Cần giúp: Chích Ngừa Cho Bé

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Me Cu Duy, 13/12/2004.

1. mekhanhcoi

mekhanhcoi Banned

KO biết ở trong bạn thế nào chứ ngoài mình ở phường cũng có mũi tiêm 6 trong 1, con mình dc tháng vừa tiêm mũi đó xong.

Đang tải...

2. meyeutom

meyeutom Bắt đầu nổi tiếng

ủa theo mình biết thì đó là mũi 5 trong 1 (ngừa:bạch hầu, ho gà, uốn ván, viêm gan B và viêm màng não mũ) àh bạn, mới áp dụng tiêm miễn phí ở địa phương bắt đầu từ tháng 6, chứ ko phải 6 trong 1 đâu. 6 trong 1 tiêm ở bv gần 700 ngàn 1 mũi ngừa bệnh: bạch hầu, uốn ván, ho gà, viêm gan siêu vi B, bại liệt và viêm màng não mũ. Bạn tiêm 6 trong 1 ở phường có tốn tiền ko??trong mình ở phường ko có vaccine 6 trong 1 đâu

3. Mẹ yêu Chou

Mẹ yêu Chou Phương Anh: 0903.828.826

eo, thiệt thòi quá, con em toàn phải tiêm dịch vụ

4. meyeutom

meyeutom Bắt đầu nổi tiếng

ko phải tiêm ở phường chỉ ngừa 2 bệnh đâu bạn. Mà nếu tiêm ở phường thì bạn phải tiêm cho con 2 mũi, nếu tiêm 6 trong 1 thì chỉ cần tiêm 1 mũi thôi, giảm mũi tiêm cho con bạn từ 9 mũi xuống còn 6 mũi thôi, con đỡ đau hơn. Bé nhà mình đã tiêm đủ 4 mũi luôn rồi
    mũi 1 : 2 tháng (tiêm 6 in 1)
    mũi 2 : 3 tháng (tiêm 5 in 1)
    mũi 3 : 4 tháng (tiêm 6 in 1)
    mũi 4 : 1 năm sau(bé khoảng 16 tháng)(tiêm 6 in 1)
    nếu bạn có sổ ở từ dũ mở ra ngâm cứu đi,lịch tiêm chủng kỹ lắm đó theo đó mà làm thôi. Con mình 22 tháng chưa thiếu mũi tiêm nào đang đợi đủ tháng để tiêm Viêm màng não mủ do mô cầu thôi

5. mecuabongcoi08

mecuabongcoi08 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng tắc mắc với cô y tá vậy đó nhưng cô ấy nói là sợ bé đang ủ bệnh rồi. Mình về cũng lăn tăn suy nghĩ mãi. cô ấy nói cũng có cơ sở vì sáng hôm đó mình có qua để hỏi xem có thuốc tiêm phòng viêm não nhật bản k để chiều cho con qua tiêm thì cô ấy bảo có, hẹn chiều. hôm đó mình cũng có thấy Sở y tế có xuống kiểm tra thật. chiều đến thì cô ấy bảo là tủ vẫn còn thuốc đấy nhưng mà cô ấy k dám tiêm. làm mình cũng sợ. sau 1 tuần lên mạng tìm hiểu rồi hỏi những người quen thì thấy mọi người vẫn cho con đi tiêm dịch vụ bình thường. thế là sáng nay mình cũng đánh liều ôm con đi tiêm ở Cty văc xin và sinh phẩm số 1 rồi. THôi thì người ta tiêm thì mình cũng tiêm vậy:confused:

6. methogau

methogau Thành viên tích cực

Mẹ bé ko phải lo vậy, mình có bạn làm ở BV Nhi nói vẫn tiêm bình thường kể cả lúc đã vào mùa dịch, chẳng qua tiêm trước mùa dịch để có tác dụng phòng bệnh tôts hơn vì sau khi tiêm 1 hay 2 tháng gì đó thì thuốc mới phát huy tác dụng tốt.

7. Mẹ yêu Chou

Mẹ yêu Chou Phương Anh: 0903.828.826

ơ, con em tròn 12 tháng cũng đi tiêm Sởi - Quai bị - Rubella vì 9 tháng bé k tiêm sởi
    Con em có BS riêng và điều này hoàn toàn bình thường k ảnh hưởng j tới bé chị nhé

bé Đô thích bài này.
  8. Me Chi Mai

Me Chi Mai Guest

Tiem ngua cho be

Dung roi me a. Thuc te tiem vaccin la tiem virut vao nguoi de tao thanh khang khuan ma. Tuy nhien neu tiem trong thoi ky dang co dich, thi con virus lai co tac dung nguoc mong muon.

Minh tiem phong cum cho be nha minh hai lan. Mot lan thuoc cua Thuy sy, lan 2 thuoc cua Ha Lan. Co y ta bao tiem cum thi ko sot, met moi gi het. Vay ma ko hieu sao sau ca hai lan kham be nha minh deu sot nhe, hoi ho va dot dau con so mui. Khong biet co phai vi tiem phong khong cac me nhi?

9. mecuabongcoi08

mecuabongcoi08 Thành viên sắp chính thức

cảm ơn methogau nhé!
    Nghe mẹ nói đang thì mừng thì đọc lùi xuống dưới thấy Me chi Mai nói thế lại băn khoăn. Tác dụng ngược mong muốn là như thế nào hả Me chi Mai, có phải là tác dụng ngược chỉ xảy ra đối với trẻ tiêm khi đang có mầm bệnh viêm não trong người k???

10. bé Đô

bé Đô Biển sóng... đừng xô tôi

MÌnh cũng ở DVH này.
    Tháng này 5/6 là thứ 7, ko biết là trạm y tế tchức tiêm vào mùng 4 hay mùng 7 nhỉ??

Bạn đã tiêm cho bé rồi, vậy thì thử theo dõi và chăm sóc bé cẩn thận nhé. Vì ko biết thông tin nào là chính xác mà.

Uh, mình cũng mong là như vậy bạn ạ. Vì bsĩ biết là chưa đủ tháng, mà vẫn cho tiêm, chắc là ko sao!