Chia sẽ về Kem dưỡng da mặt trắng trị nám và tàn nhang

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi narami, 20/5/2010.

1. narami

narami Thành viên đạt chuẩn

Để mọi chuyện ko rơi vào cái bánh xe cũ , mình xin nói rõ 1 số điều sau mong các bạn lưu ý trước khi đọc . Topic này lập ra do người xài kem này là mẹ mình , mình thấy nó thật sự có hiệu quả nên muốn giới thiệu với mọi người để mọi người tham khảo thêm . Kem ghi xuất xứ hay nguyện liệu ở đâu mình ghi ở đó .Cái chính là mình thấy nó thật sự có tác dụng tốt với chính bản thân mama mình . Mình cũng ko khuyến khích các bạn xài nhiều , các bạn nên xài khi nào cảm thấy da mặt đã ưng ý thì giãn cách ra 2-3 ngày hãy bôi 1 lần còn lại mình dùng các dòng kem dưỡng mà các bạn thích

Mình lập cái này để những bạn nào , mẹ nào có nỗi buồn về Nám , Tàn nhang hoài mà ko hết có thể có thêm 1 chút cái gì đó tham khảo . Mẹ mình trước đây Ohui , Lancome , kem Nhật cái nào ko dưới 2tr , chưa kể đắp thuốc Bắc hết 6 tr mà chỉ đươc 1 thời gian rùi ngày càng nặng hơn. Chuyển qua xài kem này do được người wen cho xài thử 2 hôp thấy tốt nên nhờ người wen mua dùm được 4 năm nay rồi kết quả thì tốt
    Mình cũng nói các bạn lưu ý 1 điều , kem này hàng giả rất nhiều . Hồi mới đầu do người wen mẹ mình vì nể cũng chỉ cho chứ ko lấy tiền mẹ mình ngại nên mình lên Sài Gòn tìm mua :
    Lần 1 : đi hết cái chợ Tân Bình kiếm được cái hộp kem giống vậy , hớn hở chưa coi bên trong mua về 10 hộp ,giá 70k /1 hộp , về mẹ mở ra bên trong kem trắng nhách, hôi , tờ giấy chỉ Tiếng Anh ko tiếng việt. Đem trả ngay mà còn bị trừ hơn nữa tiền mới đau , Ngu 1 lần
    Lần 2 : Tưởng sẽ khôn hơn đi chợ Kim Biên tìm được 1 hủ hình thức giống gần như tuyệt đối , tờ giấy kèm ghi đầy đủ anh - việt, niêm phong đầy đủ , nhưng để chắc ăn chỉ mua 1 hộp đem về giá 100k, về mở ra kem màu vàng rực rỡ hơn nghệ , xài thì như sáp ong , mẹ mình ráng xài 2 ngày rồi bỏ đi luôn vì 1 phần mùi nó dạng mùi pha hóa chất

Sau 2 lần ấy mình đành nói mẹ cứ nói mạnh với người wen lấy dùm về xài , lấy thì phải nhân tiền chứ đưa ko mẹ mình giận , ko giúp gì nữa . Sau bao con đường gian truân cũng tìm được chỗ mua kem tốt ,mà theo bạn mẹ mình nói kem này bỏ mối trong thẩm mỹ viện thôi , ko có hàng bên ngaòi , nếu có thì chỉ là giả .Hồi ở bên WTT do 1 phần muốn chia sẽ nên mình post và nhận được 1 số yêu cầu mua giúp hay đặt dùm kem do sợ kem giả của các mẹ bên ý . Nay giờ bên đó ko cho chia sẽ cái gì liên quan đến kem nữa mà các chị bên ấy lại muốn tìm hiểu thêm nên kêu mình nên mình wa đây
    Các mẹ nào muốn tìm hiểu về kem thì comment trên này hoặc pm nick yahoo narami_spear@yahoo.com nhé em sẽ nói rõ những gì em biết .
    Số điện thoại của em là 01234453545

