn Miễu có 2 điểm du lịch nổi tiếng là Hồ Cá Trí Nguyên với bãi sạn, bạn muốn vào tham quan thì bỏ thêm chi phí nhé, mấy điểm này có gì đặc biệt bạn cứ search là có thôi. Nếu nhà có em bé thì chắc chắn mấy bé sẽ rất thích luôn nhé.

15. nguoivanchuyen9x

nguoivanchuyen9x Thành viên sắp chính thức

cảm ơn mẹ thớt chia sẻ kinh nghiệm rất hya ạ

16. Đỗ Thị Ngoãn

Đỗ Thị Ngoãn Thành viên đạt chuẩn

Xin chào !
    Mình là Đỗ Thị Ngoãn bên công ty Thiên Long. Chúc mọi người một ngày tốt lành.
    Bên mình hiện đang cung cấp dịch vụ làm thị thực xuất nhập cảnh – visa cho các cá nhân, tập thể đi các nước Châu Á, Châu Âu, Châu Mỹ, …
    Bên mình cam kết thủ tục nhanh gọn, chi phí rẻ nhất, tiết kiệm thời gian cho khách hàng.
    Xin chân thành cảm ơn!
    Trân trọng
    Đỗ Thị Ngoãn: 01648458658

17. thaonguyen_1977

thaonguyen_1977 Thành viên đạt chuẩn

Chào cả nhà, Top nhà mình xôm nhỉ, thời gian đi mải chơi nên chẳng nhớ gì, giờ mới vào được nhà mềnh, vui thật đấy. Mình cũng giống các bạn, khi mới đặt chân đến vùng đất mới nên cần tìm hiểu cặn kẽ trước khi đi, cũng may được các mẹ đã có kinh nghiệm hướng dẫn nên chuyến du hí của cả nhà khá thành công, sau đây mình chia sẻ sau chuyến đi Nha Trang về:

Các mẹ đặt Tour thì được hướng dẫn toàn bộ, còn ko đặt mà tự đi thì phải tự tìm hiểu mọi thứ, mà cũng thấy hay và thú vị. Nhà mềnh lựa chọn tự đi, tự tìm hiểu. Nhưng thời gian nhà mềnh đi đúng lúc Vinpearl đang sửa chữa, như 1 công trường lớn vậy, tuy nhiên vẫn còn rất nhiều trò để chơi, chỉ tội nắng nóng mà ko được nhảy xuống biển để tắm, vì công viên nước và bãi tắm ở Vinpearl đang sửa, chắc phải hết tháng 6/2016 mới ngon lành.

Nhà mềnh đặt vé thì đặt máy bay giá rẻ, nói đúng là tiền nào của ấy thôi, các cụ xưa nói quả không sai. Đây là lần đầu tiên mình đi hãng hàng không giá rẻ dịch vụ thì cứng nhắc, máy bay thì nhỏ, thời gian bay có hơn giờ đồng hồ mà đến Camranh đau hết tai, nhói đến tận óc. Trong khi trước đây mình đã từng bay nửa vòng trái đất gần 36h bay mà không bị như vậy. Nói chung hãng hàng không giá rẻ thì chất lượng như vậy cũng tương xứng, miễn comment thêm. Có điều mình không hài lòng với hãng Vietjet là xử lý tình huống quá máy móc, không hỗ trợ khách hàng. Đặc biệt là Vietjet Cam Ranh, máy móc kinh khủng. Khi đi em mềnh từ nội bài vào Cam Ranh được mà khi ra từ Cam Ranh thì lại ko cho ra, cuối cùng chấp nhận bỏ vé đi bằng phương tiện khác. Làm khó nhau quá mà.

Khách sạn mềnh đã đặt trước, xe từ Camranh về thành phố cũng nhờ khách sạn đặt luôn, nên mọi việc diễn ra khá suôn sẻ, ngoại trừ những điều không suôn là do lỗi của mình. Theo kinh nghiệm của mình thì không nhất thiết phải đặt khách sạn quá sang chảnh, nó cũng chỉ là chỗ ngủ thôi mà, vì đi cả ngày, tối về ngủ tý rồi sáng sau lại đi, nên cũng do nhu cầu mỗi ngừoi, cá nhân mình đã từng ở Hilton nước ngoài, đã từng ở Khách sạn 5 sao hạng sang, nhưng khi đi với gia đình thì diễn hạng bình dân nhất cũng thấy hay, ngon, bổ, đặc biệt rất rẻ... Nhà mình ở khách sạn đặt trên mạng thì như là mặt Biển, nhìn ra biển, nhưng thực tế vào rồi mới thấy khách sạn nằm trong ngõ cách biển 100m, đi bộ ra tắm ok, nhưng sáng ra mà đòi ngắm bình minh từ khách sản là không có... phải là dạng 3-5 sao trên mặt đường Trần Phú mới có được cảm giác đó. Quan điểm cá nhân của mình, ở mức chi phí đó, ở được như vậy đã là quá ổn.

Về chỗ chơi, chỗ ăn mình sẽ tiếp tục chia sẻ nhưng cũng nói qua, nếu xác định ăn ngon và rẻ thì nên đi xa chút, ra xa hẳn khu du lịch, đến khu cư dân Nha Trang sinh sống ấy, ăn cực rẻ mà tươi ngon, mềnh may mắn được thổ dân giới thiệu, quả là ngoài mong đợi, thậm chí hơn mong đợi, cả 10 ngừoi ăn Nhum, Sò, tôm, Ốc, ăn no nê mà cũng chỉ 690k. Ngày cuối cùng mới được ăn như vậy, quá rẻ. Ah mà nói 10 ngừoi hơi quá, chính xác là 5 ngừoi lớn, 5 trẻ em. Cũng hơn kg Nhum, cũng hơn kg ốc, sò, gần 1kg tôm chứ đâu ít.

18. co_troc

co_troc Thành viên rất tích cực

Mn ăn ở chỗ nào thế,chỉ cho em với. Nhà em chuẩn bị đi NT nên e muốn tìm chỗ ăn, chỗ chơi ngon- bổ - rẻ. Thanks.

19. thuyduongtx

thuyduongtx Bắt đầu tích cực

Đi du lịch Nha Trang thì mua quà gì được các mẹ (đồ ăn ý ạ) vì công ty em có kiểu cứ ai đi du lịch là phải mua quà cho sếp rồi mua đồ ăn cho cả phòng nữa. Em đang lo cái khoản này đây

20. minhvuong_nhatrang

Chào bạn!
    Bạn có thể tham khảo các đặc sản đã trở nên nổi tiếng đặc trưng tại tp biển Nha Trang như: Yến
    (yến hủ, tai yến, trà yến ), hải sản sống/khô(tôm, cá, mực...kính thưa các loại), trầm hương, ...hoặc 1 món ăn cũng khá dân giã nhưng cũng đặc trưng tại nơi đây là chả cá bạn nhé!
    Có vẻ sau chuyến du lịch lần này bạn sẽ dễ mắc bệnh ' viêm màng túi ' đấy ! hihi

thuyduongtx thích bài này.