chia sẻ về việc sử dụng sữa nước cho con!!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi amivnn, 17/4/2014.

1. amivnn

amivnn Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi, con em được 8 tháng, cháu được có 8kg1 thôi, bé lười bú, và dạo này còn bỏ cả bú mẹ, lại rất lười ăn bột, em cực kỳ lo lắng và căng thẳng vì con bỏ bú nhưng lại k chịu ti bình, cho đút bằng thìa thì k ăn dù đổi rất nhiều loại sữa, nhưng gần đây, em mua sữa similac neosure( dành cho bé chậm tăng cân) dạng nước đã được hãng pha sẵn thì trv con lại hợp tác, chịu uống, đút được ngày 500ml sữa bên cạnh 3 bữa bột. Tuy nhiên em thấy nhiều người bảo rằng sữa nước k tốt, liệu có đúng k các mẹ? E tưởng rằng cùng là sữa nthe nhưnh do hãng pha sẵn cho tiện thôi chứ không ảnh hưởng j cả? Có mẹ nào cũng cho con uống sữa nước hoặc có kinh nghiệm j chia sẻ cho em với vì con em nó lại chỉ thích mỗi sữa nước thôi, hic

Xem thêm các chủ đề tạo bởi amivnn
    Đang tải...

2. Mẹ.bimbim

Mẹ.bimbim Zalo/Viber:0046765672828(Sữa Semper)

Ðề: chia sẻ về việc sử dụng sữa nước cho con!!!

Ko có chuyện sữa nưốc ko tốt đâu mn.Sữa nước hoàn toàn ko chứa chất bảo quản mà đc nhà sản xuất pha theo đúng tiêu chuẩn nên con yên tâm hơn mình mua sữa bột về pha chứ mn.Đấy là lí do tsao sữa nước lúc nào cũng đắt và có phần thơm ngon hơn sữa cùng loại nhưng dạng bột đấy mn.
    Cháu tớ từ lúc 3 tháng toàn uống sữa nước đễn bjo hơn 1 tuổi rồi,c khỏe mạnh và ptrien bt.Mn có đk thì cứ cho con uống ko vấn đề gì đâu.

amivnn thích bài này.
  3. amivnn

amivnn Thành viên đạt chuẩn

Ðề: chia sẻ về việc sử dụng sữa nước cho con!!!

Vâng ạ, em cảm ơn chị! Cha2cs e vẫn cho con uống sữa nước vì trv con thích uống lắm ạ^^