Kinh nghiệm: Chia sẻ thông tin về chương trình học Trung cấp nghề sau khi tốt nghiệp cấp 2

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi nhat minh ha, 16/9/2014.

1. nhat minh ha

nhat minh ha 0902142992

Chào cả nhà , mình có con trai năm nay thi vào 10 nhưng sức học của con rất yếu nên đã từng có dự tính sẽ cho con vào trường Trung cấp nghề. Theo mình biết thì học ở đó thì phần học văn hóa sẽ nhẹ hơn nhiều so với các trường PTTH nhưng thực tế thế nào thì mình ko rõ. Vậy nên như tiêu đề mình cần những thông tin cụ thể của chương trình học , cha mẹ nào có con đã từng học trường trung cấp nghề sau khi tốt nghiệp cấp 2 thì cho mình xin ý kiến nhé!
    Cám ơn mọi người!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhat minh ha
    Đang tải...

2. phongtran1003

phongtran1003 Thành viên mới

Ðề: Chia sẻ thông tin về chương trình học Trung cấp nghề sau khi tốt nghiệp cấp 2

Chị tìm trên Google địa chỉ cụ thể của trường Tc đa Ngành Vạn xuân nhé. trước em dạy ở đó, bây giờ họ chuyển về cơ sở mới khu các trường văn hóa, ở Mai dịch, Hồ tùng mậu.

nhat minh ha thích bài này.
  3. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

Ðề: Chia sẻ thông tin về chương trình học Trung cấp nghề sau khi tốt nghiệp cấp 2

sức học của con yếu đến nỗi không học dân lập đc ạ?

nhat minh ha thích bài này.
  4. nhat minh ha

nhat minh ha 0902142992

Địa chỉ các trường thì mình có danh sách nhưng mình ko hiểu gì về chương trình học của các trường đó. Bạn có thể cho mình chút ý kiến tham khảo được ko? Tks.

Hiện tại con nhà mình đang học dân lập nhưng sợ với sức học đó sẽ ko thi tốt nghiệp cấp 3 được. Mà như vậy thì lãng phí 3 năm học quá!