Kinh nghiệm: Chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp tự nhiên ^^ - mời các mẹ nhào zo nhé. Mỗi ngày xinh tươi

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi hienle0210, 8/10/2013.

1. hienle0210

hienle0210 Nutifood rẻ: 0903.423.558

Em là một đứa lười làm đẹp lắm, nhưng dạo này đầu tóc rối tung rối mù, da thì sạm đen lại còn nhiều mụn nên lập ra đề tài này để cải thiện bản thân và cùng chia sẻ với các mẹ cách làm đẹp tự nhiên - chi phí không cao mà tự làm là chính nhé.
    Các mẹ có kinh nghiệm cùng chia sẻ cho mọi người cùng hỏc hỏi - Vì "Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người không biết làm đẹp" hihi

Làm đẹp với dầu oliu Làm đẹp với Chanh Làm đẹp với lô hội
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Công dụng: Dầu oliu có rất nhiều công dụng, phổ biến như sau các mẹ nhé:
    - Dưỡng ẩm da
    - Chữa vết cháy nắng
    - Phục hồi tóc hư tốt và dưỡng tóc
    - Chữa môi nứt nẻ
    - Tẩy da chết
    - Làm sáng da, làm mờ vết nhăn ở vùng mắt
    - Tẩy trang mắt
    - Trị mụn.....
    Tác dụng của chanh: (em liệt kê dần dần ak)
    - Trẻ hóa làn da
    - Trị mụn
    - Trị mùi hôi nách
    - Làm sáng da và trị mụn
    - Làm mờ vết thâm
    - loại bỏ tàng nhang
    - Dùng làm dầu xả tóc (tóc mềm mượt)
    Tác dụng của lô hội:
    - Lô hội giúp dưỡng ẩm da, giữ ẩm và trẻ hóa làn da của bạn.- Nó giúp làm dịu đau, chống nhiễm trùng và viêm da. Nó là một liều thuốc tuyệt vời để điều trị bệnh chàm, vết cắt, vết côn trùng cắn, cháy nắng…- Lô hội cũng được biết đến với tác dụng chống lão hóa và xóa mờ nếp nhăn, các đốm đồi mồi của da.- Gel lô hội là một nguồn giàu chất chống oxy hóa tự nhiên, có lợi cho sức khỏe tổng thể của bạn.
    - Dùng để nấu chè rất ngon (hehe, cái này ngoài lề tí ak :partyman:
    hướng dẫn sử dụng dầu oliu: Hướng dẫn sử dụng chanh: hướng dẫn sử dụng lô hội (nha đam):
    1. Kem dưỡng ẩm cho da
    Thoa đều dầu oliu lên cơ thể trước khi tắm khoảng 2phut sẽ giúp da mượt mà. Sau khi tắm hòa một giọt dầu vào cốc nước 100ml thoa khắp người kết hợp với massage toàn thân hoặc thoa lên ngực để trong 5p giúp da không bị nhăn và căng mịn
    - Khi tắm có thể cho dầu oliu vào sữa tắm tắm cùng nếu lười cũng rất tốt.
    1. Trẻ hóa làn da:

