Chia Sẻ Một Số Kinh Nghiệm Du Lịch Nhật Bản Lần Đầu Tiên

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thutrang532, 14/5/2018.

1. thutrang532

thutrang532 Thành viên mới

Bạn đang chuẩn bị cho chuyến đi du lịch Nhật Bản của mình tuy nhiên bạn lại băn khoăn không biết nên chuẩn bị những vật dụng nào cần thiết và quan trọng cho chuyến đi du lịch của mình. Do đó bài viết dưới đây chúng tôi sẽ chia sẻ với bạn đọc một số kinh nghiệm đi du lịch Nhật Bản tự túc lần đầu tiên bạn đọc hãy tham khảo

Chia sẻ một số kinh nghiệm du lịch Nhật Bản lần đầu tiên

- Giày, dép thoải mái:

Hãy mang giày dép thoải mái cho chuyến đi của mình, bạn hãy tạm quên những đôi giày cao gót, thời trang bởi nó có thể khiến bạn đau chân nếu phải di chuyển thường xuyên nếu bạn phải đi bộ khá nhiều. Vì thế bạn nên ưu tiên lựa chọn những đôi giày dép êm chân, thoải mái và đế mềm. Bạn nên lựa chọn các đôi dép cao su nếu hay đi biển, hồ bơi, sông hồ để có thể thấm ướt và tránh mang các đôi giày da

- Sách hướng dẫn, từ điểm khi đi du lịch Nhật Bản:

Việc bỏ túi sách hướng dẫn, từ điển nhỏ khi đến Nhật sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều trong trường hợp người dân địa phương không biết tiếng Anh thì bạn có thể trao đổi với người dân địa phương và nói được những yêu cầu cơ bản.

Hoặc bạn cũng có thể trang bị 1 cuốn cẩm nang du lịch để đọc trong thời gian di chuyển để tìm hiểu về những nơi cần tới và nó sẽ cung cấp cho bạn rất nhiều thông tin cần thiết và bổ ích trước khi đến vùng đất mới

- Vali, túi xách:

Bạn hãy sắp xếp đồ cần mang theo cẩn thận và nên mang theo 2/3 vali thôi và không nên dồn nén quá nhiều đồ trong 1 vali chật. Bên cạnh đó bạn cũng không nên quên mang theo túi nylong để có thể đựng các vật dụng như giày, dép, quần áo bị ướt, bẩn. Đồng thời các túi nylong này sẽ vô cùng hữu ích khi bạn gói các chất lỏng tránh bị hư hại, đổ vỡ các món đồ khác trong hành

Hãy xếp đồ cần mang theo khoảng 2/3 vali thôi, đừng nên dồn nén quá nhiều đồ trong một vali chật, vì chắc chắn bạn sẽ mua vài món đặc sản hay quà lưu niệm nơi đó mang về.

Ngoài ra cũng đừng quên mang thật nhiều túi nylong nhỏ khi đi du lịch Nhật Bản để có thể làm túi đựng giày dép, rác, quần áo bơi bị ướt hau quần áo bị dơ. Các túi nylong còn hữu ích khi bạn gói ghém các chai chứa chất lỏng như rượu, xà bông... tránh đổ vỡ làm hư hại các món đồ khác trong hành lý.

Trên đây là một số chia sẻ của hanoitourist.vn chúng tôi về kinh nghiệm đi du lịch nhật bản tự túc bạn đọc hãy tham khảo và tìm hiểu để có được chuyến đi du lịch vui vẻ nhất

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thutrang532
    Đang tải...

2. nga.aozawa

nga.aozawa Thành viên tập sự

Cảm ơn chủ tốp. Nên đi mùa nào là đeph nhất nhri?