Kinh nghiệm: Chia Sẻ Kinh Nghiệm Khám Phá Miệt Vườn Ở Cù Lao An Bình

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi minhkhang01279, 10/7/2017.

1. minhkhang01279

minhkhang01279 Bắt đầu tích cực

Có mẹ nào trong nhóm thích du lịch miệt vườn sum suê hoa trái giống em không, điểm danh phát nào. Sau gần chục năm mải miết đi đến và khám phá những điểm du lịch hot, giờ em mới phát hiện ra sở thích của mình các mẹ ạ. Trước em cứ tưởng mình khoái đi biển nhất vì năm nào em chả làm dăm ba chuyến. Nhưng suy nghĩ đó của em thay đổi từ khi em được đến cù lao An Bình, từ lúc ý đến giờ chưa một giờ một phút nào em không nuôi ý định đi du lịch miệt vườn 1 lần nữa cả. Em kể cho các mẹ nghe xem nơi đây có gì mà lại thu hút em đến thế nhé. Các mẹ đọc xong mà nhập team Miệt Vườn của em thì các tốt J Thôi, em nói luôn và ngay đây cho nóng.

Cù lao An Bình thuộc địa phận tỉnh Vĩnh Long, đây là vùng đất trù phú do được phù sa sông Tiền bồi đắp. Đến đây các mẹ sẽ được trải nghiệm cảm giác mới lạ khi ngồi trên những chiếc ghe nhỏ xinh len lỏi khắp các kênh rạch để vào những vườn cây trĩu quả. Phải nói là cảm giác cực yomost luôn ý các mẹ ạ. Em cực thích tận tay hái rồi thưởng thức luôn ý, ở nhà khéo khi chả động dù chồng có gọt sẵn nhưng đến đây em như bị cuồng hoa quả. Phải nói là cực nhiều luôn, nào là mít, ổi, xoài, chôm chôm. Nào là măng cụt, sầu riêng, vú sữa, không những thế đến đây còn được ăn đặc sản sông nước tại chính miệt vườn do người dân chế biến ý. Vừa ăn lại vừa được nghe đờn ca tài tử phải nói là cực phê luôn, ai không thích mới lạ ý. À các mẹ có đi thì nhớ đi vào mùa hè (từ tháng 6 ~ tháng 8) nhé. Vì lúc này thời tiết quang đãng, lại trúng mùa nhiều loại quả chín rộ nữa.

Theo em các mẹ nên đi xe khách vừa rẻ, vừa tiện lại nhàn than. Các mẹ cứ ra bến xe miền Tây bắt xe đi Vĩnh Long như xe Mai Linh Express (0839.292.929) hay xe khách Phú Vĩnh Long (0838.660.379). Thời gian đi khoảng 3h, giá vé trên dưới 100k thôi ạ. Đến bến xe Vĩnh Long thì bắt xe ôm hoặc taxi đến cù lao An Bình (chỉ ~8km nên nhớ mặc cả các mẹ nhé).

Đấy, về cơ bản thông tin là như thế, các mẹ thắc mắc hay muốn biết thêm gì cứ hỏi em học xem them tại https://goo.gl/PLiLG3 nha! Chúc các mẹ có chuyến đi ưng ý ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhkhang01279
    Đang tải...

2. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

MÌnh thích đi miệt vườn mà chưa có dịp :)

3. minhkhang01279

minhkhang01279 Bắt đầu tích cực

khi nào có thời gian bác thử trải nghiệm đi nhé. Tuổi trẻ là đi nhiều khám phá nhiều bác ạ =)))