Khác: Chia sẻ với các mẹ bầu cách trị táo bón cực kì đơn giản mà lại hiệu quả!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Ai Quan, 4/7/2013.

1. Ai Quan

Ai Quan Banned

Chào các mẹ,

Chắc trong thời gian mang bầu mẹ nào cũng phải đối mặt với tình trạng bị táo bón. Mình cũng khốn khổ vì táo bón, ngay cả trước khi mang bầu cơ. Vì mình bị nóng trong, nóng khủng khiếp. người gầy như cái que, có được 38 cân thôi. Lúc nào cũng tâm lý chuẩn bị đi cắt trĩ ấy :mad:

Hiện giờ mình đang có bầu được hơn 2 tháng thôi. Khi được tầm 1 tháng, đi vs lại khổ hơn trước, còn ra máu nữa cơ.

Thời gian này mình có mua sữa tươi về bổ sung dinh dưỡng (Mình không uống sữa bầu do mình nghĩ không cần thiết). Đầu tiên mình hay uống vinamilk cái loại tiệt trùng có hình con bò gì đấy, uống cũng thấy bình thường. Sau tình cờ mình thấy có loại Flex không đường gì đó cũng của vinamilk nhiều canxi hơn nên mua uống thử. ÔI, trộm vía từ ngày uống, không bị táo bón chút nào luôn. Ngày đi đều đặn 1 lần, rất là thích:D . Hôm nào quên k uống là biết nhau ngay:rolleyes:

Từ trước mình đã biết sữa tươi nhuận tràng rồi, nhưng nghĩ phải là sữa lấy trực tiếp từ con bò cơ ( cái này trước mình uống cũng rất tốt nhưng trong thời gian mang bầu k dám uống, vì sợ thanh trùng không tốt, lại đau bụng), không ngờ loại này cũng tốt quá.

Mình uống ít nhất nửa lít 1 ngày, và ăn thả phanh các hoa quả nóng, đồ nóng mà chẳng bị táo gì cả. ( mình k bị nghén). hi'

Mod với các mẹ đừng hiểu nhầm mình quảng cáo cho vinamilk. 1 hãng lớn vậy họ cũng chẳng cần mình quảng cáo đâu. Nếu các mẹ thấy loại này không ngon, có thể đổi sang các loại sữa khác như Ba vì, Mộc châu, nhưng mình nghĩ loại thanh trùng thì tốt hơn. Và nên uống loại không đường.

Sữa tiệt trùng loại bình thường như của vinamilk uống nhạt lắm, lại chẳng "trị" được táo bón gì cả.

Ngay cả những người không mang bầu, trị táo bón = cách uống sữa tươi rất tốt.

Chia sẻ với các mẹ. Mong các mẹ luôn khỏe mạnh để các bé yêu của chúng ta cũng khỏe mạnh nhé?:D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ai Quan
    Đang tải...

2. meyuna79

meyuna79 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Chia sẻ với các mẹ bầu cách trị táo bón cực kì đơn giản mà lại hiệu quả!

Người mang bầu uống thì tốt rồi, nhưng không mang bầu mà uống nhiều thế thì lại phải nghĩ cách giảm cân nhỉ :)

3. Nangthu9999

Nangthu9999

Em đang mang bầu cũng đang bị táo bón đây phải uống sữa tươi mới được

4. Me_moka

Me_moka

Giờ mình mới biết công dụng sữa tươi để chữa áo bón đấy