chia tay đc 2 tháng rồi nhưng em như phát điên

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi sunday89, 30/4/2014.

1. sunday89

sunday89 Thành viên tích cực

E chia tay ny đc 2 tháng rồi ạ, thực sự e còn yêu anh ý (em nghĩ a ý cũng vậy).
    Anh ý là tình đầu của em, bọn e quen nhau và yêu nhau tính ra đc 7 tháng, cũng có nhiều kỉ niệm lắm. Nghĩ lại thấy vẫn tiếc và xót xa lắm các chị ạ. E vốn nhát như cáy, em dũng cảm lắm mới dám yêu 1 người vậy mà...
    E cũng cho gia đình gặp anh ý, tức là bọn em cũng đã xác định mố qhe nghiêm túc với nhau. Không hiểu sao...?
    Thỉnh thoảng ngồi nghĩ nghĩ thấy buồn kinh khủng, anh ý bị mắc bệnh hay ghen, hay nghĩ linh tinh nên chúng e chia tay nhau vì thế. Anh ý luôn luôn có suy nghĩ là em bắt cá 2 tay :| Nhiều khi tức bảo chả hiểu mình làm gì mà để anh ý nghĩ mình vậy? Nhưng e biết anh ý yêu e. Nhưng mệt mỏi lắm các chị ạ, ko tuần nào là em ko cãi nhau vì e bị hứng chịu cơn nghĩ linh tinh của anh ý. A dằn vặt e rồi nhiều khi nói những câu thiếu tôn trọng. Chắc do ghen quá, nên cảm giác mình bị lừa dối. Mà khổ cái là em ko hề có chuyện đấy, em yêu anh ý thật lòng và hoàn toàn nghiêm túc. E đã giải thích rất nhiều rất nhiều nhưng dường như là ko cứu chữa đc nên e quyết định buông tay...
    Và giờ thì ngày qua ngày e sống trong nỗi nhớ... E nhớ anh, nhớ những ngày mưa anh đến gặp em chỉ để thấy nhau... e nhớ lắm..
    E biết phải làm sao đây? Biết anh k thể thay đổi đc nhưng chả hiểu sao vẫn mong 1 ngày anh nói muốn làm lại từ đầu vs em.
    Nhưng nếu anh có nói vậy thật, thì e cũng k biết có nên đồng ý ko?
    Vì giang sơn khó đổi, bản tính khó rời. E cũng nghe bạn bè nói anh chia tay ny cũ cũng vì anh nghi ngờ chị đấy có người khác :(
    E buồn quá!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sunday89
    Đang tải...

2. stydecor

stydecor Quần Triumph 25k, Áo 130k

Ðề: chia tay đc 2 tháng rồi nhưng em như phát điên

cố lên em ạh, chứ người đa nghi như thế khó lòng mà thay đổi lắm, giờ yêu còn thế , cưới nhau về em mà cười với đồng nghiệp nam thôi có khi bị ăn đòn í, vì chị có người đồng nghiệp, suốt ngày bị chồng đánh vì nghĩ vợ ngoại tình.

3. Chính là em

Chính là em Bắt đầu nổi tiếng

cố một thời gian nữa là mọi thứ trở lại bình thường thôi bạn à.

4. sunday89

mẹ em cũng bảo thế... nhưng người ngoài thì biết sao trong lòng e đang thế nào. E cũng biết là khổ, nhưng em k kiên cường đc chị ah :(

5. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

Không kiên cường được thì sao này làm sao chị chịu đựng được chuyện a ý đánh ghen suốt ngày ?????

6. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

Tình đầu luôn khó quên thế đấy, nhưng em ơi nếu cứ tiếp tục kq sẽ không như mình tưởng nên cũng mất tgian để quên
    Rồi lại yêu và lấy người đáng để mình hì sinh nhé

7. Mẹ Yêu Bảo Nam

Mẹ Yêu Bảo Nam Bắt đầu nổi tiếng

Trc kia,tớ nghĩ như này"Thời gian sẽ làm phai mờ đi tất cả" Nhưng có vẻ ko đúng lắm,hì.Tớ đc cái kiên quyết hơn,đã quyết định ko quay lại dù ng kia có níu kéo.Và quyết ko gặp lại dù chỉ 1 lần,kể cả đến bi giờ.Nhưng có vẻ cũng ko phải là nói quên là quên đc

sunday89 thích bài này.
  8. Nụ cười yêu

Nụ cười yêu Thành viên rất tích cực

E ơi hãy cố gắng quên đi để mong sau này mình ko phải khổ vì những trận ghen e nhé. Hãy đấu tranh nội tâm để quên đi e, ng ngoài cuộc bao giờ cũng khuyên khách quan và tốt cho e sau này.

sunday89 thích bài này.
  9. Gotta

Gotta Order Taobao đã 5 năm rồi ạ :D

Bạn cố gắng đi, thời gian đầu sẽ rất khó khăn vì là mối tình đầu, nhưng rồi thời gian sẽ chữa lành tất cả và khi b tìm đc ng thứ 2 vừa ý thì mọi vấn đề sẽ bình thường lại thôi :) Yêu mà đã như này thì sau cưới về khổ lắm lắm luôn :( Hãy nghe lời mom của b nhé :( ng lớn bao h cũng có những trải nghiệm đúng và già dặn hơn mà :)

cố lên nha ^^

10. sunday89

Vậy có bao h là lỗi do em chả quan tâm hỏi han gì anh ý nên làm anh ý nghĩ linh tinh ko ạ? Nhiều khi nghĩ là có khi chả phải bản tính ngta thế mà cũng do mình ko làm ngta tin tưởng :| ÔI khó nghĩ quá

11. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

ui trời lấy người hay ghen thì khổ lắm mn ạ.
    nói chung thì nếu mà bỏ được thì nên bỏ thôi, chứ sau này cưới rồi mà hay ghen nữa thì khổ lắm.
    mà bây giờ phụ nữ chúng mình còn nhiều việc, nhiều mối quan hệ khác nữa chứ có phải chỉ mình chồng con đâu,
    mình không có gì mà lại cứ bị nghi ngờ thì khổ lắm.
    ngày trước em cũng yêu người hay ghen, nghĩ lại mà vẫn thấy sợ í

sunday89 thích bài này.
  12. sontraisach

sontraisach Thịt lợn,gà,trứng hữu cơ sạch "siêu ngon"

một thời gian nữa,mọi chuyện trở lại bình thường thôi bạn ạ,chỉ là khó khăn lúc đầu,cố lên bạn ơi

13. hoapham.dfse

hoapham.dfse Bắt đầu nổi tiếng

Chia tay mối tình đầu bao giờ cũng khó khăn em ạ nhưng mà không gì là không thể. Cố gắng lên em nhé.

14. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

Tùy theo trường hợp mà nên xét lại bản thân. Nhưng nếu mà đơn phương nghi ngờ mà nói những câu thiếu tôn trọng thì nên xem lại

Nếu thế thì chạy ngay đi tìm Anh ta và nối lại , Em biết tình cảm của Em nhất nên cũng chẳng ai chia xẻ được đâu , chỉ là ý kiến tham khảo thôi

:)(u)

sunday89 thích bài này.
  15. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

vì là tình đầu nên em thấy hụt hẫng, đau khổ là bt thôi em ah. em còn trẻ, em ko nên cứ ngồi đó mà ôm buồn vào lòng, em cần tập trung vào chuyện học, vào sự nghiệp, vào tình cảm gia đình, bạn bè. thời gian rồi em sẽ nguôi ngoai thôi. gương vỡ khó lành, anh ta từng chia tay ny cũ cũng vì lý do đấy, thế mà khi quen em vẫn ko thay đổi. em quen lâu dài thế thì sau này sẽ khổ, đàn ông hay đa nghi thế thì ko tốt đâu em ah.

16. phuonglinhtran

phuonglinhtran Thành viên nổi tiếng

Nếu em nhận đc lời khuyên từ những cô bạn gái: có thể họ khuyên bạn quay lại khi người đó đến xin lỗi.
    Nhưng nếu bạn nhận lời khuyên từ những phụ nữ đã có gia đình: Mình cam đoan 100% mọi người sẽ khuyên bạn ko nên quay lại. Nếu xác định cưới nhau, thì những người hay ghen (nói cách khác là ghen mù quáng) sẽ khiến bạn mệt mỏi, hàng ngày lúc nào cũng nghĩ đến chuyện đối phó như nào cho người chồng mình ko ghen. Rồi dẫn đến cãi nhau, chửi nhau, thậm chí đánh nhau. Những người ghen mù quáng là hay tưởng tượng lắm, bạn có nghĩ nhiều trường hợp gần đây chồng giết vợ, vợ giết chồng, bố giết con không? Mù quáng cả đó bạn ạ.
    Mình cũng từng như bạn, nhưng mình dứt mối tình đầu của mình ra đc. Và hiện tại lấy chồng, chồng của mình ko giàu có, nhưng anh ý cũng rất yêu mình, ko ghen tuông vớ vẩn, cuộc sống vợ chồng thoải mái dễ chịu lắm.
    Và mình nghiệm ra rằng lời khuyên của những người đi trc rất đúng. Bạn nên suy nghĩ kỹ, sống mình phải có nghị lực. Nếu buồn hãy đi chơi, shopping, cafe. Thích thì pm cho mình cafe, mình sẽ kể cho bạn nhiều chuyện nữa cơ.

sunday89 thích bài này.
  17. sunday89

Em cảm ơn các chị :D e năm nay 22t rồi. Nên cũng cần suy nghĩ nghiêm túc và cẩn trọng hơn mấy mói qhe. Mấy chị nói đúng, ngta từng chia tay ny cũ cũng vì lý do đó và đến lượt em cũng thế thì tốt nhất em nên tránh xa. Lấy về chắc khổ. Suy nghĩ linh tinh kinh khủng, e còn nhớ những lần em bảo "em đang ở nhà", Anh ý ko tin rồi bắt em bật facetime lên dù nửa đêm :(

18. me_nhim_bong

me_nhim_bong

Cố lên em, thời gian là liều thuốc hiệu quả nhất, hãy Yêu ngừoi nào mà em cảm thấy đc trân trọng và thấy thoải mái nhất, Phụ nữ hạnh phúc nhất khi đang yêu mà,

19. lien_cute

lien_cute Bắt đầu nổi tiếng

cố gắng lên e. những người như thế thường ích kỷ chỉ biết cho bản thân mình thôi. nếu có quay lại thì chỉ khổ e thôi e ạ

20. phuonglinhtran

phuonglinhtran Thành viên nổi tiếng

Đúng rồi em ạ. Lấy chồng rồi còn có nhiều cái phải lo nữa, đến lúc có con mà vẫn kiểu này thì chắc suốt ngày ôm con ngồi khóc thôi em ơi. Hãy dũng cảm lên em. Thời điểm chị chia tay người yêu cũ chị còn sút kg chỉ còn 40 kg thôi mà chị cao 1m60m cơ đấy. Suy nghĩ nhiều lắm chứ. Nhưng chị đã vượt qua đc, vậy em cũng sẽ làm đc thôi.

sunday89 thích bài này.