Chia sẻ kinh nghiệm giảm cân...........help me

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nguyenkimtuan82, 16/3/2013.

1. Tuthoi

Tuthoi

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm giảm cân...........help me

E cũng vào hóng kinh nghiệm. Mới bắt đầu nóng mà ng đã uể oải lắm rồi :((

Đang tải...

2. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

Thức khuya + nhịn ăn mẹ nó ạ, giảm cân hiệu quả :D (không áp dụng cho các mẹ đang cho con bú nhé (u))

3. Me Cookie

Me Cookie Bloom Boutique

Mình cũng gần giống mẹ này, Lúc con gái 53kg, Lúc lên bàn mổ ình 72lg. Đến bg con 5 tháng mình lại về 53kg rùi. Vẫn ăn uống bt, ăn đc lúc nào là ăn lúc đó nhưng mình ăn ít tinh bột. Cũng thức khuya nhưng mà k dậy sớm, nhiều hôm ngủ quên cả ăn sáng. Đêm thì phải dậy pha sữa cho con 2-3 lần. Mình vẫn làm việc nhà và giặt giũ cho con bằng tay. Mình nghĩ có thể mình giảm cân nhanh là do thức đêm xong đến sáng buồn ngủ quá ngủ quên k ăn sáng. Hihi. Các bữa khác mình chỉ ăn 1 bát cơm thôi nhưng ăn nhiều thức ăn.

4. kulo0o

kulo0o Thành viên chính thức

em xếp dép ngồi hóng, chưa sinh nhưng e tăng 17kg rùi, tạng ng e vốn mũm mĩm ko bit sau khi đẻ sẽ thế nào, hic chồng chê thì bùn lắm. uốngchè vằng giảm kg ko mẹ nó, e thấy có chị quảng cáo

5. Me Cookie

Me Cookie Bloom Boutique

Mình nghĩ là k giảm đâu mẹ nó ạ, vì thời gian đầu mới sinh mình cũng uống. Chẳng thấy giảm cân nào và cũng chẳng lợi sữa. Hiz hiz! Đến sau sinh được 2 tháng thì mình vẫn mất sữa như thường mặc dù ăn uống như điên. Nhưng chè vằng tốt cho rất nhiều thứ thì phải. Lần trước mình có đọc ở đâu đó. Từ đó đến nay con mình được 5 tháng, sau 3 tháng mà mình giảm 10kg đó. Cũng chẳng tập tành, chẳng làm gì cả. Chủ yếu là do thức khuya, làm việc nhà, k ăn sáng còn các bữa khác ăn ít tinh bột. Chắc vì thế mà mình giảm cân.

6. chuotti

chuotti Bắt đầu nổi tiếng

ui, m k cần giảm kg mà chỉ muốn giảm vòng 2 thui, ngồi nhìu xề wa rùi, hihkkkk.....các mẹ cho m cao kiến với, many tks all

