Cần giúp: Cho Con Bú Ngực Bên To Bên Nhỏ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nhungman, 21/7/2017.

1. nhungman

nhungman Bắt đầu nổi tiếng

Mình mới sinh bé thứ 2 chưa được 1 tháng, lúc bé được khoảng nửa tháng thì mình phát hiện ngực bên to bên bé, ma trước đó có 1-2 hôm mình cho con bú bên trái nhiều hơn chút, thế mà mới chỉ 1-2 hôm bên trái đã to hẳn hơn bên phải, khoảng bên 10 bên 7.
    (Bé đầu của mình cũng cho bú nhưng ngực bt không bị tn, mặc dù ko để ý gì nhiều về vụ cho c on bú cho cân ngực 2 bên).
    Mình lên diễn đàn và lên mạng xem thì mn đều nói là cho con bú bên nhỏ nhiều hơn thì dần dần sữa sẽ về và ngực sẽ cân trở lại.
    Nhưng đến giờ khoảng 1 tuần rồi mình làm như vậy mà chả thấy có cải thiện gì mấy. Bên trái vẫn to và căng sữa hơn, còn bên phải vẫn nhỏ và mềm hơn. Mình thì có ít sữa nên con bú cũng ít chủ yếu ăn sữa ngoài, ngaỳ cho bú được 4-6 lần thôi ạ . Làm mẹ mang thai đã vất vả mệt mỏi, đẻ xong trông con ngày đêm giờ còn dính cái vụ này nữa. Mn có kinh nghiệm đã thành công vụ này chia sẻ cho mình với. Tks các mẹ thông thái nhiều nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhungman
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

bibo92 thích bài này.
  2. toanbk

toanbk Yêu con, con trai của mẹ.

ko lo đâu. chắc do tuyến sữa 1 bên hoạt động mạnh hơn.
    sau này bé cai sữa thì về lại bt thôi.

3. nhungman

Có chắc chắn ko mn, mà bạn thấy ai như thế sau cai sữa về như bt chưa ạ, mình thấy 1 số ng cai sữa xong vẫn to nhỏ nên hơi lo

4. Latex Ann Chery

Latex Ann Chery Sỉ - lẻ đai nịt bụng Ann Chery 0989 309 918

Bạn mua máy hút sữa đi, ngoài việc bạn sẽ tiết kiệm tiền mua sữa hàng tháng cho con, lại còn giúp cân đối 2 bên ngực. Sau khi bé bú 1 bên, bên còn lại bạn hút ra (bên nhỏ hút lâu hơn). Sử dụng máy hút sữa sẽ kích sữa nhiều cho con lại khắc phục chuyện ngực ko cân đối, nhưng phải kiên nhẫn bạn ạ (1 tuần chưa đủ đâu bạn), rồi mọi việc sẽ đâu vào đấy. Cần gì cứ nhắn mình, mình sẵn sàng chia sẻ cùng bạn..

5. nhungman

Cám ơn bạn, tớ cũng đang cg. Máy hút sữa thì mình nghĩ ko cần lắm vì mình ít sữa lắm bạn ạ

6. Latex Ann Chery

Nếu bạn muốn duy trì nuôi con bằng sữa mẹ thì nên đầu tư máy hút sữa, vì sao mình nói như vậy,
    thứ 1: Máy hút sữa sẽ kích thích tạo sữa của mẹ, sau mỗi cử sữa bé ăn ko hết, bạn hút ra, trữ đông để dành cho con.
    thứ 2: nếu bạn ko vắt hết sữa, cơ thể tự hiểu nhu cầu con chỉ có nhiêu đó và ko tự sản xuất ra thêm, lâu dần bạn tự nhiên ít sữa đi.
    thứ 3: tiết kiệm nữa bạn, máy hút sữa chừng vài triệu, nhưng sử dụng được lâu, mình sử dụng được 10 tháng rồi, nhưng ko tốn tiền mua sữa cho con.

Mình sinh mổ, lại bị dị ứng chỉ nữa, nên thời gian phục hồi của mình rất lâu lành, cơ địa lại ít sữa á bạn, vậy mà mình vẫn duy trì cho bé bú sữa mẹ đến giờ, bé được hơn 10 tháng rồi, giờ thì sữa ít hơn, mỗi ngày mình lấy 1 bịch trữ đông ra với sữa hiện tại đủ để con dùng trong 1 ngày với kèm ăn dặm. Nhờ vậy trộm vía bé ko bị bệnh vặt á bạn, mẹ cũng có thời gian cho công việc nữa. Bé mình uống sữa mẹ ko béo ú, nhưng chiều cao vượt chuẩn á bạn.

7. nhungman

Cám ơn bạn, mình sẽ xem lại nhé. Mua máy hút sữa mua loại gì nhỉ? Mình nghe nói lại gì mum ấy có 2 tr/ cái dùng cũng Ok

8. Latex Ann Chery

Unimum á bạn. Rẻ mà ok lắm. Mình hay khuyến khích các mẹ nuôi con bằng sữa mẹ. Lợi đôi đường bạn ah.

