Toàn quốc: Chicco - chăm sóc toàn diện cho bé yêu

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Chicco, 24/6/2008.

1. Me_TuTi

Me_TuTi Thành viên tích cực

Ấy ơi, cho tớ cái giá ghế ngồi oto cho em bé nhá. Cái ghế có em bé mặc áo màu đỏ ở trên ấy. Thanks.

2. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Ghế đó có giá 3.456.000đ, giảm giá còn 2.765.000đ, được tặng thêm 1 túi đựng đồ cho mẹ và bé hoặc 1 thanh chắn giường.
    Hiện nay mẫu ghế này còn các mầu đỏ, xanh da trời, xanh nước biển, đen.
    Bạn chọn mẫu nào và ở đâu để mình xem có thể cho trở đến tận nhà được không nhé.

3. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Thêm hình ảnh các sản phẩm được giảm giá khuyến mại nhé:

4. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Đồ chơi thông minh Chicco

Đồ chơi Chicco là đồ chơi thông mình, giúp phát triển trí tuệ, thể chất và kỹ năng của bé.
    Đồ chơi được thiết kế phù hợp với từng độ tuổi, với chất liệu an toàn tuyệt đối, mầu sắc bắt mắt.
    - Với trẻ sơ sinh, các mẹ có thể lựa chọn cho bé đồ chơi gắn cũi, đồ chơi gắn cũi có nhạc, đồ chơi vận động gắn cũi, đồ chơi vải hoặc thảm chơi.
    Đây là một trong số các đồ chơi gắn cũi, vừa có đèn, có nhạc, vừa thu được tiếng mẹ để phát giúp bé an tâm.

- Với trẻ từ 3 tháng trở lên: các bé sẽ rất khoái đồ chơi lúc lắc, đồ chơi thể dục... và bắt đầu ưa thích những đồ chơi của riêng mình.
    Ví dụ như đây là đồ chơi treo cũi có nhạc giúp bé tập quan sát và tập với.

- Trẻ từ 9 tháng tuổi trở lên thì những đồ chơi ngôn ngữ, đồ chơi vận động, đồ chơi phân biệt phương hướng, đồ chơi phát triển khả năng đi, phân loại hình dáng hay đồ chơi âm nhạc là thích hợp.
    Các mẹ có thể chọn cho con một đồ chơi tập đi như thế này, vừa phát ra âm thanh vui nhộn, vừa giúp bé tập thả những quả bóng một cách chính xác, và đặc biệt là giúp bé tập đi những bước đầu tiên.

Các đồ chơi ngôn ngữ như một người bạn trò chuyện với bé. Nhiều hình dáng, mầu sắc ngộ nghĩnh, âm nhạc vui tai rất hấp dẫn em bé.

Các đồ chơi xếp hình của Chicco đều được thiết kế rất thông minh, kích thích trí sáng tạo của trẻ với mặt xếp hình lật 2 mặt với 2 công dụng khác nhau.

- Khi bé 12 tháng tuổi trở lên, bé cần di chuyển rộng hơn, và phù hợp với bé là đồ chơi có bánh xe, bập bênh hoặc cưỡi ngựa.

- Từ 2 tuổi trở lên, sự phân biệt giới tính đã thành hình, bé trai sẽ thích các loại như ô tô đua, còn bé gái thì lại thích sở hữu một em bé búp bê xinh xắn.

5. Khanh_An09

Khanh_An09 Thành viên chính thức

cho e xin giá của 2cais xe đẩy nhé.

6. love4ever

love4ever Thành viên rất tích cực

Mẹ.nó.ơi,cho.em.giá.cái.bàn.thứ.2.từ.dưới.lên.nhé!Thanks.

7. mrs_Brown

mrs_Brown Thành viên rất tích cực

báo giá bàn chơi chicco cho mình với còn lại Music N Table ko?

8. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

9. phuongnm24

phuongnm24 Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi cho mình hỏi khuyến mại tháng 3 hạn đến bao giờ kết thúc thế, mình cũng quan tâm đến ghế ngồi ô tô lắm, các loại dầu gội, tắm cho trẻ nữa.

10. Mẹ Dê Rùa Thỏ

Mẹ Dê Rùa Thỏ Thành viên mới

Bạn cho mình hỏi giá 2 loại ghế ô tô cho bé từ sơ sinh tới 13 kg nhé!

11. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Thời hạn chương trình thì còn phụ thuộc vào số lượng hàng khuyến mại bạn à. Khi nào hết thì sẽ kết thúc, và cũng chỉ trong vòng tháng 3 này thôi. Ghế ô tô thì ngoài những loại mình giới thiệu hình ảnh trên này còn một số loại nữa. Em bé nhà bạn được bao lâu rồi để mình tư vấn cho phù hợp. Cả dầu gội sữa tắm cũng nhiều loại: dầu gội riêng, sữa tắm riêng, hoặc dầu gội sữa tắm 2 trong 1, trên 1 tuổi lại có loại riêng nữa.

12. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Loại này 2.929.000đ bạn nhé. Hiện đang giảm 20% còn 2.344.000đ.

Loại này 4.770.000đ, giảm 20% còn 3.816.000đ, được tặng thêm 1 túi đựng đồ cho mẹ và bé trị giá 1.042.000đ hoặc 1 thanh chắn giường trị giá 1.100.000đ/1.200.000đ tuỳ độ dài.

13. Mẹ Dê Rùa Thỏ

Mẹ Dê Rùa Thỏ Thành viên mới

Cảm ơn bạn đã trả lời. Vậy ngoài 2 loại ghế trên, còn ghế nào cho em bé ngồi được từ sơ sinh không bạn? Nếu mình muốn mua ghế thì nên đến cửa hàng nào thì ghế có sẵn nhất?

14. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

2 loại ghế đó là cho bé từ sơ sinh đến khoảng 13kg. Ngoài ra còn mấy loại nữa cho trẻ từ sơ sinh đến 18kg. Ở đâu cũng có bày ghế, bạn tiện ở gần đâu thì qua đó nhé.

15. phuongnm24

Mình sắp sinh, quan tâm đến mấy thứ như dầu gội, tắm, lotion, kem chống hăm, bình sữa, ghế ngồi ô tô, nếu bạn có báo giá cho mình xin thì tốt quá. Mà chương trình khuyến mại thì ở cửa hàng nào cũng thế chứ bạn, nhà mình gần cửa hàng ở Giảng Võ nên định cuối tuần ra xem.

16. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Chicco nursery - must have

Chương trình khuyến mại áp dụng tại tất cả các showroom chicco bạn nhé.
    Trước tiên là những đồ nursery cần thiết khi mới sinh nhé:

17. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Chicco cosmetics - must have

Tiếp theo là danh sách cosmetics cho bé sơ sinh nhé:

18. phuongnm24

Cảm ơn bạn Chicco nhé !
    Hôm qua mình đã ra cửa hàng Chicco mua hết 4tr nhưng nv bán hàng bảo là khuyến mại tặng túi đựng đồ chỉ dành cho trường hợp mua xe đẩy, cũi, ghế ngồi ô tô, chán thế, mà thậm chí cũng hết cả túi đựng đồ luôn, muốn mua mà cũng ko còn nữa.
    À tiện cho mình hỏi luôn là nếu đang trong thời gian ở cữ không đi mua được thì gọi điện đặt mua mang đến nhà được không bạn nhỉ ?

19. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Bình thường thì mua hàng trên 3 triệu bên mình sẽ mang đến nhà. Nếu nhà bạn ở gần giảng võ thì chắc không vấn đề gì đâu. Có gì cứ gọi điện ra showroom nhé.

20. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Mỹ phẩm Chicco - đảm bảo an toàn cho bé

Trước tiên, xin được trích bài viết của một mẹ bên webtretho:

Đường link đây ạ: http://*********/forum/showthread.php?t=172971&highlight=ch%E1%BA%A5t+g%C3%A2y+ung+th%C6%B0+trong+s%E1%BB%AFa+t%E1%BA%AFm

Xin được giải thích thêm:
    Para hydroxybenzoic acids (parabens) hiểu nôm na là chất bảo quản
    Sodium Lauryl Sulfate và Sodium Laureth được tìm thấy trong một số loại kem đánh răng, dầu gội, xà phòng... đây là hợp chất tổng hợp độc hại, được sử dụng để tạo bột, dùng làm chất tẩy rửa mạnh.
    Phthalates, được dùng để làm dẻo nhựa PVC
    Hai chất trên được sử dụng trong chế biến mỹ phẩm. Còn Phthalates có nhiều trong đồ chơi trẻ em sản xuất không tiêu chuẩn.

MỸ PHẨM VÀ ĐỒ CHƠI CHICCO ĐẢM BẢO AN TOÀN 100% CHO TRẺ​

Mỹ phẩm Chicco - tinh khiết, đơn giản và an toàn:
    Tinh khiết: tất cả các nguyên liệu đều được chọn lựa và kiểm tra độ tinh khiết. Chỉ có những nguyên liệu có độ pha tạp thấp dưới mức độ thông thường 10 lần mới được Chicco chọn.
    Đơn giản: không có chất phụ gia, kiểu như chất tạo mầu hoặc tạo mùi trong thành phần cấu tạo các sản phẩm mỹ phẩm của Chicco; và toàn bộ các nguyên liệu sử dụng được hạn chế chất gây dị ứng ở độ tối thiểu nhằm giảm ảnh hưởng đối với làn da em bé. Các chất bảo quản cũng được dùng ở mức độ tối thiểu dựa trên các công thức pha chế an toàn, không gây hại cho da em bé.
    An toàn: tất cả các công thức pha chế đều được thử nghiệm trên các tình nguyên viên là người lớn có làn da nhạy cảm giống như da trẻ em. Những thử nghiệm này được thực hiện với sự hợp tác của trường đai học tổng hợp Italia và các phòng thí nghiệm tư dưới sự giám sát của chuyên gia da liễu.
    Tính chất:
    - Không chứa sútSLS (Sodium lauryl sulfate).
    - Độ an toàn cao do ít hoá chất.
    - Sử dụng các chất chiết xuất từ thực vật có tác dụng làm mềm và dịu da.
    - Đảm bảo độ pH.
    - Hạn chế tối đa chất bảo quảnhương liệu.

Đồ chơi trẻ em Chicco – bé lớn trong khi chơi đùa với các đồ chơi an toàn tuyệt đối:
    Trong suốt quá trình từ thiết kế cho đến sản xuất, mọi sản phẩm đồ chơi của Chicco đều tuân thủ tiêu chuẩn an toàn do hãng đề ra, dựa trên quy định của châu Âu và quốc tế.
    Nguyên liệu không chứa chất độc hại. Đồ chơi mà trẻ có thể dùng để gặm hoặc tiếp xúc với miệng từ độ tuổi sơ sinh cho đến 36 tháng không chứa PVC hay phthalates.
    Kích cỡ và hình dáng của đồ chơi được thiết kế phù hợp với từng độ tuổi, và tất cả các chi tiết chạy điện hoặc điện tử đều được lắp ráp ở những vị trí trẻ không tiếp xúc trực tiếp được.
    Âm thanh của đồ chơi được tuân thủ chặt chẽ các quy định về an toàn nhằm tránh ảnh hưởng đến khả năng thính giác của trẻ.