Cần giúp: Cho con uống sữa gì để phát triển chiều cao mà giá phù hợp với lương công chức nhà nước!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mekem2011, 2/4/2013.

1. Vung iu

Vung iu Sữa Bỉm rẻ nhất

Ðề: Cho con uống sữa gì để phát triển chiều cao mà giá phù hợp với lương công chức nhà nướ

Theo mình thì sữa gì hợp với con thôi các mẹ à.
    Chiều cao thì so zen với chế độ ăn nữa.
    Trộm vía con mình thì lại toàn phát triển chiều cao nhưng cân nặng thì chán.

Đang tải...

2. mekem2011

mekem2011 Thành viên rất tích cực

Ðề: Cho con uống sữa gì để phát triển chiều cao mà giá phù hợp với lương công chức nhà nướ

Gien là 1 phần nhưng sữa cũng quan trọng lắm các mẹ ạ, tớ đi khám dinh dưỡng bác sỹ khuyên ngoài chế độ ăn hàng ngày thì nên cho con uống nh sữa, nên tớ đang tìm loại phù hợp cho con đây.

3. people_smile_up

people_smile_up Thành viên rất tích cực

Đối với sự phát triển toàn diện của bé, đặc biệt là sự phát triển về chiều cao thì các mẹ phải chú ý đến hàm lượng protein cần bổ sung là cực lớn. Protein không chỉ giúp chiều cao phát triển mà còn làm tăng độ kết dính của xương, xây dựng mô và cơ bắp, giúp xương dẻo dai hơn.
    Theo các nghiên cứu cho thấy, việc chăm sóc nuôi dưỡng trẻ trong giai đoạn mang thai và 3 năm đầu đời và giai đoạn dậy thì là rất quan trọng để phát triển chiều cao của trẻ. Sự nghiên cứu cho thấy, các yếu tố ảnh hưởng tới sự phát triển chiều cao của trẻ được biểu hiện như sau:
    - Dinh dưỡng: 32%
    - Di truyền: 23%
    - Rèn luyện thể lực: 20%
    - Còn lại: môi trường sống, ánh nắng, bệnh tật, giác ngủ: 25%

Những thực phẩm hỗ trợ bé phát triển chiều cao: đứng đầu là thịt gà, rồi đến thịt bò. Hai loại thực phẩm này mẹ nên bổ sung cho bé mỗi ngày là 100g.
    Tiếp đến là trứng, rồi sữa, sữa chua, sữa đậu nành. Kết hợp với việc bổ sung đầy đủ nước và ăn những trái cây có múi như bưởi, cam, quýt..vì trong những loại hoa quả này có nhiều Vitamin C ,có tác dụng giúp cơ thể hấp thụ canxi một cách tối ưu nhất. .
    Ngoài ra các mẹ nên cho bé vận động, rèn luyện thể lực với môi trường sống trong lành nhiều oxy và ánh sáng để giúp bé phát triển tối đa về chiều cao nhé.
    Các mẹ tham khảo 1 số thông tin về các loại sữa:
    - Sữa tăng cân, phát triển thể chất tốt: Enfa, S26, Pediasure, Vinamilk..
    - Sữa có hàm lượng Canxi và VitaminD cao, hợp lý: S26, Enfa, Morinaga. Meiji..
    - Sữa dễ tiêu hóa, dễ thích ứng với trẻ nhỏ là Nan, Morinaga, Enfa, Nutriben, Galia, Novalac, Aptamil, sữa dê Vitacare, Cabrina..
    - Sữa hỗ trợ hệ miễn dịch và phát triển não tốt: Enfa, Morinaga, Cô gái Hà Lan..

Sửa lần cuối: 5/6/2013
    mekem2011 thích bài này.
  4. Lytit2010

Lytit2010 Thành viên tập sự

Mẹ có sữa Devondale nguyên kem loại 1l/1 hộp không ạ?

5. lubutan2

lubutan2 tuvankhoe.com

bé nhà bạn được bao nhiêu tuổi rồi? Vì về cơ bản Sữa có thành phần Canxi lơ lớ nhau. dù có chênh nhau tẹo teo không ảnh hưởng, bạn nên cho bé hoạt động thể thao kích thích chiều cao, uống thêm cãnivitaminD3 nữa. phơi nắng buổi sáng, ăn đồ ăn có cãni và magie- có nhiều Hải sản) :) chúc bé luôn khỏe

mekem2011 thích bài này.
  6. nguyenmui37

nguyenmui37 Đủ quyền lập Họ

Ðề: Cho con Uống sữa gì để phát triển chiều cao mà giá phù hợp với công chức nhà nước!

TH True Milk em thấy uống cũng ngon lắm.Trẻ con cũng rất ưa loại này

7. shop_phuonglinh

shop_phuonglinh Thành viên tích cực

Mẹ nó cho bé uống thử sữa friso hà lan đi.Bạn qua shop mình tham khảo nhé....

8. Ngongthui

Ngongthui Thành viên tích cực

Các me ơi, có mẹ nào dùng sữa Meiji thì tư vấn giùm em với, sữa phát triển chiều cao tốt ko ạ? Bé nhà em 18 tháng mà có 77cm thôi, 10kg. Em cho bé uống Milex từ 1 tuổi đến giờ (vì thấy out put tốt, ko bị bón so với các sữa enfa Grow và Grow của abbot) nhưng chiều cao và cân nặng ko tăng.

Sữa Meiji có mát ko các mẹ, bé nhà em bị nóng trong nên cứ uống sữa hàm lượng chất cao là táo bón, khổ lắm các mẹ ạ.
    Xin các mẹ cho em lời khuyên để chọn đc sữa phù hợp ạ :(

Sửa lần cuối: 6/6/2013
  9. hathanh1101

hathanh1101 Thành viên tích cực

Colostrum có trong Superior Taller là thành phần chủ chốt được chiết xuất từ tinh chất sữa non có tác dụng kích thích sự tăng trưởng của khối cơ, gián tiếp sản xuất mô sụn để hỗ trợ cải thiện chiều cao hiệu quả.Trộm vía bé nhà mình dùng sữa này tốt chiều cao và cân nặng phát triển .

10. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

thế thì chị cho cháu dùng nuti và lớn lớn cho chơi thể thao ok c ạ

11. me-cubi

me-cubi

nhà mình cứ hàng việt nam chất lượng cao dùng thôi mẹ cháu à.

12. lehuong1988

lehuong1988 Thành viên chính thức

Aptamil nhập khẩu nguyên hộp từ Anh[​IMG]
    Mua online tại đây để có giá tốt nhất nhé!

Hoặc chọn Friso đi bạn!

13. Nem nắm giao thủy

Nem nắm giao thủy 0168.692.4048

Úi lại là vấn nạn này, nhà tớ thì k trú trọng chiều cao lắm, dù sao cái đó cũng phải do gen của bố mẹ ông bà nữa, chứ sữa thì chỉ bổ sung thôi

14. chichi142

chichi142 Thành viên đạt chuẩn

Mua sữa Nido của tớ đi, hàng nhập khẩu, ko phải là hàng container nhé. Anh tớ làm ở nhà phân phối nên ghép đơn cho cửa hàng, tớ bán luôn.
    620k freeship nội thành HN.
    600k nếu tự đến Linh đàm hoặc hoàng quốc việt lấy :)

15. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Nghiên cứu mãi mà chẳng biết nên cho con uống loại nào