Mình post hình ảnh chia sẽ đầu đủ chi tiết để các bạn , các mẹ dễ hình dung đi tìm mua nhé
    Xuất xứ kem : Nhật Bản
    Công dụng :
    + Dưỡng trắng
    + Trị nám , tàn nhang . Kem này ko làm đỏ da mặt khi dùng như 1 số loại kem trị nám khác đâu nhé
    + Làm da mặt ko bị nhăn ( mẹ em năm nay 47 tuổi mà chưa có vết chân chim nào )
    Còn 1 công dụng phụ nữa mà em khám phá được nữa đó là
    + Trị được thâm nách , và khi dùng thì ko bị ra mồ hôi hay có mùi . Chính bản thân dùng nên dám sure 100%
    * Còn vấn đề dưỡng hay bảo vệ da trong lúc xài kem thì mình thấy các bạn ra đường cũng nhớ đeo khẩu trang là được , chứ da thường phơi nắng còn muốn bị chứ nói gì da đã bị ỷ xài kem mà ko bịt mình cũng chịu ;)

Một số comment ý kiến bên nhà 8 : http://8chuyen.com/forum/showthread.php?15-Chia-sẽ-về-Kem-dưỡng-da-mặt-trắng-trị-nám-và-tàn-nhang-...

Hình hôp kem nhé :

Có lớp tem dán ngay chỗ mở hộp:

Bên trong cái hộp :

Hộp kem có dán tem ngay chỗ mở :

Kem bên trong :

Tờ giấy :
    Mặt trước
    Mặt sau :

Hihihi bên kia có gửi hình mama bên này cũng gửi luôn, da mama em hiện nay ^^ :
    ( Iu mẹ nhiều lắm mẹ ui )

Hình của khách hàng cho phép đăng tải sau khi đã sử dụng kem của em ( mong d.sach phản hồi này sẽ dài thêm nữa)

Chị Mèo xinh đẹp của em ( hơi bị kĩ tính và thẳng tính đấy nhé ^^ ) . Một lần nữa cảm ơn chị nhiều lắm
    Trước:
    Và sau khi dùng:

Mong mọi người sẽ có làn da đẹp ^^

P/s: Một số mẹ và các chị cũng đã có kem này , các chị dùng thế nào comment cho mọi người biết với nhé ^^

Thông báo Mới về giá kem từ ngày 20/08.Do thời gian trước em lấy được giá gốc chỗ thân nên được giá gốc là 220k 1 hộp . Em bán giá 250k => em lời được 30k 1 hộp kem để kiếm tiền Card và Xăng xe .
    trước em lấy ít nên em lấy của ng thân, họ để cho giá 220k, nhưng nay em lấy nhiều, cần phải duy trì mối hàng, nên họ nói giá chuẩn là 250k/ hộp ( hùi trước mẹ em có khi 2-3 tháng mới lấy 10 hộp nên giá 220k là để được , chứ lấy nhiều như em thì ko thể ), mà phải lấy giá 250k / 1 hộp giá gốc bằng đúng giá người wen em bỏ trong thẩm mỹ => sắp tới giá kem của em sẽ là 280k ( trong đó em vẫn giữ mức lời 30k 1 hộp kem ) . Mong mấy chị thông cảm và tiếp tục ủng hộ dùm em . Em cảm ơn

Giá 1 hộp kem là 280k ( ship ra HN mấy chị cộng vào dùm em thêm 30k , Sài Gòn là 25 k ). Em cảm ơn
    Các chị muốn mua chuyển tiền vào tk giúp em xong nt báo em biết số đt 01234 45 35 45
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Nhân đây em cũng xin nói rõ 1 chút thêm về sản phẩm , vì nhờ 1 chị ngày hum wa hỏi mà em cũng có kinh nghiệm hơn , em cảm ơn chị Hương nick là Forever Forever nhé . Em cũng xin nhận góp ý của chị và ghi rõ hơn về sản phẩm :

Về nguồn gốc ngay từ đầu topic em cũng có nói rõ để mọi người hiểu là kem này em cũng chỉ nhờ người wen lấy giúp , đơn giản bước đầu chỉ muốn chỉ mọi người 1 sản phẩm mà em thấy dùng được . Về vấn đề sâu xa nguồn gốc em xin trích lời người lấy kem cho em nói rằng : "Kem này của Đài Loan nhưng nó ghi nguyện liệu Nhật Bản, khi nhập về Việt Nam nó wa tổng đại lý mĩ phẩm , ở đó người ta dán giấy tiếng việt và dán tem Made in Japan ngay nắp hộp , kèm theo tờ dịch nghĩ Tiếng Việt " , các chị có thể đi hỏi bất kì 1 tổng đại lý Mỹ Phẩm lớn nào vể việc này ^^