Bước vào tuổi băm, da bỗng dưng xuất hiện nhiều nếp nhăn và vết chân chim. Đừng lo, cách làm đơn giản sau đây sẽ giúp bạn loại bỏ những lo âu, phiền muộn và luôn gìn giữ được nét thanh xuân.
    Cắt hai lát chanh và đặt vào trong một chiếc bát gỗ (Nếu là da nhờn thì nên dùng 4 lát chanh. Còn da da khô chỉ nên dùng một lát chanh). Tiếp đó cho một nửa thìa sữa vào trong bát. Sau đó cho chúng vào một chiếc chảo và đun nóng. Bắc ra khỏi bếp để nguội trong vòng 3 giờ.
    Dùng tay chấm dung dịch và thoa lên mặt, mát xa và để trong vòng 20 phút, đợi cho đến khi hỗn hợp khô đi thì nhỏ thêm 1 vài giọt oliu. Cuối cùng rửa sạch mặt.
    1. Làm sáng da
    Trộn một số gel lô hội với một vài giọt nước cốt chanh. Sau đó, áp dụng nó đồng đều trên mặt và cổ của bạn. Để chúng lưu lại trên da trong 15 phút. Rửa sạch với nước ấm.
    TẮM BẰNG DẦU OLIU: làm ướt người bằng nước ấm,sau đó cho dầu liu vào tay thoa đều,matxa lên thắp cơ thể,chú ý thoa kỉ vùng da sạm màu như khuỷu tay,gối và cổ.Sau đó,cho sữa tắm vào lòng bàn tay,cho thêm ít dầu oliu vào sữa tắm,hòa cho dầu oliu cho dều với sửa tắm .Rồi tắm như bình thường
    ***Nếu không có thời gian các chị chỉ cần hòa dầu oliu vào sữa tắm rồi tắm như bình thường cũng ok,đôi khi lười biếng em cũng áp dụng cách này...

MATXA BẰNG DẦU OLIU:lau mặt sạch bằng nước hoa hồng,cho khoảng nửa muổng cafe dầu oliu vào lòng bàn tay,chà hai tay vào nhau cho dầu ấm rồi thoa đều lên mặt và môi,matxa nhẹ nhàng rồi thư giản khoảng 15-20 phút rồi rửa lại bằng sữa rữa mặt...Nếu da khô các chị có thể cho thêm vài giọt dầu oliu hòa với sữa rửa mặt sẽ khắc phục được tình trạng khô nẻ trên da

MẶT NẠ DẦU OLIU:Có khi em chỉ lau mặt bằng nước hoa hồng rồi matxa mặt nhẹ nhàng bằng dầu oliu pha với vài giọt nước chanh tươi,matxa kĩ vùng thâm dưới bọng mắt theo hướng từ trong ra ngoài(làm cách này giảm thâm vùng dưới mắt đó các chị),rồi dùng khăn giấy chặm nhẹ cho khô dầu rồi đi ngủ mà không cần rửa(giống như mình đắp mặt nạ ngủ ấy).Qua 1 đêm sáng rửa mặt thấy da trắng và mịn hẳn ra.Em làm cách này khoảng 2 lần/ tuần
    Trị mụn bằng chanh:
    Cho một lượng nhỏ nước cốt chanh vào một chiếc bát nhỏ. Bạn chỉ cần ép một nửa muỗng cà phê nước ép chanh là đủ dùng.
    Áp dụng nhúng một miếng gạc bông vào nước ép chanh. Sau đó dùng miếng gạc bông này thoa cho tất cả các vùng bị ảnh hưởng bởi mụn trên khuôn mặt của bạn. Nếu nó bạn thấy da bị kích ứng trở nên xót thì có thể thêm nước vào nước cốt chanh và thử lại quá trình này.
    Lưu ý: Bạn có thể sử dụng tay bạn để vắt hay ép nước chanh. Tuy nhiên, nên rửa tay sạch sẽ và tránh để các loại dầu hay bụi bẩn từ các ngón tay của bạn vì nó có thể gây nhiễm trùng cho vùng da bị mụn.
    4. Giữ nước chanh lưu lại trên khuôn mặt của bạn qua đêm. Khi bạn thức dậy vào sáng hôm sau, bạn có thể rửa mặt với sữa rửa mặt và lặp lại quá trình một lần nữa.
    Cảnh báo:- Nếu bạn thức dậy với khuôn mặt bị đỏ hoặc sưng, bạn cần phải pha loãng nước chanh hơn nữa và thử lại.

