Chia Sẻ Về Câu Chuyện Tình Đầu Buồn

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Huyền Jikky, 24/6/2017.

1. Huyền Jikky

Huyền Jikky Thành viên tích cực

Mình sinh năm 91, còn anh ấy sinh năm 92. Vâng, đúng vậy chuyện tình của bọn mình là chuyện tình chị em.
    Vốn dĩ mình chưa bao giờ có ý định viết ra những lời này, nhưng có lẽ những ngày này tâm trạng mình thật sự không ổn định nên muốn viết ra cho nhẹ lòng.
    Mình và anh ấy yêu nhau cách đây 2 năm, đều là mối tình đầu của nhau. Lúc đó cả hai đều đã đi làm, bọn mình quen nhau cũng nhẹ nhàng ở nơi mình làm. Sau đó về anh ấy bắt chuyện rồi chẳng biét từ bao giờ lại yêu nhau. Yêu nhau được vài tháng anh ấy có dẫn mình về nhà. Nhà hai đứa cũng gần nhau, đến nhà anh ấy có nửa ngày nhưng mình nhận ra ánh mắt của mẹ anh ấy có vẻ không thiện cảm đối với mình. Có lẽ bởi tại mình lùn, không xinh xắn gì cho lắm, lại học chỉ hết trung cấp, còn anh cao ráo, đẹp trai còn làm nhà nước. Sau đó anh cũng không nói gì, vẫn yêu thương chiều chuộng mình và mình không hề cảm thấy điều gì khác từ anh. Bọn mình cứ yêu nhau như thế đến 1 năm, không hiểu sao lúc đó mình lại rất muốn lấy anh, có lẽ bởi anh rất tốt, nên mình luôn thúc ép anh chuyện cưới xin. Mình luôn cảm thấy sợ mất anh, nên ngày nào mình cũng nhắn tin cho anh ép cưới. Lúc đó anh có bảo với mình, vì mình chưa về nhà anh nhiều lần, anh cũng còn quá trẻ nên muốn đợi thêm vài năm. Nhưng lúc đó mình k suy nghĩ được nhiều như vậy, trong lòng mình chỉ sợ nếu như k cưới mình sẽ mất anh, mình luôn cảm thấy sợ hãi. Có lẽ bởi mình không xứng so với anh,càng yêu anh càng tự ti càng sợ mất anh. Nỗi sợ hãi trong lòng mình ngày càng tăng lên khi xung quanh anh có quá nhiều cô gái xinh đẹp
    Và rồi mình bịa ra chuyện mình có thai để ép anh cưới, ban đầu anh cũng hốt hoảng nhưng sau đó đồng ý lấy mình. Nhưng sau đó mình bị anh phát hiện ra nói dối, và anh đã nhất quyết chia tay mình. Lúc đó mình cảm thấy suy sụp vô cùng, đã cố gắng níu kéo anh nhưng không thành. Ngày cuối cùng gặp nhau mình đã khóc cạn nước mắt nhưng anh vẫn không thay đổi. Lúc đó m đã thề sẽ ám anh cả đời.
    Đến vài tuần sau mình suy sụp, và rồi mình đã ngã vào vòng tay kẻ khác. Để rồi sau đó mình quyết định lấy anh ta.nhưng đời không như mơ, anh ta giàu có hơn anh rất nhiều nhưng lại là kẻ chơi bời, lăng nhăng. Láy về khi sinh con, anh ta càng ngày càng quá đáng. Thậm chí anh ta còn từng đánh mình, người ngoài nhìn vào lại nghĩ mình sung sướng vì nghĩ lấy đuoc chồng giàu. Nhưng có ai thấu hiểu được hàng ngàn cay đắng mình chịu. Sinh con xong bản thân mình có biểu hiện của trầm cảm nhẹ,mình rất dễ cáu gắt giận hơnluôn cảm thấy đơn độc, và rồi mình lại nhớ về anh nhiều hơn, mình vào facebook anh
    Mình biết anh vẫn độc thân, nên thi thoảng có nhắn tin cho anh, mình biết làm như vậy là sai nhưng rồi mình vẫn không kìm chế được bởi mỗi lần ntin cho anh đều cảm thấy nhẹ lòng vô cùng. Mình kể cho anh nghe về chồng, về gia đình bất hạnh của mình. Anh cũng an ủi mình,khiến mình nhẹ lòng nhưng tuyệt nhiên anh không đi quá giới hạn với mình
