Chia sẻ kinh nghiệm phân biệt: đến ngày( khi chậm kinh), có bầu hay là sảy thai

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi nhungpt, 21/11/2013.

1. nhungpt

nhungpt 0974 15 15 99

Các mẹ ơi!
    Tình hình là cách đây gần 2 tháng em bị sảy thai, vào diễn đàn tìm 1 vài topic về vấn đề này nhưng không thấy làm thế nào để phân biệt được ra huyết thì là đến ngày sau khi chậm kinh, hay là có bầu, sảy thai ( TH ngoài tử cung thì em k dám bàn tới ạ:D)
    Nay em lập topic này trước tiên là để chia sẻ kinh nghiệm của em, các mẹ nào chuẩn bị có thì lưu ý, còn mẹ nào đã trải qua rồi thì cũng chia sẻ lên đây cho các mẹ gà gà như em ngày trước biết để phòng ạ!
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cái vụ sảy của em cụ thể là thế này ạ!
    Em bị chậm hơn 2 tuần thì thử, nhưng mà 1 vạch
    Vì trước lần đó cũng bị chậm khoảng 10 ngày, thử 2 lần đều 1v nên em nghĩ chắc do suy nghĩ nhiều quá nó ảnh hưởng nội tiết rồi mới chậm
    Mà khổ là lại chẳng có biểu hiện gì nhớ
    Xong sau đó 1 tuần, buổi sáng hôm đó đang tính thử lại lần nữa thì mải móng đi làm rồi chả thử được
    Sáng hôm ấy thấy nó ra huyết, lại thấy bụng hơi lẩm nhẩm đau
    Kể ra cứ nghĩ là đến ngày, và an ủi mình là nó chậm như lần trước, nhưng hôm ấy chả hiểu sao em lang thang trên mạng thfi thấy có cái bài: đau bụng chậm kinh

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Ôi, mải móng vào đọc thì thấy nó giống mình vô cùng
    Đơn giản các mẹ cứ thấy nó ra tươi hơn, nhiều hơn bình thường, và có nhiều cục ấy ( máu kinh bt thì k như thế)
    Ban đầu em tưởng là máu báo của có bầu, cơ mà nó nhiều lắm nên nghĩ chắc là sảy rồi
    Thế là hôm sau đi khám luôn, siêu âm có túi thai và được 5 tuần rồi

Nhưng thử máu thì lại rất thấp, cuối cùng là sảy thai thật, phải hút ra
    Bác sĩ còn bảo, may mà đến sớm để hút chứ k thì nó ra nhiều, sợ nhiều quá thì băng huyết

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Các mẹ ạ! Cùng là ra máu nhé? Mà chậm kinh( thử 1v) thì có phải có thể là có bầu( máu báo) hoặc đến ngày mà cũng có thể là sảy k?

Nên là các mẹ sắp có và đang có ở 3 tháng đầu thì cẩn thận và nên đi khám thai thường xuyên, nhất là nếu ra máu
    Vì nếu như ra máu nhưng đi khám luôn( lúc có tim thai rồi) thì sẽ vẫn giữ được nhé

Em chả dám múa rìu qua mắt thợ( vì nhiều mẹ chả mấy tập rồi), cơ mà em trải qua rồi nên cũng có thêm tí kinh nghiệm, chia sẻ với các mẹ để nhận biết nó rõ hơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhungpt
    Đang tải...

2. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm phân biệt: đến ngày( khi chậm kinh), có bầu hay là sảy thai

vấn đề này mình còn gà mờ nhiều lắm, vào hóng hớt học hỏi thui

3. be rom nep

be rom nep 0979 163 066

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm phân biệt: đến ngày( khi chậm kinh), có bầu hay là sảy thai

3 thánddaaudf là thời kỳ rất quan trọng

4. muathuhanoi_88

muathuhanoi_88 Banned

híc, mình lo quá, có nhiều thứ gà mờ thế này,là con gái thật khổ :((

5. double_tiger

double_tiger Thành viên sắp chính thức

Cám ơn chủ top đã chia sẻ kinh nghiệm của mình, mình cũng đã từng bị sảy một lần cũng vì thiếu kinh nghiệm đó! các mẹ nếu nghi ngớ mình có thai thì đừng uống thuốc hoặc ăn những thức ăn như mắm tôm, rau ngót, đu đủ xanh...nhé! nếu phát hiện mình có thai rồi thì đừng siêu âm bằng đầu dò nhé, ko tốt cho bé đâu, mình siêu âm đầu dò xong hôm sau ra máu nhìu rồi xảy thai lun.....hichic