-Sau khi thoa nước cốt chanh trên khuôn mặt, bạn có thể thoa thêm 1 lớp bơ ca cao hay Vaseline lên trên để giúp ngăn ngừa bị kích ứng đỏ hoặc sưng da xảy ra.
    Làm dài mi với dầu oliu:
    Chải một lượng nhỏ dầu Oliu vào lông mi của bạn trước khi bạn đi ngủ. Rửa sạch vào buổi sáng hôm sau sẽ giúp cải thiện lông mi của bạn dày và dài hơn.
    Hoặc thêm vỏ chanh với dầu oliu để tiếp tục tăng cường làm sạch và kích thích lông mi. Sử dụng một con dao sắc, cắt một miếng vỏ chanh và chỉ cần đặt nó bên trong dầu ô liu hoặc dầu thầu dầu để cho phép chất dinh dưỡng trong vỏ chanh ngấm vào dầu.
    Điều này có thể phải mất đến một tuần trước khi bạn nhận thấy mùi hương chanh trong dầu. Sau đó bạn có thể áp dụng thoa lên lông mi và để qua đêm tương tự như khi sử dụng thoa dầu nhé.
    Mỗi ngày em sẽ up một cách nhé các mẹ. Các mẹ có gì liệt kê em sẽ thống kê lên trang đầu cho các mẹ tiện theo dõi ak
    CÒn đây là bài của một mẹ đã post về dầu oliu đây ak:
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/456940-có-chị-nào-làm-đẹp-cùng-dầu-oliu-ko

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hienle0210
    Đang tải...

2. lindahn

lindahn Thành viên tích cực

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp tự nhiên ^^ - mời các mẹ nhào zo nhé. Mỗi ngày xinh tươi

phải kiên trì cơ mn ạ,, m thì lại ko có tính kiên trì hic hic

3. Tat_Xuat_Khau

Tat_Xuat_Khau Thành viên nổi tiếng

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp tự nhiên ^^ - mời các mẹ nhào zo nhé. Mỗi ngày xinh tươi

Em đang tìm phương pháp trắng da tự nhiên đây ạ, có mẹ trên diễn đàn tư vấn nhưng cũng muôn học hỏi thêm kinh nghiệm các mẹ khác

4. hienle0210

Bạn thử với chanh hoặc dầu oliu cũng đc đấy ak. nhưng với phương pháp tự nhiên bạn phải kiên trì. mình sẽ up dần lên trang nhất cho mọi người dễ theo dõi

5. igotaboy

igotaboy Bắt đầu nổi tiếng

thank chủ thớt nhé nhưng mà dạo trước tắm em chẳng thấy trắng lên tẹo nào ạ

6. hienle0210

Mẹ nó phải kiên trì cơ, nếu muốn trắng nhanh chỉ có mua kem về bôi hoặc tắm trắng. mình thì da nâu nên mùa đông chỉ cải thiện cho nó mềm da và da không khô là ok. mình tắm da bằng dầu thấy nó đỡ khô da hơn hẳn luôn - cái này mình dùng rồi trải nghiệm rồi đây ak

7. mpnhatban

mpnhatban Thành viên tích cực

đắp mặt nạ yến mạch + ô liu = sáng da ạ, chính e đã dùng và có kết quả :3
    Các mẹ muốn trắng da an toàn dùng thử sản phẩm nhà em đi ạ :"> công nghệ nhật, thành phần thiên nhiên, không kích trắng, không tẩy da ạ

8. hienle0210

uk. dùng thiên nhiên thì đẹp từ từ nhưng k hại da bạn ak. tốt cho da. mình dùng dầu oliu tắm cùng sữa tắm, gội đầu làm dầu xả để phục hồi tóc uốn, ủ tóc và mát xa mặt sau mỗi ngày làm vêicj về rồi rửa lại bằng sữa rửa mặt nữa.

