Childlife: hàng công ty hay hàng xách tay :confused: ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Hoadongtien68, 15/1/2010.

1. Hoadongtien68

Hoadongtien68 Áo dài Cưới. Áo dài dạ hội

Childlife: Mua hàng công ty hay hàng xách tay :confused: ?

:confused:
    Mình lăn tăn không biết mọi người thích mua Childlife hàng công ty (có tem) hay hàng xách tay?
    Có gì khác nhau giữa 2 loại hàng này không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hoadongtien68
    Đang tải...

2. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Theo mình hàng công ty là hàng nhập khẩu chính thức . Còn hiện tại mình mua hàng xách tay cho con dung ổn. Mình hỏi giá hàng công ty : multi dau khoang 900K trong khi xach tay : 410K Gia hàng công ty đắt gấp đôi

Hoadongtien68 thích bài này.
  3. Hoadongtien68

bạn ơi bạn hỏi giá hàng công ty ở đâu mà có giá đấy? Theo mình biết Vitamin chỉ có 734k thôi chứ :confused:

4. MeCop

MeCop Thành viên tích cực

Mình lựa chọn hàng công ty vì đây là thực phẩm bổ sung,mình cần hàng đảm bảo nguồn gốc, xuất xứ.
    Theo mình biết, hàng công ty được nhập chính hãng, được bảo quản tốt theo quy định của nhà sản xuất, hạn sử dụng đảm bảovà hơn nữa còn được tư vấn kỹ về dinh dưỡng về cách sử dugj sản phẩm để đạt kết quả tốt nhất.

5. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Hay nghe các mẹ nói về childlife, sao cần phải cho bé uống childlife các mẹ nhỉ?

6. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Giá hiện tại có thể down xuóng cách đây khoang 5-6 tháng mình tìm hiểu và search giá thì giá hàng nhập khẩu là giá đó. Ngay cả đợt mình ra hội chợ trung thu cũng có giới thiệu childlife hàng công ty thi mình nhớ ko nhầm cũng đã trên 800mK. Mình dùng cho con hàng xách tay cũng ổn

7. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Hi bạn,
    Mình cũng hay cho con dùng hàng xách tay, nếu hàng công ty có gì vượt trội hơn thì cũng ok, nhưng thành phần giống nhau mà mang về bán gấp 6,7 lần thì cũng hơi dã man nhỉ :D. Ko hiểu bảo quản cơ hơn ko nữa, ở việt nam chỗ nào cũng làm ăn lung tung beng, chả biết đằng nào mà lần.

8. Hoadongtien68

Childlife là một dạng thực phẩm bổ sung rất phù hợp với trẻ em.
    Xuất xứ của CL là từ Mỹ được công ty ES nhập khẩu về VN và phân phối qua các nhà tư vấn.
    Còn vì sao phải dùng CL thì theo mình có những lý do sau:
    Với các bé ở VN hiện nay thì cái thừa vẫn thừa, cái thiếu vẫn thiếu.
    Cụ thể hơn:
    Thừa:
    -Độc tố (môi trường, thuốc tân dược, thực phẩm ô nhiễm)
    -Dịch bệnh (năm 2009 vừa qua dịch bệnh khủng khiếp. H1N1, sốt xuất huyết,sốt virus...)
    -Căng thẳng học đường
    ...

Thiếu dinh dưỡng do:
    -thói quen ăn uống đơn điệu, ăn thức ăn nhanh, bố mẹ không có thời gian chăm sóc bữa ăn đa dạng...
    -Chất lượng thực phẩm ngày càng đi xuống (mứt có giòi, bánh rán bằng mỡ bẩn, lợn nuôi tăng trọng, rau phun thuốc sâu, tôm có dư lượng kháng sinh...)
    -Khả năng hấp thu của trẻ em chưa như người lớn. Có những loại thực phẩm người lớn chỉ ăn 1 thời gian là béo phì nhưng trẻ em ăn mãi chả có kết quả gì :(
    -Nhu cầu phát triển của trẻ em rất cao, cần nhiều vitamin +khoáng chất+can xi để kiến tạo bộ khung (xây móng)

9. Hoadongtien68

He he chính vì
    nên mình mới lựa chọn hàng công ty đấy. Mình chỉ nghĩ đơn giản là:
    -hàng công ty thì có người chịu trách nhiệm về SP
    -có đóng thuế (cái này chỉ có lợi cho nhà nước :) )
    -Có người tư vấn về SP, có gì khúc mắc là đc giải đáp tận tình. Trường hợp "bệnh nặng" thì có một loạt bs nhi ở viện nhi TW hỗ trợ :)
    -Giá ổn định
    -SP được bảo quản theo khuyến cáo của nhà SX
    (năm vừa rồi đích thân tiến sỹ Muray Clarke sang VN, ông có đi thăm công ty ở VN và hoàn toàn hài lòng về công ty phân phối cùng đội ngũ tư vấn của công ty. Gần đây nhất, ông có thư gửi khách hàng ở VN khuyến cáo về việc lựa chọn SP ChildLife ở công ty đã được ủy quyền để đảm bảo chất lượng và kết quả sử dụng sản phẩm)

(còn gì nữa không nhỉ :confused: :) )

10. mecuaNgocvaQuynhAnh

mecuaNgocvaQuynhAnh Hãy là chim Hải Âu

Hàng công ty ở đây bán theo hình thức đa cấp bạn ạ. Nên chắc là không thể rẻ như xách tay được rồi vì lợi nhuận còn phải chia cho mấy tầng, cho chi phí công ty và lợi nhuận của chủ đầu tư nữa.

11. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Có mẹ nào đã cho con dùng CL defense chưa? Các mẹ có thấy hiệu quả rõ rệt ko?

12. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

tớ đang tíng mua hàng cty, ..........

13. MeCop

Mình đã dùng CL (cả 3 sản phẩm Canxi+Vitamin+FD) cho con rồi. Tính đến thời điểm này mình đã dùng được nửa năm.
    Theo mình cảm nhận như sau:
    Bé ăn uống tốt hơn: Muốn ăn tự nhiên (hồi đầu khi bé lần đầu tiên đòi ăn bố mẹ mừng phát khóc :) )
    Phát triển trí tuệ tốt, nhanh nhẹn hoạt bát
    Da sáng, mắt sáng
    và đặc biệt: không lên cân nhiều như mình tưởng tượng :)

Sửa lần cuối: 17/1/2010
  14. Hoadongtien68

Mình trao đổi với bạn trên tinh thần vô tư, không ăn thua nhé :)
    Theo mình thì, công ty bán hàng theo mô hình nào đi chăng nữa thì cũng phải được phép của bộ Công Thương .
    Hàng xách tay hiện nay tiêu thụ rất tốt là do công ty nhập khẩu mất 5 năm đằng đẵng đào tạo nhà phân phối , tư vấn cho khách hàng. Đến thời điểm hiện nay, khi nhiều khách hàng sử dụng sản phẩm thành công, có kết quả tốt thì những hàng xách tay mới bán được.Chứ nếu những nhà bán hàng xách tay tự mang những hàng này về từ cách đây 5 năm thì mình nghĩ cũng khó tiêu thụ :)
    Nhưng dù sao đây cũng là một sản phẩm thực sự tốt đúng không bạn ?

15. nangvangbienxanh

Tớ đang định cho con dùng FD để tăng sức đề kháng, ngày xưa nuôi thằng lớn mỗi tháng bồng bế nhau đi bác sỹ ít nhất là 1 lần nên giờ sợ lắm rồi.
    Con bạn bây giờ được bao nhiêu tháng vậy?

16. MeCop

Mình thực sự chia sẻ với cậu về vụ bế con đi bs hàng tháng :(
    Trước đây khi nuôi bé lớn, phần vì ko có kinh nghiệm, phần vì tin tưởng bs quá nên con chỉ hắt hơi, sổ mũi thôi là ôm con đi khám. Mà cứ đi khám là kháng sinh :( (chả hiểu sao lại thế ). Kết quả là con mình uống kháng sinh đều hàng tháng kể từ khi bé được 4 tháng tuổi (phụ thuộc vào kháng sinh hoàn toàn, cơ thể không sinh ra kháng thể tự nhiên được nữa :( ). Mà bé ăn uống rất tốt nhé. Cân nặng và chiều cao lúc nào cũng trên đường trung bình.Bây giờ bé đã lớn rồi nhưng vẫn hay ốm lặt vặt. Một năm vẫn ốm khoảng 7-8 lần :( .
    Khi có bé thứ 2, mình thay đổi cách chăm sóc bé. Kết quả là bé đã ít ốm hơn bé trước (mà bé thứ 2 mình vất vả hơn khi mang bầu chứ không thuận lợi như bé đầu). Khi bé được 2 tuổi mình biết đến sản phẩm CL thì mình thấy bé đáp ứng tốt. Bé vẫn hắt hơi, sổ mũi, ho , sốt nhưng mình không cho dùng ks ngay mà cho dùng FD. Theo mình cảm nhận thì khi cho dùng FD, thời gian nhiễm bệnh của bé nhanh hết hơ. Ngay như sau 2 tháng đầu dùng CL, bé mọc răng hàm. Nhưng bé chỉ sốt một buổi tối, uống 1 liều hạ sốt, đi tướt thì uống men tiêu hóa và mình vẫn cho uống CL đều. Thế là mọc 3 răng hàm ngon lành :) Hiện nay bé được 2,5 tuổi rồi. Với bản thân mình thì khi dùng CL không dám nghĩ đến việc "vượt trội" mà chỉ nghĩ con đạt ''chuẩn còi" và không phải uống ksinh là may lắm rồi :)

Sửa lần cuối: 18/1/2010
  17. Hoadongtien68

He he Mecop ơi, bạn dùng hàng công ty hay xách tay?

18. Hoadongtien68

Bé nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi? bé phát triển thế nào mà mẹ cần viện đến CL ?

19. nangvangbienxanh

@MeCop: đúng là với thằng lớn nhà mình khi đã đi bác sỹ thường xuyên rồi thì chỉ hắt hơi sổ mũi hay ho nhẹ cũng phải uống kháng sinh mới khỏi, nếu ko là chạy vào phổi ngay.
    Nên giờ rút kinh nghiệm mình mới muốn cho con dùng FD, chỉ có điều bé hơn 8m rồi, hơi muộn nhỉ?

20. MeCop

Bé mới có hơn 8 tháng thôi muộn gì đâu bạn. Mình hỗ trợ đề kháng cho con vì từ thời điểm này trở đi con còn "nhiều việc" phải làm lắm : mọc răng, đi , nói...toàn việc quan trọng thôi. Như bé lớn nhà mình cứ mọc cái răng nào là bố mẹ "biết tay" cái đấy. Nghĩ lại hồi nuôi cậu ấy ốm mà sợ mãi :( . Nếu bé nhà bạn bú mẹ thì có sức đề kháng nhiều hơn là ăn sữa ngoài. Bạn cứ bổ sung vitamin và can xi để hỗ trợ bé. Còn khi bé ốm bạn mới cần dùng đến FD .