7. memeo710

memeo710 Thành viên tích cực

Hồi sinh viên thì mình cũng mập mập, sau đó nghe kinh nghiệm mẹ của bạn mình thì mình uống nước ép cần tây hoặc ăn rau cần tây càng tốt. Buổi sáng mình ăn mỳ thì cho thật nhiều cần tây vào, khi nào ăn thịt bò xào cũng cho thật nhiều cần tây vào.Nhưng hình như cần tây thì người nào bị huyết áp thấp lại k được ăn thì phải.Nhưng cái quan trọng mình nghĩ là chế độ ăn phải ít tinh bột.
    Đợt trước khi có em bé mình chỉ có 48kg thôi, sau khi sinh em bé hơn 1 năm thì mình vẫn 58kg, mà lúc này mình lại bị thiếu máu não, nên mình k ăn cần tây. Đợi sau khi cai sữa cho con xong thì mình bắt đầu chế độ giảm cân. Sáng thì mình vẫn ăn mỳ, miến, bánh đa nấu với thịt và rau bình thường. Nhưng buổi trưa và tối thì mình ăn 1/2 bát cơm + ít thịt nạc + thật nhiều rau, cứ khi nào đói lại ăn dưa chuột, củ đậu và mình cũng hay ăn miến lắm, đặc biệt là trưa và tối. Miến thì hình như k có tinh bột nhiều nên ăn thay cơm cũng được.Vì mình nghĩ ăn nhiều chất béo, tinh bột, đường thì béo, nên mình hạn chế những thứ đó. Nên tóm lại là ăn nhiều rau củ, ăn thịt nạc cũng được, hạn chế cơm và thịt mỡ, đồ ngọt. Tuy nhiên vẫn thi thoảng ăn cơm k thì sợ thiếu chất, cơ thể mệt mỏi.Lúc nào thấy mệt thì uống sữa k đường. Bây giờ con mình 3 tuổi thì cân nặng của mình luôn dao động từ 49-50kg thôi.Mà mình cũng thi thoảng tập thể dục vài động tác tay chân trong nhà thôi, cũng lười lắm.
    Đợt vừa rồi mình bị 1 trận ốm thế là cũng bồi bổ ăn uống nhiều quá, trong 2 tuần đã tăng 3kg. Sau khi khỏi ốm mình lại bắt đầu chế độ ăn như trên thì cân nặng của mình cũng dần dần trở lại bình thường.
    Mà mình nghĩ các bạn cũng k nên k ăn sáng đâu, bữa sáng rất quan trọng cho sức khỏe, nó cung cấp năng lượng cho cả 1 ngày.Ở nước ngoài người ta ăn sáng nhiều nên buổi trưa có khi người ta chỉ ăn cái bánh và uống cốc cà fê thôi. Mà kinh nghiệm của mình buổi sáng mình vẫn ăn 1 bát to tổ chảng mà vẫn giảm cân đấy thôi.quan trọng là mình phải giảm bữa tối. Thậm chí bữa tối chỉ ăn rau củ thôi cũng được.
    Đấy là kinh nghiệm giảm cân của mình.Chúc các bạn giảm cân được nhé!!!

Sửa lần cuối: 18/3/2013
  8. chi.zin

chi.zin Thành viên tích cực

các mẹ muốn giảm cân nên theo giảm cân low carb là tốt nhất, vì ko fai nhịn đói, đc ăn ngon mà lại mặc đẹp, chỉ cần kiên trì 2 đến 3 tháng, đừng uống thuốc các kiểu làm gì cho độc mà hại người, theo cái này chỉ tốn tiền mua thức ăn là chủ yếu thôi, béo là do mình ăn nhiều tinh bột và đồ ngọt đấy ạ.

9. khanh07

khanh07 Thành viên tích cực

bạn cứ vào mục thể dục, làm đẹp có rất nhiêù bài đọc và lựa chọn cách phù hợp nhé

10. MeBuomXinh

MeBuomXinh BlueJeans

Mẹ nó chia sẻ đi, giảm nhanh vậy có mệt không?

11. 29102007

29102007 Thành viên rất tích cực

Mình cũng nghe nói ko nên ăn sau 7h. Nhưng đi làm về muộn vẫn phải ăn thôi

12. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Các mẹ ơi, tuần tới em sẽ viết 1 bài về câu chuyện giảm cân của em ạ, lúc đó em ới các mẹ vào đọc nhé, nếu ok thì áp dụng theo, k xem như đọc chuyện cho vui, hihi

13. minh1204z

minh1204z Thành viên rất tích cực

Mẹ nó muốn giảm cân thì cần quyết tâm cao, thực hiện liên tục, sau khi giảm vẫn duy trì để giữ dáng, tránh giảm đc vài kg rồi lại để tăng lại sẽ càng khó giảm hơn :D
    Có nhiều thực đơn và hướng dẫn giảm cân, mẹ nó có thể search trên mạng và lựa chọn phương pháp phù hợp với những khoảng thời gian rảnh rỗi của mẹ nó nhất. Cần thật sự kiên trì mẹ nó ạ :D
    Tránh hết mọi thứ đồ ăn vặt, ăn nhanh, nước ngọt... Bữa sáng ăn nhiều, bữa trưa giảm dần, bữa tối ăn ít, ko ăn sau 7h, ăn thêm nhiều bưởi, nho... (bưởi rất tốt cho giảm cân), sau bữa tối nên đi bộ nhẹ nhàng khoảng nửa tiếng. Tập yoga hoặc tập thể dục với những động tác giúp cơ săn chắc và thon gọn, kẻo giảm đc cân lại thấy da dẻ bèo nhèo :D. Có vài phương pháp giảm cân mà các mẹ hay share trên diễn đàn, mẹ nó có thể thử xem sao :D. Trước em theo MONA, thấy giảm rõ rệt, mà cũng khó vì ko phải mình kiêng suốt được. Nói chung em chỉ có 1 lời khuyên cho mẹ nó là phải KIÊN TRÌ :D