Em cũng xin khẳng định 1000% kem này ko phải do em trộn hay tự đóng mác vì em ko có trình độ pha kem ^^ . Nên vấn đề em tự trôn kem bán thật sự ko hề có , vì khi cầm hộp kem các chị có thể thấy nó ko phải kem do trộn đâu ạ

Một vấn đề nữa khi xác định xài kem , các chị chịu khó chăm chỉ bôi kem đều mối có tác dụng rõ và khi đã đạt kết quả cũng như em nói các chị có thể xài giản cách ỏ chuyển wa dòng spham dưỡng da mà các chị thích chứ ko lệ thuộc vào kem của em .

Trong thời gian bôi kem các chị chịu khó ra đường bị khẩu trang che chắn cẩn thận nhé . Vì 1 khi đã xài kem da nó sẽ mỏng đi 1 chút và tất nhiên mình cũng phải giữ gìn hơn mới mong đẹp . Cố lên các chị nhé

Ah ko dùng kem này để lót khi trang điểm nhé các chị , chỉ dùng riêng thui nè ^^

Cảm ơn chị Forever Forever về ý kiến của chị , chút chị sẽ luôn tươi trẻ xinh đẹp nhé ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi narami
    Sửa lần cuối: 22/10/2010
    BlueSky:") thích bài này.
  2. bé MÍT ƯỚT

bé MÍT ƯỚT Thành viên tập sự

Chị ơi em bên WTT nè chị , em nhắn tin vô hôp thư bên đó mà ko thấy chị trả lời . Mà nhà mẹ Meo dời đi đâu rồi vậy chị . Chị gửi dùm em 1 hôp kem nha chị.Chị cho em số đt , số Tk và tên nhé mà 220k hay 250k vậy chị?, chuyển tiền xong em sẽ gọi cho chị. Em cảm ơn

narami thích bài này.
  3. MeCuTep

MeCuTep Bắt đầu tích cực

nhà tắm trăng rời qua 4room này em nhé , em vào 888 cho đông vui nhá
    http://8chuyen.com/forum/showthread...-trắng-và-chăm-sóc-da-toàn-thân&p=787#post787

4. caokhuyen

caokhuyen Banned

Hóng chờ comment :D

5. narami

À sr em gái nhé , bên đó bị bank nick vì chữ ký sai quy định mà admin cũng ko cho nói về kem nữa . Nên ko nhận được tin của em cũng như mấy mẹ khác . Nhà chị Mèo thì ME CU TÉP trả lời em rồi đó ^^
    Hộp kem bây giờ 250k/1 hộp em ạ . Ship thì 30K Hà Nội , 25k SG

Vietcombank ĐỒNG NAI - Chủ Tk : Hoàng Thị Hường - Số TK : 0121000420907
    Em chuyển xong nhắn cho chị cái tin tên và địa chỉ nhé
    01234 45 35 45 số điện thoại của chị nè

Sửa lần cuối: 1/6/2010
  6. MeCuTep

MeCuTep Bắt đầu tích cực

gái ơi mặt chị không mụn ko tàn nhàng nói chung chả sao có cái là người thì trắng hơn mặt , mún cái mặt trắng lên có dùng được ko em

7. narami

nếu da chị ko mụn , ko tàn nhang hay nám thì phải nói là da đẹp và khỏe rồi , chị cứ chịu khó dưỡng mấy cái kem dưỡng trắng hiện nay trên thị trường sẽ trắng ra thôi, cũng sẽ lâu nhưng kiện nhẫn là sẽ đạt thui ^^ .
    Còn nếu muốn nhanh hay còn gọi theo tên là đốt cháy giai đoạn thì chị xài 1 hộp ngày 1 lần cảm thấy đã như ý rồi thì ko dùng thường xuyện nữa mà cách ra 2-3 ngày bôi 1 lần cho duy trì kết quả cũng như cái body ý :D, mí ngày còn lại cứ dùng kem Olay , hay bất cứ loại dưỡng nào mà chị thích :heart::heart::heart:. Em thì thích da body trắng hồn của chị lắm ý
    @ Bé Mít ướt : chị đã gửi kem cho em rồi đó pé , nhận được nhắn tin chị biết nhé

8. MeCuTep

MeCuTep Bắt đầu tích cực

uhwm da chị ko gì hết có đúng cái là ko trắng bằng người nên mún làm trắng cái mặt , hix tham nhờ hehehe , à em gửi kem cho bạn chị chưa :p nó bị nám ở 2 má sinh con xong càng nám tợn

9. beautyfulgirl

beautyfulgirl Thành viên tích cực

Đã pm và nóng ruột chờ hồi âm từ bạn.

