Hà Nội: Chia Sẻ Mua Thực Phẩm Sạch Giá "ngon"

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Mecubin19, 8/11/2018.

1. Mecubin19

Mecubin19 Thành viên tập sự

View attachment 1026042 Chào các mẹ,

Hôm nay em muốn giới thiệu tới mọi người một công cụ mua sắm thực phẩm sạch cho cả nhà mình an toàn tuyệt đối.

Địa chỉ mua thực phẩm sạch ở đâu?

Em bắt đầu biết đến Hello Măm từ năm ngoái, xong bị nghiền luôn bởi đồ bên này sạch, đảm bảo mà có nhiều sự lựa chọn.
    Các mẹ có con nhỏ rất cần chọn lựa thực phẩm sạch để bảo vệ sức khỏe cho con.

Thực phẩm ở Hello măm tất cả đều được truy xuất nguồn gốc và có chứng nhận VietGap, Global Gap. Em đã từng đến trang trại rau củ ở đây rồi, vặt dưa chuột tại vườn, lau lau qua đi bỏ vào miệng nhai rôm rốp mà không sợ hóa chất. Rau củ được trồng theo phương pháp hữu cơ nên ăn rất ngon, ngọt khác hẳn với các loại rau em mua ngoài chợ hay siêu thị ngày trước.

Ngoài thực phẩm thì điều mà em ưng nhất ở Hello Măm là cái chuỗi thực đơn - nguyên liệu sơ chế sẵn.
    Ví dụ như các mẹ định làm món Cá trắm đen kho dưa thì các mẹ sẽ phải lỉnh kỉnh mua cá, dưa chua, riềng, ớt, thịt lợn ba chỉ, mà có những loại không thể mua ít được trong khi mình dùng không hết, để bừa phứa ở nhà vừa hỏng vừa mất vệ sinh, vừa tốn xiền.
    Nên là họ đã chuẩn bị hết cho mình, làm sạch, cắt khúc, thái lát, về nhà chỉ việc cho vào nồi nấu. Em thề là trước em mất cả tiếng để nấu cơm giờ 20-30p là xong.

Hôm nào mà bận quá, hay lười thì em đặt món chín của họ. Nghe nói bên này có đầu bếp riêng rất giỏi với hợp tác ông Hungazit nên đồ ăn rất là phê.

Bây giờ đi vào công cụ nè

Sở dĩ tại sao em lại muốn chia sẻ các mẹ về công cụ, vì ngay cả bản thân em cũng thế, đi làm khá là bận, thời gian đâu mà ngồi chat trên facebook để mua thực phẩm.
    Tháng trước họ mới ra cái app xịn phết, bây giờ em nghiền luôn rồi, đi thang máy hay giờ nghỉ giải lao lướt lướt vài cái đặt hàng là xong, giao hàng tận nhà. Vậy là về nhà chỉ việc nấu, không cần phải đi chợ đâu hết mà thực phẩm lúc nào cũng tươi ngon.

Tải ứng dụng tại:
    IOS: https://apple.co/2xs6gbd
    Android: http://bit.ly/2PWaYVQ

Vậy tại sao lại là giá "ngon"

Hầu như mọi người đều nghĩ thực phẩm sạch, thực phẩm hữu cơ thì rất đắt mà chỉ có một số người giàu mới mua được.
    Em nghĩ thật ra là do mình chưa biết cách thôi.
    Thay vì mình phải mua một số lượng lớn để nấu một món (vì ra chợ chẳng ai bán cho các chị 20g sả, 20g hành cả) thì Hello măm đã chia nhỏ nguyên liệu vào các món rồi. Đó là lí do mình vừa mua được đủ nên giá lại tốt.

Ngoài ra từ lúc ra app đến giờ em thấy ngày nào họ cũng có khuyến mãi. Giờ đang có chương trình "Mỗi ngày một mã giảm giá" đó ạ. Hôm nào mua đồ cũng được giảm, mà không giới hạn giá trị đơn hàng.

[​IMG] [​IMG][​IMG]

Attached Files:

Kích thước file:
      1.2 MB
      Lượt xem:
      13

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mecubin19
    Sửa lần cuối: 8/11/2018
  2. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

mình đánh dấu nhé