Kinh nghiệm: Cho bé uống thuốc như thế nào?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Smallpig1983, 26/3/2013.

1. Smallpig1983

Smallpig1983 Thành viên tích cực

Bé nhà mình được hơn 6 tháng, mấy nay bị biêm phế quản, phải uống thuốc. Nào là uống calci để tăng đề kháng, nào là uống men vi sinh để khi uống kháng sinh không bị tước, nào là kháng viêm phải uống sau khi bé bú, rồi tan đàm,ôi thôi đủ kiểu, quay qua quay lại là thấy bé uống thuốc, thật khổ tâm. Mà bé đâu phải lúc nào cũng thức để có thể uống thuốc, ngày bé uống thuốc 3 lần mà nhiều khi mình ko kịp cho bé uống luôn vậy, vì tới tối là bé ngủ rồi. Thật đúng là nuôi con đầu lòng, cái gì cũng lóng ngóng, mẹ nào có kinh nghiệm trong việc cho bé uống thuốc thì bày cho em với nha. Và cách nhau bao lâu mới có thể uống cử tiếp theo?

Hiện tại, em đang cho bé uống như sau:

Sáng bé thức dậy, chơi 1 chút cho bé uống calci và men. Tiếp theo là bú Sữa mẹ để mẹ đi làm. Sau đó khoảng 30-60ph thì uống kháng sinh, kháng viêm và tan đàm, lúc đó khoảng 8h sáng. Đến 12h trưa thì nhiều khi bé ngủ, 13h mới cho uống tiếp.17h mẹ về, bé đói lắm, muốn bú mẹ, nên cho bé bú thì ít nhất là đến 18h mới uống tiếp cửa thứ 3, nhưng mà nhiều khi là bé ngủ luôn, ko chịu thức dậy nữa, vì nhiều khi ở nhà cả ngày chỉ ngủ được 1-2h thôi hà.

giờ làm sao hả các mẹ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Smallpig1983
    Đang tải...

2. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

Ðề: Cho bé uống thuốc như thế nào?

chúc con mau khỏi nhé hic ốm thì mệt lắm đấy.e k có kn trong khoản này mà chia sẻ với mẹ nó rùi