10. narami

hihihihi đã trắng mà vẫn còn ham vậy chị . Em gửi kem cho bạn chị rồi , có gì chị cứ xem bạn chị xài thế nào rùi quyết định nhé :D
    Đã pm lại cho riêng bạn rùi nè ^^

11. bé MÍT ƯỚT

bé MÍT ƯỚT Thành viên tập sự

em đang mong kem của chị , chắc tầm thứ 2 -3 em nhận được rùi ^^ . Mẹ em cũng bị nám lâu rùi , nếu xài được em nhờ chị mua luôn cho dì em xài nữa ^^. Thanks chị narami nha

12. Trông em

Trông em Cô Mối

Đánh dấu lại, mình mới hết mụn nhưng mặt còn tàn nhang, hic...

13. MeCuTep

MeCuTep Bắt đầu tích cực

bạn chị nhận đc đồ rùi đang bôi 2 ngày rồi chờ kết quả , naramin ơi bôi bao lâu thấy bắt đầu có kết quả hả

14. narami

hhihihi hết 1 hộp là thấy kết quả rồi chị . Mẹ Cu Tép cứ chịu khó quan sát và nắm chặt tình hình sử dụng kem của chị FIONA nhé . Iu mẹ cu tép nhắm :p

MeCuTep thích bài này.
  15. phuong_metri

phuong_metri Banned

em cũng up đánh dấu..........................

16. BachDuong

BachDuong Thành viên mới

Hiện giờ mình có mấy vết nám nhẹ, nhỏ trên gò má: ((, cũng đang lo vì sợ nó phát nhanh, hix. Kem này không màu, bôi lên nó thấm luôn vào da hay là nó để lại 1 lớp trắng trắng hả bạn. Bôi ngày 1 lần buổi tối lúc ngủ ah. Bạn rì viu giúp mình chút nhe, tks. Ah bạn ơi, 1 hũ như trong hình vậy thì mình dùng được trong bao lâu.

Sửa lần cuối: 24/5/2010
  17. MeChuotTip

MeChuotTip Thành viên mới

Chị nhận được rùi em ạ :D:D:D:D
    Bôi rùi. Cảm quan mới dùng thì chưa gì, có phải thuốc tiên đâu. Nhưng dc cái k nhờn, bắt vào da luôn nên dễ chịu lắm.
    Mèo ơi, chờ tui làm chuột bạch xong thì bôi đi.
    Kem này mùi như mùi sâm ý, khá là thơm.

18. MeCuTep

MeCuTep Bắt đầu tích cực

:p:p hóng xem cái vết nám của bà nó mờ nhanh ko nha , hix đó hôm nay gặp tui thấy mặt với body lệch nhau chưa:rolleyes::rolleyes:

19. narami

kem này bôi nó ko bị nhờn đâu chị ạ , nó hít sát vào da nhanh lắm . Nếu mới đầu bôi nếu muốn hết nám nhanh chị bôi ngày 2 lần , sáng 1 lớp nhẹ mỏng thôi sẽ ko ai thấy , tối thì bôi dày 1 chút , em thấy 1 hũ như vậy xài tầm 1 tháng chị à . Khi thấy đã ưng ý rồi thì ngày bôi 1 lần vào buổi tối thôi và nếu đã hết nám có thể cách 2-3 tối bôi 1 lần cũng được , còn lại chị thích thì có thể dùng các loại kem dưỡng da nhẹ nhàng như olay , pont , hazeline .... để da mịn màng ^^

BachDuong thích bài này.
  20. MeCuTep

MeCuTep Bắt đầu tích cực

thế để trắng da thì 1 ngày 1 lần hả em