    Rồi sau đó gần đây, mình nhắn tin anh không trả lời lại. Lúc đó lòng mình bỗng cảm thấy trống vắng, và rồi vào ngày đẹp trời trên facebook anh thay avt là 1 cô bé rất xinh đẹp.lúc đó mình bỗng cảm thấy suy sụp vô cùng. Mình gần như phát điên mặc dù mình chẳng có tư cách gì mà ghen.
    Mình lục tung fb anh chỉ để tìm thông tin về cô bé đó.cuối cùng mình tìm đc fb của cô ấy, càng tìm hiểu mình càng thấy lòng đố kỵ của mình tăng cao. Cô bé ấy rất xinh, vừa xinh vừa cao ráo, lại còn có chút nổi tiếng trên mạng xã hội, và hơn hết cô bé ấy học đại học. Lúc đó, bản thân mình gần như mù quáng, mình đã có chồng con, và anh đã chia tay mình nhưng mình lại k chấp nhận chuyện đó. Mình tìm hiểu về cô bé ấy, và rồi k hiểu thế nào mình ntin cho anh nói xấu cô bé đó. Mình thậm chí còn vào fb cô ấy like ảnh, mình nhắn tin cho anh rất nhiều nhưng anh cũng k trả lời, và rồi đỉnh điểm của sự việc là mình nhắn tin cho cô bé ấy mình gửi tất cả ảnh của mình và anh ngày xưa cho cô ấy. Mình đăng ảnh đi chơi ngày xưa với anh lên cả fb Lúc đó mình bị sự mù quáng cho lấp hết lý trí, lòng đố kỵ như cơn sóng khiến mình hành động như kẻ điên rồ.
    Cô bé ấy có lẽ cũng sốc khi thấy mình như vậy, nhưng rồi cô ấy chỉ trả lời cho qua loa. Và rồi sau đó cô ấy nói với anh, anh đã chửi mình rất nhiều với những từ ngữ tàn nhẫn vô cùng. Và lần nữa mình lại k kìm chế được nhắn tin chửi cô bé ấy!
    Cuộc đời mình tăm tối từ đây, khi cô ấy chụp lại toàn bộ tin nhắn, toàn bộ ảnh, toàn bộ tin nhắn mình gửi cho cả anh kể về gia đình mình. Cô ấy chụp lại rồi gửi cho chồng mình.
    Và gã đàn ông đốn mạt đó đã đánh mình, chửi mình, coi rẻ mình.
    Có lẽ mn sẽ chửi mình ngu, chửi mình điên. Nhưng 1 kẻ như mình ngay từ đầu đax bất hạnh. Cô bé ấy không có tội gì, nhưng cô ấy yêu người đàn ông mà mình yêu sâu đậm nhất. Có lẽ chỉ trong hoàn cảnh bất hạnh như mình mới hiểu đc rằng tsao mình làm thế? Mình k nguỵ biện cho hđong của mình, bởi mình sai, quá sai rồi.
    Anh và cô bé ấy vẫn đang hạnh phuc, còn mình đang sống như địa ngục với chồng mình. Ngay từ đầu đã sai, yêu anh đã sai, hành động càng sai.
    Nhưng bản thân mình lúc này vô cùng bế tắc, mình nhiều khi nghĩ đến cái chết, nhưng còn đứa con bé bỏng của mình. Con bé đáng thương k có tội tình gì.mình chỉ mong hãy chửi mình, cho mình tỉnh lại, hãy cho mình 1 lời khuyên để thoát khỏi bế tắc này. Mình tuyệt vọng thật sự rồi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huyền Jikky
    Đang tải...

2. MeBaoLan

MeBaoLan Thành viên rất tích cực

Khổ thân b.yêu qua hoá mù quáng, cố gắng lên , nếu ko sông được với ng chồng vũ phu đó thi hay can đảm li dị để lam lại cuoc dời đi b ah

3. resona2070

resona2070 Bắt đầu tích cực

Bạn cố gắng đi làm nuôi con nếu đủ tài chính thì ly dị một mình nuôi con và nên quên anh mối tình xưa bạn đi , cáng lúng vô sâu bạn là người đau khổ nhất, hãy nghỉ về đứa con bạn là trên hết