9. nuga

nuga Thành viên rất tích cực

mình có công thức này nhé: bột tảo+mật ong +dấm táo trộn đều rồi đắp mặt nạ tốt lắm đó nha

10. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mẹ này tỉ mỉ quá chia hẳn các phần và công dụng,công nhận mấy loại này đều tốt cho làn da

11. hienle0210

tối k đi ship hàng thi em lên đây 888888888888 mà chị. mà cái này thực tiễn em làm tất.. nhà em còn trồng cả lô hội nữa cơ. hi hi. nên post k có vấn đề gì ngại.

12. hienle0210

Trời hah khô mùa đông làm da chị em mình bị nứt nẻ khô da khó chịu.
    Các mẹ dùng dầu oliu sử dụng rửa mặt và tắm kèm để khỏi bị khô da nhé.
    Rửa mặt bằng 1 lần bằng sửa rửa mặt để lấy hết bụi bẩn trên mặt sau đó dùng dầu oliu mát xa khắp mặt. để 3p rồi rửa lại bằng sửa rửa mặt - kiên trì tuần các mẹ sẽ thấy da mặt vừa sáng và không bị khô nứt nẻ đâu ak. Thường em sẽ mát xa mặt xong tiếp tục tắm, lúc tắm cho dầu vào trong sữa tắm luôn (vì em lười k đợi đc ) tắm xong rồi rửa lại mặt là k phải đợi chờ.
    Em sử dụng 1 thags nay mấy hnay mưa lạnh da mặt vẫn rất mượt. các mẹ áp dụng nhé

13. nguyen.phuongms

nguyen.phuongms BÁN HÀNG UY TÍN

dầu oliu làm mặt nạ thì có những công thức và tác dụng như nào hả mn :D

14. pnh11082005

pnh11082005 0988.44.00.51

Mình thì hay mát xa và bấm huyệt da mặt, thấy da mịn và căng lắm!

15. Mẹ Dale

Mẹ Dale Guest

massage thì nhất rồi, he he. Mỗi ngày vỗ nhẹ mặt tầm 50 lần là 1 thời gian da cũng đẹp hơn hẳn mà

16. myle81

myle81 Thành viên chính thức

em cũng thử công thức trên thử xem, thấy cũng dể làm

17. dungcuthethaohc.vn

dungcuthethaohc.vn Thể Thao HC Mang Sức Khỏe Cho Bạn Và Gia Đình

làm đẹp tự nhiên có nhiều cách quá,, không biết chon cách nào đây, Mình thì chỉ thích tập thể duc tại nhà thôi

18. huykhanh2015

huykhanh2015 Bắt đầu tích cực

[​IMG] [​IMG] [​IMG] SỮA ONG CHÚA THÙY DƯƠNG GIẢI QUYẾT 4 VẤN ĐỀ CỦA PHỤ NỮ SAU SINH
    ………………………....... [​IMG][​IMG][​IMG]✨ ...…………………………
    PHỤ NỮ SAU KHI SINH thường gặp nhiều vấn đề khiến chị em lo lắng trong đó hầu hết tập trung ở 4 vấn đề:
    [​IMG]➡ Rạn da, da sạm đen, khô ráp, sần sùi, nám, tàn nhang…
    [​IMG]➡ Tóc rụng nhiều, khô xơ
    [​IMG]➡ Sức khỏe suy giảm
    [​IMG]➡ Suy giảm sinh lý nữ: giảm hoặc mất cảm hứng tình dục, khô âm đạo…
    ----------------------------- [​IMG] [​IMG] [​IMG] ------------------------------
    [​IMG] Sữa ong chúa rất giàu các chất dinh dưỡng, #hormone, #vitamin, nguyên tố vi lượng, các chất bổ dưỡng, quý giá…có tác dụng tuyệt vời với sức khỏe và sắc đẹp, dùng được cho mọi lứa tuổi.
    [​IMG] Trong sữa ong chúa chứa các hormone giúp bổ sung lại nội tiết tố nữ đầy đủ cho phụ nữ sau sinh. Vì đây là các hormone tự nhiên nên các mẹ có thể yên tâm về tính #an#toàn và #hiệu #quả.
    [​IMG] Ngoài ra các chất dinh dưỡng quý giá trong sữa ong chúa sẽ giúp nuôi dưỡng cơ thể từ trong ra ngoài, giúp chị em nhanh chóng phục hồi cả sức khỏe và sắc đẹp.
    [​IMG] Chỉ bằng việc bôi và uống hàng ngày, không hề tốn nhiều thời gian và công sức, sau 1 thời gian ngắn sử dụng chị em sẽ thấy sự thay đổi rõ rệt:
    [​IMG] Da trắng hồng, mịn màng, tươi trẻ, hết rạn da
    [​IMG] Tóc giảm gãy rụng, bóng mượt
    [​IMG] Cơ thể khỏe mạnh
    [​IMG] Sinh lý nữ trở lại bình thường như trước khi mang bầu
    [​IMG]✖ LƯU Ý: Các mẹ sau sinh cho con bú ko nên uống ( chỉ đắp mặt thui ) vì tránh làm con phát triển sớm. Uống rất tốt ngay sau khi cai sữa cho con
    13321609_1049478051810212_7707640059757410336_n.jpg https://www.facebook.com/khanhnguyendhsp

19. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

Mình bổ sung BỘT TRÀ XANH nha

Cách đắp mặt nạ với bột trà xanh

●Giảm nếp nhăn hiệu quả:

→Dùng 2 thìa cám gạo khấy đều với bột trà xanh HT và nước thành 1 hỗn hợp rồi trộn với lòng đỏ trứng gà. Xoa hỗn hợp lên mặt 15-20 phút, sau đó rửa bằng nước ấm. Dùng 1 lần/tuần, những nếp nhăn của bạn sẽ dần biến mất.

★Giảm mụn đầu đen và mụn bọc cho da dầu:

→Cho 2thìa bột trà xanh + 3 thìa sữa chua vào trộn đều. Axit lactic trong sữa chua làm cho da mềm, mịn căng và làm se lỗ chân lông. Nó cũng có tác dụng ngăn ngừa sự xâm nhập và kiềm chế hoạt động của các loại vi khuẩn có hại, giúp bảo vệ và tái tạo lại các tế bào da mới. Rắc 1/2 thìa Sau 20phút thì rửa sạch.

:)Chống nắng hiệu quả:

Dùng 1 thìa bột trà xanh nguyên chất đun sôi với 25ml nước, om trong 40 phút rồi lọc lấy nước trong, để nguội, sau đó dùng gạc mềm tẩm nước xoa đều lên mặt và cổ trong mỗi buổi sáng và tối trước khi đi ngủ. Cách làm này sẽ giúp da mặt bạn không bị sạm đen bởi ánh nắng...

●Mặt nạ giúp da bạn tươi sáng

→Trộn đều 1 thìa bột trà xanh, 1 thìa cám gạo, 2 thìa mật ong, sau đó rồi bôi lớp mỏng lên mặt. Để khoảng 20 – 30 phút rồi rửa lại bằng nước lạnh.

●Tạo nước hoa hồng:

→1 lạng bột trà xanh, nửa lít rượu nhẹ (dưới 10 độ).

Cho cả hai thứ đó vào một bình thật sạch, nút chặt lại và để vào chỗ mát. Khoảng 1 tháng sau lấy ra sử dụng, đảm bảo nước hoa hồng này còn hiệu quả hơn so với các mỹ phẩm thông thường.

Ngoài ra, bột trà xanh còn là nhuyên liệu tuyệt vời để làm nhiều loại sinh tố, bánh, kem, chè,.... phù hợp để giải khát và nhấm nháp vào mùa hè.

20. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

ĐẬU ĐỎ

Tác dụng làm đẹp của đậu đỏ, bạn không nên bỏ qua

Trị mụn

Chuẩn bị: bột đậu đỏ vừa đủ khuôn mặt,

1 thìa dầu dừa

Cách làm: Đậu đỏ và sản phẩm từ dừa không chỉ có thể dùng để nấu ra món chè đậu đỏ bổ dưỡng trong ngày hè, một chút dầu dừa trộn với bột đậu đỏ sẽ tạo ra 1 hỗn hợp trị mụn có mùi thơm ngậy. Bạn sẽ cảm nhận được hiệu quả ngay tức thì với loại mặt nạ này. Đậu đỏ có thể kết hợp với dầu dừa giúp chị mụn

Tác dụng của bột đậu đỏ trong trị sạm da

Chuẩn bị:

1 bát bột đậu đỏ,

1 thìa bã cà phê,

1 thìa dầu ô liu.

Cách làm: Trộn đều bột đậu đỏ với bã cà phê, thêm 1 thìa dầu ôliu. Đắp hỗn hợp lên mặt trong 15 phút rồi rửa sạch với nước ấm. Nên dùng 2 lần/tuần để trẻ hóa làn da. Chất chống oxy hóa trong bã cà phê được tăng cường cùng với đậu đỏ là phương pháp cải thiện da rất tốt.

Làm trắng và căng da mặt

Chuẩn bị:

2 thìa bột đậu đỏ,

2 thìa mật ong,

1 thìa nước chanh.

Cách làm: Trộn tất cả các thành phần với nhau cho thật nhuyễn. Đắp lên mặt và cổ trong 15 phút rồi rửa lại với nước ấm. Ngoài tác dụng làm sáng da, loại mặt nạ này còn giúp da vùng cổ không bị nhăn nheo, chảy xệ. Kết hợp đậu đỏ cùng nước cam, dầu oliu, mật ong hay bất cứ thành phần nào tốt cho da.

Giúp da trắng hồng bằng mặt nạ đậu đỏ nước cam ép Tăng cường vitami E, C giúp da trắng hồng

Chuẩn bị:

2 thìa bột đậu đỏ,

2 thìa nước cam ép,

1thìa dầu hạnh nhân.

Cách làm: Trộn bột đậu đỏ và nước cam ép cho thật nhuyễn rồi thêm vài giọt dầu hạnh nhân vào đảo cho hỗn hợp sánh mịn. Đắp lên mặt trong 20 phút rồi rửa sạch với nước lạnh. Thực hiện 2 lần/tuần để có kết quả tốt nhất.

Làm mịn da

Chuẩn bị:

1 bát đậu đỏ,

1 hộp sữa chua,

1 thìa cà phê nước chanh.

Cách làm: Trộn bột đậu đỏ với sữa chua và nước chanh cho hỗn hợp thật mịn. Đắp lên mặt và cổ trong vòng 10-20 phút rồi rửa sạch với nước ấm. Thực hiện 2 lần/ tuần. Nếu thấy da trắng hơn trông thấy cũng không nên lạm dụng đắp nhiều quá vì da rất dễ bị tổn thương do tác dụng tẩy sáng mạnh của đậu đỏ.

Bột đậu đỏ có tác dụng giúp làm mịn da Tác dụng thu nhỏ lỗ chân lông của bột đậu đỏ

Chuẩn bị:

1 lòng trắng trứng gà,

1 bát đậu đỏ,

1 thìa cà phê nước chanh.

Cách làm: Trộn đều bột đậu đỏ với lòng trắng trứng, nhỏ thêm vài giọt nước chanh, tiếp tục đảo cho hỗn hợp quánh lại. Đắp lên mặt và cổ trong 15 phút rồi rửa sạch với nước ấm. Lòng trắng trứng và nước chanh sẽ giúp bạn thu nhỏ lỗ chân lông kết hợp tác dụng làm trắng da của đậu đỏ cho bạn một kết quả tuyệt vời.