6. buffet_pizza

buffet_pizza Thành viên sắp chính thức

Ui. nguy hiểm ghê nhỉ. sao thấy lo quá

7. nguyenhau

nguyenhau Thành viên rất tích cực

mình chiến mắm tôm xuốt, hichic, thế này phải bỏ thui

8. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

E thì mang bầu nhưng ko biết, trc khi thử lên 2 vạch khoảng 2 tuần thì thử ko có gì. sau khi thử lên 2 vạch thì ra dịch nâu 2-3 ngày, đi khám bsi nghi thai ngoài tử cung và e vào viện C nằm theo dõi 1 tuần. Cơ mà bsi thăm khám, siêu âm thì ko thấy khối gì bất thường cả trong và ngoài, mấy hôm sau thì e ra máu. Bsi nói: Dù thai trong hay ngoài thì thai cũng sảy tự nhiên, nên cho về.

E cũng ko rõ có fai e bị TNTC hay ko nữa. Nhưng 1 điều chắc chắn là siêu âm và khám liên tục 1 tuần thfi ko thấy khối gì cả. E hi vọng là e sảy tự nhiên, chứ mà TNTC thì lần sau mang bầu e lo lắm. Phải đi chụp vòi trứng, đau lắm các mẹ ợ.

Chị e phu nữ mình thật khổ. Con cái là lộc trời cho, cứ có rồi sảy cũng khổ các mẹ ạ. hic

9. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

Chia sẻ với các bạn.Mình cũng chậm kinh 2 ngày,thử 2 que đều 2 vạch.Mình đợi 1 tuần rồi đi siêu âm(bé đầu chậm kinh 6 ngày là bé đã vào TC rồi),nhưng bs bảo niêm mạc dầy,k thấy thai trong TC,dặn là về theo dõi 1 tuần sau khám lại.Nhưng mình sốt ruột lên cứ 2 ngày đi siêu âm 1 lần(vì chỉ sợ chửa ngoài TC).Đến ngày thứ 11 vẫn k thấy gì.Mình k đau bụng,chỉ thấy đau lưng và căng ngực.
    Ngày thứ 12 thì ra máu,như kiểu chu kỳ hàng tháng ý,nhưng nhiều hơn,mình đi khám,bs bảo k phải chửa ngoài TC vì mình k đau bụng....
    Hôm nay là ngày thứ 3 mình bị ra máu,mình đang hoang mang k biết:
    +Có thực sự là mình có bầu k nhỉ?Hay chỉ bị chậm kinh và thử que thì dương tính giả.Vì mình k có cảm giác nghén hay mệt mỏi gì?Ra máu chỉ là 1 ck bình thường thôi chứ k phải sảy thai
    +Hoặc mình có bầu và bị sảy tự nhiên?
    Bạn nào có kn về chuyện này k?Mình ở ngoại thành HN,cv bận quá,k thể lên viện lớn khám được.Khám ở đây bs chỉ siêu âm và nói chung chung như vậy thôi.Mình đang chờ sạch rồi đi khám lại
    Cảm ơn mọi người nhiều nhé

10. nhungpt

nhungpt 0974 15 15 99

ôi, chia sẻ với mẹ nó
    nhưng sao không xét nghiệm máu cho chắc ấy
    chứ SA thì chỉ bít có túi thai thui hay sao ý, còn phải xét nghiệm máu mới chắc chắn được
    công việc thì k có việc này sẽ có việc khác, con cái quan trọng, còn ảnh hưởng đến cả sức khỏe mình nữa
    mẹ nó mau đi khám đi cho yên tâm
    chúc mẹ nó mọi chuyện thuận lợi nhé

11. bamevuitinh129

bamevuitinh129 Thành viên mới

chỉ cần chú ý chu kì kinh và dùng que thử là ổn thôi mà