14. ongvovev

ongvovev Thành viên rất tích cực

tớ ăn khoai lang suốt mà vẫn ị ra, huhu mẹ nào cao kiến inbox giúp tớ với, tặng hoa trước nè(u)

15. Chubbystore.vn

Chubbystore.vn Bắt đầu tích cực

Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp moi người với nhé.

16. ryo1501

ryo1501 Thành viên mới

1 phần do thể tạng nữa nàng ạ, tớ thì rất buồn cười là trước kia rất béo, béo ú ấy, rồi bị tai nạn từ 61,5 xuống 48-49kg rồi lấy chồng, có con, tớ lại 52kg sau sinh :D nhưng giờ lại 48kg đc rôi
    knghiem của tớ là bạn nên theo cơ chế giảm tối đa tinh bột lại, nhưng bù lại bạn cứ ăn thoải mái chất xơ, trái cây chủ yếu là dưa chuột, táo, bưởi cứ thoải mái, đói là ăn ko cần kiêng, ăn bưởi và dưa chuột nhìu vào vừa tốt da lại hỗ trợ diet tốt nữa
    tập earobic nhiệt tình vào nhé

17. mẹ bé rồng 2012

mẹ bé rồng 2012 Bắt đầu nổi tiếng

Mình có KH giảm cân sau khi cai sữa bé thứ 2 nhưng chắc lại như tập 1 thôi, vì theo đúng quy trình thì mỗi tập tăng 10kg. Vào hóng xem các mẹ có cách gì dễ dễ không để học tập vì bản tính của mình lười :D

18. dream1211

dream1211 Bắt đầu tích cực

hóng hớt xếp gạch đợi các mẹ có ý kiến hay ạ, em cũng đang muốn giảm cân lắm lắm rồi :(((((

19. tuyetbidv

tuyetbidv Thành viên tập sự

E có nghe nói về mấy loại trà giảm cân đấy, mẹ nó nghiên cứu thử xem sao. Ngoài ra có cách giảm cân bằng chanh+muối hoặc chanh+mật ong (có topic này rồi đó) e cũng áp dụng khoảng 1 tháng thấy cũng hiệu quả nhưng ox kêu gầy quá nên lại thôi. giờ cứ duy trì 47kg thui

20. matto

matto Thành viên tích cực

Hì, mình chia sẻ chút kinh nghiệm bản thân đây. Cũng là người đau khổ vì béo, lại sinh hai đứa liền tù tì nên đã to càng to hơn. Tớ cũng uống thuốc, lc đủ cả. Tốn xèng kinh khủng, hic. Lúc đầu có vẻ hiệu nghiệm nhưng sau như kiểu bị nhờn k giảm mấy, lại ăn uống vô tội vạ nên chỉ được một time ngắn lại đâu vào đấy, da lại xấu lắm. Đến hồi chán nản thì may quá, tớ đọc được một phương pháp rất hay, đơn giản, tiết kiệm, lại đẹp da. Đó là Chanh muối nước ấm. Các mẹ có thể xem ở webtretho có topic của bitran nói về phương pháp này. Tớ theo gần nữa năm nay rồi, quần áo từ size L đã về M. Hiện tại thói quen ăn uống của tớ đã thành nếp, không còn nhu cầu nhiều như trước. Giảm cân xong khổ cái là đi mua quần áo, mặc cái nào cũng ưng nên lại càng tốn xèng, he he. Chúc các mẹ thành công. Nhưng một tiêu chí quan trọng trong giảm cân đó là sự Kiên trì mới thành công các mẹ ạ.