9. Bi Bi Bông Bông

Bi Bi Bông Bông Thành viên rất tích cực

cái này hồi xưa mình cũng bị sau cai sữa thì tự hết mn ạ.

10. MyMy Shop

MyMy Shop Thành viên chính thức

Em cũng bị giống mn! Em cũng dùng máy hút sữa để kích bên nhỏ nhiều hơn nhưng không ăn thua đâu mn à. Bên nhỏ vẫn nhỏ và ít sữa hơn hẳn, nghĩ mà đau đầu :(

11. nhungman

Thế à, mình ko biết đến lúc cai sữa xong có hết ko nữa, nghe nói có mẹ ko hết đâu, vẫn to nhỏ. Thế mn cai sữa xong bao lâu thì hết, mà mn lệch nhiều ko?

12. rubydtn

rubydtn Thành viên chính thức

Hồi mình cho con bú cũng thế. Tời lúc cai sữa thì đều nhau. Mỗi tội giờ chảy sệ nhìn chán lắm

13. nhungman

Chảy xệ với ko còn săn chắc thì hầu như ai cũng thế mn ạ, mình nghĩ là do con bú, còn trên mạng chuyên gia hay nói là ko phải do con bú thì chắc nói thế để các mẹ đỡ đổ cho cho con bú nên có tính khuyến kh

14. Thai Anh

Thai Anh

ngực thì kể cả cho con ti hay ko cho ti thì vẫn bên to bên nhỏ mn ạ, còn mn muốn kích nhiều sữa cho con vừa an toàn và tiết kiệm thì chịu khó hút sữa đều các cữ 3h/lần và uống nhiều nước. Trước khi vắt sữa 30' nên uông sữa ấm/ nước ấm thì sữa sẽ nhanh về hơn. Bé nhà tớ mới sinh ko chịu ti mẹ nhưng tớ kiên trì vắt đến 20 tháng. giờ bé hơn 2 tuổi rồi thì lại nghiện ti mẹ đấy

15. nhungman

Mn chịu khó thế vẫn cho con bú đến giờ, trước bé lớn nhà mình cũng phải ép con nửa tháng mới ti mẹ đấy. Mình thì ít sữa lắm, dùng gì chắc chỉ hỗ trợ được ít thôi, còn chính vẫn là do cơ địa, mình nghĩ thế vì c gái mình cũng ít sữa, trước thử các loại ai mách gì làm đấy mà vẫn ít sữa ko cải thiện được

16. thungabnbg

thungabnbg

mình cũng bị y như này măc đồ bó nhìn rõ lắm ,có người nhìn thấy còn cuwoif thầm,ngương kinh
    thế là chỉ mặc áo rộng
    đi tìm đủ các KN ,làm các kiểu
    cho bú bên nhỏ nhiều thì càng lêch trông thấy 1 bên về căng ,1ben sữa về ít
    mà cứ phải cho bú bên ít mong sữa về mà nó ko về mấy
    cuối cùng 1 bên teo 1 bên căng đét ,nhìn mà hài
    đúng là con mọn khổ đủ đường
    đẻ xong quần áo nhiều cái ko măc vừa
    mua sắm thì tiếc
    cuối cùng mình chỉ cho bú bên căng ,cho dễ chịu
    bú bên căng hết sạch thì 2 bên còn tương đương nhau
    về sau cứ lo sau này lêch thì chán lắm mình nhìn còn chán
    .....may mà cai sữa xong lại quay về ban đầu 2 bên như nhau 100 và 99 ban oi
    --đừng lo lắng quá

nhungman thích bài này.
  17. bebaoanh

bebaoanh Bắt đầu nổi tiếng

M còn lệnh kinh lắm vì m cho con ti có 1 bên,bên còn lại ko có đau ti nên ko cho bé ti đc,mà m ko có đk mua máy hút sữa nên kệ,cứ lo cho con đa,con m 1 tuổi vẫn smht

18. nhungman

Ôi, mn giống mình thế, toàn cho con bú bên bé nhưng vẫn thấy bên to vẫn t bên bé vẫn bé, bên to nhiều sữa hơn còn bên bé ít nên mềm hơn. Cũng hy vọng là cai sữa xong nó được 100 và 99 như mn. Đúng la Con mọn khổ thật đủ đường mn nhỉ. Giờ con mình mới được 1 tháng lúc nào cũng nghĩ bao giờ cho con lớn mẹ đỡ phải đêm ngày mệt

19. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

hi không lệch quá mặc áo vào là không lộ đâu mn, mình cũng bị hơi lệch 1 chút.

20. nhungman

cái đấy thì tất nhiên rồi mn, nhưng mà vấn đề là lúc bỏ áo ra trông lệch hẳn mn ạ

Bối ViVi thích bài này.