Toàn quốc: Chicco - chăm sóc toàn diện cho bé yêu

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Chicco, 24/6/2008.

1. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Hì hì, không mua được cho con dùng thì mua cho cháu, mua đi tặng cũng được mà chị :)

2. lichisu

lichisu Thành viên đạt chuẩn

Chicco ơi hôm nọ mình có đến 37 phan Chu Trinh định mua bình sữa của bạn. Nhưng mình thấy bình nhựa cứng và trong nhìn theo mô tả trên web thì trông giống như bình nhựa PC mà hiện nay một số nước như Canada, Mỹ,.... đang cấm dùng vì có chất BPA. Bình của Chicco làm từ nguyên liệu gì bạn có thể cho mình biết để có thể yên tâm mua hàng được không? Mình có vào trong website của Chicco cũng không thấy ghi chất liệu làm bình sữa của bên bạn. Bạn có thể giải thích giúp mình và cho mình xin đường link của bình sữa Chicco được không? Thanks!

3. halinhanh

halinhanh Thành viên tích cực

bạn ơi , gối chống ngạt dùng cho bé từ bao nhiêu tháng tuổi ý nhỉ , đã có gối dành cho bé sơ sinh chưa bạn , thx

4. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Buồn nhỉ, thế thì những bình của Chicco mà là ti silicon thì làm sao đây? ko lẽ cứ mua mới liên tục sao bạn? Mình đang định thử sang bình ti silicon của Chicco.

5. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Đã có gối cho trẻ sơ sinh rồi bạn ơi. Bạn ra 37 Phan Chu Trinh nhé.

6. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Khi bé lớn, chị chỉ cần mua núm vú thay thế thôi, không phải mua bình mới nữa. Núm vú của chicco có nhiều loại để thay thế, từ sơ sinh, chảy chậm, chảy vừa, 6 tháng, chảy nhanh, núm ăn bột hoặc nước cháo.

7. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Các dòng bình sữa Chicco

Chicco có 2 dòng bình sữa cơ bản:
    1- Dòng bình well-beeing: là dòng bình cao cấp của Chicco với cổ bình rộng, núm vú mô phỏng bầu vú mẹ nên rất thích hợp với việc nuôi song song vừa bú mẹ, vừa bú bình. Núm vú có van chống sặc và chống nuốt hơi, làm hạn chế tình trạng đau bụng ở trẻ sơ sinh.

2- Dòng bình evolutives: là dòng bình thông dụng của Chicco với núm vú dài, rất dễ mút. Núm vú này còn có tác dụng chống trớ và nấc. Dòng bình evolutives chia làm 2 loại:
    Bình easy feeding dùng từ sơ sinh trở lên

Bình feed with freedom dùng từ 6 tháng trở lên, được thiết kế đầy hấp dẫn cho trẻ, giúp trẻ tập tự cầm bình sữa​

8. lichisu

lichisu Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi bình của Chicco chính xác là làm từ chất liệu nhựa gì ạ? Vì trang trên web của chicco không thấy ghi chất liệu nhựa làm bình?

9. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Mình đang hỏi lại hãng thông tin cụ thể về thành phần bình sữa rồi trả lời bạn nhé. Cám ơn bạn.

10. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Gối chống ngạt Chicco

Hãy tạo cho bé một giấc ngủ êm đềm và an toàn với gối chống ngạt của Chicco​

Gối chống ngạt: Cấu trúc đục lỗ của Gối chống ngạt giúp bé thở dễ dàng khi ngủ. Cấu trúc đặc biệt này giúp không khí lưu thông qua gối dễ dàng, tạo sự thông thoáng đáng kể. Vỏ gối: 65% polyester, 35% cotton. Ruột gối: 100% Polyurethane. Dùng cho trẻ sơ sinh trở lên.

11. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Chicco chuẩn bị khai trương showroom thứ 2

Chicco chuẩn bị khai trương showroom thứ 2 tại Hà Nội. Địa chỉ 237 Giảng võ. Các mẹ chuẩn bị bao tải đến khuân đồ giảm giá khuyến mại nhé :mrgreen:
    Chúc vui!

Sửa lần cuối: 4/7/2008
  12. halinhanh

halinhanh Thành viên tích cực

Hihi. Tốt quá, gần nhà mình, bao giờ khai trương báo mình nhé, mình qua lấy mấy thứ chứ xuống kia hơi xa ^_^

13. mebeBon

mebeBon Bắt đầu tích cực

Hu hu, luc minh can thi tim mai chang ra loai goi nay. Gio thi minh da gui mua dc roi.

Gio minh quan tam den ghe ngoi oto cho be 9mth, convertible thi cang tot. Gioi thieu cho minh sp phu hop nhe. Tks!

14. nhungnguyen81

nhungnguyen81 Bắt đầu tích cực

Minh cung dang quan tam den ghe oto, chicco gioi thieu nhe!
    Bao gio khai truong cua hang o Giang vo vay ban. Goi chong ngat bao tien vay ban. Tks!

15. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Em bé 9 tháng thì bạn có thể chọn 1 trong 2 loại:
    - Nhóm 0+ (0-13kg): Ghế ngồi ôtô Auto-fix:

- Nhóm 0+/1(0-18kg): Ghế ngồi ôtô New Zenith:

Sửa lần cuối: 21/8/2008
  16. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Ghế ôtô Chicco chia làm 4 nhóm:
    - Nhóm 0+ (0-13kg)
    - Nhóm 0+/1(0-18kg)
    2 loại này, chị có thể tham khảo bài giới thiệu ở trên.
    - Nhóm 1(9-18kg) - hết hàng
    - Nhóm 1/2/3(9-36kg): Ghế ngồi ôtô Max-3:

Em bé nhà chị bao nhiêu tháng để em có thể giới thiệu loại ghế ôtô phù hợp.

Cửa hàng Giảng Võ khoảng 1 tuần nữa thì khai trương.

17. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Xin giới thiệu bài viết trên netlife về ghế ngồi ôtô Chicco:

Ghế ngồi xe ô tô: Cho bé sự thoải mái và dễ chịu

- Chicco là nhà cung cấp đáng tin cậy với sản phẩm trẻ em tiện dụng, đơn giản, và an toàn, được thiết kế đặc biệt phù hợp với từng giai đoạn phát triển của trẻ. Mỗi một sản phẩm ra đời là sự kết tinh của tài năng, tình yêu, trách nhiệm và cam kết nhằm giúp trẻ phát triển một cách tốt nhất.
    Ghế ngồi ô tô cho bé

Trong nhiều năm qua, sản phẩm trẻ em của Chicco luôn hướng đến một mục tiêu đơn giản nhưng lại rất khó thực hiện: đó là chăm sóc cho trẻ và môi trường xung quanh trẻ từ khi mới sinh cho đến tuổi dậy thì. Đặc biệt, Chicco cho ra mắt sản phẩm ghế ngồi xe ô tô dành cho bé.

Các loại ghế của Chicco đều được chứng minh và kiểm nghiệm bởi quy định R44/04 Regulation, đa dạng và phong phú về kiểu cách, thích hợp với các bé ở những độ tuổi khác nhau. Ghế ngồi xe ô tô bằng nhựa tổng hợp XT-Plus Manhattan cho phép chở trẻ em có cân nặng tối đa 13 kg. Bộ chống sóc mới bằng nhựa chịu nhiệt giúp làm giảm tối đa va chạm từ hai bên, gối làm bằng vải thô giúp giữ cho cổ và lưng bé ở vị trí cố định. Vỏ bọc được làm bằng vải thô thóang khí chuyên dụng.

Ghế ô tô New Zenith 0+/1 Manhattan dành cho bé có cân nặng tối đa 18 kg (khoảng gần 4 tuổi). Với chiếc gối bằng vải thô thoáng mát, chiếc ghế giúp bạn có thể chở bé trên xe ô tô trong những tháng đầu một cách dễ dàng mà vẫn đem lại sự thoải mái tối đa cho bé. Chiếc ghế này có thể điều chỉnh được 4 tư thế khác nhau. Nó được lắp vào ô tô với vị trí hướng ra phía sau dành cho trẻ từ 0-13kg và hướng về phía trước dành cho trẻ từ 9-18kg. Do vậy vị trí lắp dây an toàn được đánh dấu bởi 2 màu: màu xanh nhạt và màu đỏ.

Ngoài ra, hãng còn có nhiều loại ghế ngồ ô tô khác, kiểu dáng và mẫu mã phong phú cho bạn lựa chọn: ghế New Zeith 0+/1Eclipse dành cho trẻ từ từ 18 kg trở xuống, ghế ô tô Key 1X plus Eclipse cho phép chở trẻ em từ 9-18 kg (khoảng từ 1-4 tuổi), ghế ô tô Max 3 S Manhattan với phần tựa đầu có thể điều chỉnh được ở 9 vị trí khác nhau,nên thích hợp dùng cho trẻ từ 9-36kg (khoảng từ 1-12 tuổi)...

Hiện hãng có showroom tại 37 Phan Chu Trinh và các cửa hàng Mẹ&Bé tại TP. Hồ Chí Minh.

18. whitesand

whitesand Thành viên chính thức

Hôm trước tớ có qua Chicco để mua 2 bình sữa, núm vú thay thế và chổi cọ bình sữa. Tớ muốn mua nước rửa bình nữa nhưng hôm đấy bị hết hàng. Bạn cho mình hỏi cửa hàng mình đã có nước rửa bình chưa ?

Tiện đây tớ muốn hỏi luôn là Chicco có mày tiệt trùng bình sữa không ?Nếu có thì giá cả thế nào? Bạn báo giá giùm tớ gối cho be sơ sinh luôn nhé. Thanks trước nhé!

19. Chicco

Chicco Bắt đầu tích cực

Ở Phan Chu Trinh đã có nước tiệt trùng bình sữa rồi. Bạn qua nhé. Có cả máy tiệt trùng và gối nữa. Cám ơn bạn đã ủng hộ Chicco.

20. whitesand

whitesand Thành viên chính thức

Okie, thế để mình qua. Cho mình hỏi cửa hàng số 2 ở giảng Võ bao giờ khai trương vậy? chỗ mình ra GV gần hơn PCT.